HELP: Điều khiển ko chính xác

Cửa hàng game Nintendo nShop

Hi.
Máy WII của mình trc vẫn chơi bình thường, nhưng phải 4 tháng rồi không đụng vào, hôm nay mình mở ra thử thì cái wiimote bị hết PIN, mình thay cặp PIN khác vào thì thấy điều khiển ko chính xác nữa, cụ thể là cái con trỏ trên màn hình bị lệch so với cái wiimote về bên phải khoảng 5-10cm.
Pac nào có kinh nghiệm thì chỉ mình cách khắc phục nhé (vị trí đặt thanh nhận tín hiệu vẫn ko thay đổi so với trc đây).

Thanks

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Nhiều khả năng cảm ứng trong Wiimote có vấn đề,mình cũng bị một cái ko điều khiển phải, trái được.

hic, của mình chức năng ko bị ảnh hưởng, chỉ là nó lệch so với hướng của cái wiimote một chút, mà cạnh chỗ khay thẻ nhở có cái nút Sync, nút này có tác dụng gì vậy cả nhà ?

fly_us

Nấm bình thường
wiimote ko phải cảm nhận chính xác 1:1, cái tín hiệu infra càng ko chính xác, lệch là chuyện bình thường tùy vào vị trí ngồi, góc để cái sensor bar nhích chút xíu cũng khác. Nói chung cũng ko quá quan trọng. 1 số game như Ghost Squad có calibration cho chính xác nhưng cũng tương đối thôi.

Nút sync đó dùng để connect wiimote với máy. Wiimote đi theo máy đã được sync sẵn, nếu có mua thêm thì phải sync thì máy mới nhận được wiimote.

wiimote ko phải cảm nhận chính xác 1:1, cái tín hiệu infra càng ko chính xác, lệch là chuyện bình thường tùy vào vị trí ngồi, góc để cái sensor bar nhích chút xíu cũng khác. Nói chung cũng ko quá quan trọng. 1 số game như Ghost Squad có calibration cho chính xác nhưng cũng tương đối thôi.

Nút sync đó dùng để connect wiimote với máy. Wiimote đi theo máy đã được sync sẵn, nếu có mua thêm thì phải sync thì máy mới nhận được wiimote.
của mình chắc chắn là bị lệch cậu ạ, vì trc đây vẫn dùng bình thường mà, vị trí đặt sensor bar cũng ko thay đổi. Lúc chơi game thì có thể ko sao, nhưng lúc chọn ngoài menu thì rất khó chịu, vì mình trỏ vào vị trí A mà nó cứ ở vị trị A+10,....
Hay là tại thay PIN nhỉ, muốn Sync lại (kiểu reset) thì làm thế nào các pac

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Tháo pin ra rồi lắp lại,mở cái nắp SD slot ra,bấm nút sync ở đó với cả nút ở remote(ở phần pin đó) cùng lúc,giữ 1 lúc rồi dùng.

kamus

Thành viên lâu năm
chán wá, wiimote của tớ thì cái cảm ứng nó bị gì gòy, chơi mario kart quẹo qua quẹo lại ko được :(

các bác ơi cho em hỏi em gắn cái Motion plus vào tay game để chơi bóng bàn trong đĩa resort, ban đầu chơi ngon, sau 1 thời gian đánh thì cứ vuốt tay phải thì nó sang 1 cái rồi lại sang tay ve bên trái rất ức chế ạ
như vậy là do motion plus lỗi hay cái gì lỗi hả bác bác
giúp e với ạ

fly_us

Nấm bình thường
xài motion plus 1 lúc có thể ko chính xác, chỉ việc pause lại rồi để Wiimote xuống đất khoảng 3s cho nó calibrate lại là chơi tiếp.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN