[HD] mod pin cho GB micro siêu dễ ai cũng làm đc

Cửa hàng game Nintendo nShop

keen9000

Nấm nhỏ
mấy nay nổi hứng thích cầm GBM ra đường chơi mỗi tội pin "yếu" ,mặc dù đã thay pin mới ko bị chai ,chán nản cục pin thế là quyết định lên đời cho em nó

ưu : độ pin tất nhiên pin trâu hơn rồi và GBM thì độ rất dễ, ko thix xài nữa tháo ra như thường
ông nào bị chai pin thì cách này khá ngon vì giá pin dtdd rẻ hơn pin gbm nhiều và dung lượng cũng cao hơn
khuyết :xấu hơn máy zin 1 tẹo

dụng cụ :

+ 1 cái GBM-ko có khỏi chơi
+ 1 viên pin GBM đã chai & 1 viên pin 3.7V dung lượng tùy ý (ở đây mình xài pin linh kiện nokia 9600 1000mAh)
+ vít
+ kéo
+ dao rọc giấy
+ băng keo điện
+ cái dũa
+ hàn điện , chì hàn , nhựa thông (3 cái này ko có cũng ko sao)

1) đầu tiên lấy vít tháo nắp pin gbm lấy cục pin cũ ra (nếu có sẵn pin bị hư thì thôi)

2)
dùng dao rọc giấy bóc lớp giấy dán bên ngoài pin ,bóc luôn lớp băng keo trong sẽ thấy chân của 2 cọng dây đỏ và đen đc đính sẵn vào 2 miếng kim loại dài ôm quanh chu vi viên pin

3)ở đây cần lấy bộ dây có đính jack cắm cấp điện vào máy (do mình ko kiếm đc cọng này nên phải lấy từ pin gốc nếu ai kiếm đc thì tốt ) có thể rút dây khỏi miếng kẽm đính sẵn nhưng để đảm bảo chắc chắn nên dùng kéo cắt 1 ít ở 2 miếng kẽm để đc cọng dây như hình sau

4) dây đỏ là dây dương , dây đen là dây âm , dây dương nối vào cực dương/ âm tương tự ,với pin của mình có 3 rãnh tiếp xúc thì rãnh giữa là mạch dùng để đo dung lượng pin nên ko cần nối gì vào cả
+ nếu có hàn điện thì hàn chì vào để cố định 2 đầu dây vào 2 cực của pin ,nhớ làm lẹ tay ko pin nóng quá nổ thì hỏng hàng :shake:
+ nếu ko có thì dùng 2 miếng mút nhỏ dán lên 1 mặt thanh kẽm , ép mặt còn lại xuống 2 cực của pin
sau đó đều dùng băng keo điện băng chặt lại để chỗ nối tiếp xúc tốt hơn
trong hình mình dùng hàn điện trước khi dán băg keo, dán xong lại quên chụp hình mất rồi ><!

cục pin chế nằm cạnh pin linh kiện của máy , dễ thấy pin gốc khá yếu :bye2[1]:

TỚI ĐÂY CẮM THỬ VÀO NẾU MÁY LÊN ĐIỆN COI NHƯ XONG , nếu ko muốn mất zin máy thì khỏi đọc tiếp ,chỉ việc dùng mọi cách để cố định pin vào máy :))
5) mình ko muốn để nắp pin hở nên đã mài cái nắp 1 ít cho dây có thể đi qua và đóng nắp bình thường ,dùng dũa nhé

6) hình này mình muốn máy cầm nặng tay nên cứ nhét cục pin mới mua ko xài vào ,nhét vật nặng or ko nhét gì thì tùy

7)đóng nắp lại, dùng băng keo điện dán pin vào mặt sau máy or chỗ nào cũng đc , mình thì xài 2 miếng nhôm bắt vào luôn cho đẹp

hình cho mấy b tham khảo thử

sau khi lắp vậy thì sạc lâu hơn , thời gian sử dụng cũng lớn hơn
mình chơi sc , chỉnh max sáng , full âm thanh đc tầm 6 tiếng khi nào ko thix nữa chỉ việc tháo ra cắm viên pin cũ vào
p/s: còn 1 trò khác là mua cell pin laptop về 1 cell khoảng 2000mah-3.7V muốn tăng thêm dung lượng thì nối 2 ,3 cell song song (đưa lên 4000 mAh tới 6000 mAh )rồi lắp như trên nhưng đổi lại máy nặng , cồng kềnh và chơi như vậy hết pin chắc cũng đui mắt :spiteful[1]:

hailainguyen

Nấm nhỏ
Lúc trước mua dc con GBM đã độ pin sẵn , nhưng táy máy đòi xài pin zin nên giờ nó hư luôn , bật ko lên , ko biết tại pin hay tại máy vì cục pin 180k mua về đứt dây mà lỡ xé tem nên ko đổi dc , nên nghĩ là do máy , anh keen9000 biết lý do máy em bị j hok , các bác thợ sữa điện thoại đều bó tay , hehe ,cắm sạc thì nó sáng đèn một giây rồi tắt kể cả lúc ko pin và lúc có pin , còn cục pin giờ tháo dây ra chơi rồi , cái giắc còn giữ nhưng nó bị đứt nên nghi cái giắc ấy die rồi :)

Mario

Thành viên lâu năm
Lần đầu tiên thấy Keen ra tay :D

Nhưng mà Keen ơi: Pin Micro của Keen "yếu" là do đây ko phải pin zin theo máy. Mà cục pin của Keen dùng để "độ" cũng ko thuộc loại tốt, bạn có thể tìm mua loại pin zin của điện thoại Nokia, cũng như pin có kích thước nhỏ hơn. Pin bạn dùng để độ đó ko thọ đâu.
Micro cũng mất đi vẻ đẹp vốn có khi quá cồng kềnh và thủng 1 đường :( hjx
Chắc là trong quá trình tháo 2 con ốc trên đỉnh máy, loại vít bạn dùng là vít sửa đồng hồ có đầu lớn hơn ốc đã làm hư 2 con ốc ấy, nên bạn đã thay bằng ốc khác đúng ko.

Có vẻ như Micro có pin ko bền như GBA SP. Vì mình thấy máy của Bánh Hẹ, anh Kid và Keen khi tháo ra toàn là pin linh kiện, có lẽ là trước đó nó đã hư và từng được thay rồi.

keen9000

Nấm nhỏ
đúng rồi máy này trước mình mua về là cục pin zin nó đã chai phồng lên rồi, để chưng nên ko thay và do đó cũng ko biết pin zin chơi có lâu hay ko nữa , tới giờ lôi ra chơi nên phải mua pin linh kiện nhưng rồi cũng ko vừa lòng [-(

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN