HarVest moon 2

Cửa hàng game Nintendo nShop

HarVest moon 2
------------------------------------------------------------------------
Sản xuất: Natsume / Marvelous Interactive
Phát hành: Natsume
Thể loại: Simulation
Ngày phát hành:
+US: tháng 11/2007
+Japan: Ngay 1/1/2007
------------------------------------------------------------------------
Đã co tới 2 phiên bản harvest moon đc phát hành trên hệ máy cầm DS(bao gồm cả Rune FActory),Nhưng sắp tới đây phiên bản Harvest moon thứ 3 này chắc chắn sẽ là phiên bản hấp dẫn nhất và đi sâu vào nhất...Marvelous Interactive kiểm tra rất kĩ phần hình ảnh cho toàn bộ game,và cũng tạo game có sự kết hợp chặt chẽ giữa 2 màn hình DS.Và ai đã chơi wa bản harvest moon trước đây của DS cũng nhận ra rằng nó có hình ảnh kho khan,lỗi thời,và wan trọng là nó ko sữ dụng nhiều tuoch screen khi chơi (mà khi làm ruộng thì phải sử dụng tay chứ nhỉ ;)) ),phiên bản tiếp theo này chắc chắn sẽ "bổ dưỡng" hơn sau khi đc nhà sản xuất trồng sau 1 thời gian khá lâu ...
Bò ơi!! ra đây tao bảo :D
Harvest Moon 2 còn có các tên khác như Harvest Moon: The Island I Develop With You, Bokujo no Monogatari: Kimi to Sodatsu Shima(bản Japan)...Game đã bỏ wa GBA vì mặt hình ảnh và cũng để nhà sản xuất có thời gian để "trồng" cho Harvest moon 2 này có các góc camera tốt và đồ họa tốt .Nhưng game ko có hình ảnh dầy đủ 3D và xoay camera tới 360 độ như các phiên bản ở Gamecube hay PS2..Mà ta chỉ có thể có góc camera nhìn từ trên đầu xuống đất,như vậy cũng giúp người chơi dễ chịu hơn...NHư đã nói game đc sữ dụng màn hình cảm ưng là nhìu,vậy màn hình trên dùng để làm gì...? no đc dùng để giải thích cách chơi,các nút cơ bản và các chỉ số của nhân vật...

Gieo hạt...
Harvest moon 2 sử dụng Stylus để di chuyển nhân vật.Hầu hết các gameplay thì dùng nút,nhưng giờ touch screen đc dùng để điều khiển cho nên các D-pad thì đc dùng để đăng nhập nhanh vào phần chọn công cụ và bạn sữ dụng chúng = cách nhấn liên tuc các nút công cụ mà bạn đã chọn.Nhưng cách sử dụng tuoch screen kỉu này vẫn còn khá nông cạn...nó chỉ giúp cho lối chơi thêm phong phú ,và cũng là 1 cách điều khiển mới thay vì dùng các nut điểu khiển,và chúng ta vẫn mong rằng Stylkus sẽ ảnh hưởng tới cac công việc cày cấy nhìu hơn như thế mới là cách sử dụng tốt màn hình cảm ứng của DS.
Thu hoạch đc rồi :)
Nhưng nhìn chung,đây cũng là 1 cuộc đổi mới đáng ghi nhận về lối chơi,hình ảnh, và cũng là game đáng để đợi và chơi...
BÀI Dự THI N-wriiter

-------------------------------------------------------------------------

Vài viết khá ấn tượng , trình bày tốt . Tuy nhiên em cần xem lại về lỗi chính tả 1 tí :D Trước khi post và sau khi post nên đọc lại 1 lần để tránh sơ xuất :D Nội dung bài viết cần đi sâu hơn tí [ có thể tham khảo các nguồn nước ngoài ]

Bài viết dc khuyến khích Đạt yêu cầu

Bản này nhìn hình cute wá:em26:, dòm mấy kon bò mà mún cắn cho nó 1 phát :em16:

Mấy bản rune factory sao lại cứ chê xấu, mình thấy cũng đẹp quá trời mà, nhứt là kon pé jì jì gặp đầu tiên ấy (Mist thì phải) :em06:

Hình như bản này là Island Of Happiness tháng 8 này mới ra thì phải.Chứ thấy làm gì có bản nào đẹp thế này mà ra rồi.Em mê harvest moon lắm!!!Nếu ra rồi thì ai cũng phải bít chứ!

Bản này có tên chính thức là HM: Island of Happiness, ra ngày 26/8/2008 (U). Đã có thông tin bên lịch phát hành game hàng tháng :)

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
chơi wa cái này bản J rùi ko hứng thú mấy chả biết sao nữa,cốt chuyện "là đi trên tàu gặp mưa bão rồi sau đó ghé vào cái đảo" ehhe chơi đc chút cái del luôn ,để coi bản E có hấp dẫn khi mình hiểu đc ko ehhe

Dạo này cập nhật rom như 1 con rùa. Ko biết Havest Moon có thế ko?Hy vọng là không.Bản này hình đẹp quá.Ai chơi bản này tiếng nhật chưa???Trên forum mình chưa ai up thì phải.Anh ptanhkhoa up lên đi, chơi thích cực.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN