Help e-shop 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình vào eshop trên 3DS, thì nó xuất hiện lỗi Error Code: 022-2503
Nó bảo là phải đăng nhập vào Nintendo Netword ID. Mình đăng nhập vào thì nó bảo là "Sai mật khẩu". Trong khi đó "Mật khẩu & ID" này mình đăng nhập trên Nintendo Club trên PC vẫn bình thường. Như thế này phải làm sao đây mấy anh :(. Tuần trước vẫn vào eshop bình thường mà :(

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Cái này là do Nintendo thay đổi chính sách gì gì đó nên mời mình vô ngó 1 cái rồi đi ra thôi, đâu cần đăng nhập gì đâu

Cái này là do Nintendo thay đổi chính sách gì gì đó nên mời mình vô ngó 1 cái rồi đi ra thôi, đâu cần đăng nhập gì đâu
Mình làm theo từng bước đó. Đến đoạn điền mật khẩu thì chịu. Điền vào nó báo sai. Không điền thì không đi tiếp được nữa :(

Nó bảo :Select Nintendo Network ID Settings in the System Settings, and agree to the terms.
Mình làm tiếp đến đoạn đăng nhập thì chịu :(
Cứ nhập vào là nó kêu sai mật khẩu :(

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Hình như bạn chưa tạo Nintendo Network ID bao giờ thì phải, cái acc này với acc Club Nintendo là khác nhau. Từ sau bản update cách đây mấy tháng mới có cái tính năng để quản lý account tốt hơn, coi trong phần Nintendo Network ID đó có chỗ tạo mới ko

Hình như bạn chưa tạo Nintendo Network ID bao giờ thì phải, cái acc này với acc Club Nintendo là khác nhau. Từ sau bản update cách đây mấy tháng mới có cái tính năng để quản lý account tốt hơn, coi trong phần Nintendo Network ID đó có chỗ tạo mới ko
Mình vào được rồi bạn. Thanks bạn nhiều lắm. Vậy Nintendo Network ID và Nintendo Cluub là khác nhau à?
Mình mua lại máy cũ của người khác. Thấy tên ID của 2 cái này trùng nhau. Cứ tưởng là sài chung một mật khẩu :(

Kurogane

nWriter
NNID và Nclub là khác nhau, NNID là để đăng nhập eshop còn Nclub chỉ để nhập code và lấy code game thôi. Có NNID là để dùng chung tài khoản eshop của 3DS và WiiU đó, thay vì 2 cái cần 2 tài khoản thì giờ chỉ còn 1 và tiền trong eshop giờ dùng chung.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN