Help gấp

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Anh em nào cho tớ cái code của security tool đi máy tớ đang virus nặng nhanh giúp tớ đi:Please: hoặc giúp tớ tắt cái seurity tool đi thì tớ mới dùng phần mềm khác dc. cái security đó là cái security tool firewall alert đó bro nào giúp mình đi.

NKid

V.I.P Member
Anh em nào cho tớ cái code của security tool đi máy tớ đang virus nặng nhanh giúp tớ đi:Please: hoặc giúp tớ tắt cái seurity tool đi thì tớ mới dùng phần mềm khác dc.
Code gì chứ, cái Security tool đó là con Spyware mà. Thời đại thông tin mà cái gì cũng tin thì chết sớm :stupid[1]:

Coi cách xử nó ở đây:

http://www.bleepingcomputer.com/virus-removal/remove-security-tool

Nếu không được nữa thì backup dữ liệu rồi cài lại win nhé :-"

NKid

V.I.P Member
Vậy thì vừa đọc vừa đối chiếu với hình bên trang gốc nhé.

1. Đọc kĩ hướng dẫn và chép ra giấy vì có những bước cần phải tắt hết các cửa sổ ứng dụng.

2. Down cái này về: Process Explorer (PE). Đây là chương trình quản lí các process của microsoft, có thể coi đây là bản Advance của Task manager (TM), nhưng quan trọng nhất là khi TM bị virus disable thì PE vẫn "ngoài vòng pháp luật". Phần menu của nó có tuỳ chọn thay thế hẳn TM, hiện tại thì mình bỏ luôn TM mà xài cái này rồi. Lưu ý đặt PE trong ổ C.

3. Mở ổ C lên theo cách mà trang bên kia chỉ. (Công nhận tụi nước ngoài viết chi tiết đến nỗi người dốt tin học cũng làm được).

4. Rename PE thành "explorer" rồi chạy nó.

5,6,7. Tìm cái ứng dụng lạ chạy dưới nền explorer, chọn nó rồi nhấn phím delete>Yes

8. Download chương trình bên kia khuyến cáo về. Cái này nên search google để tìm bản full để phòng khi nếu xài xong mà thấy thích thì để phòng thân. Nhớ là phải chọn lọc, ưu tiên những nguồn có uy tín. Tự làm đi cho có kinh nghiệm.

9,10,11. Down xong thì đóng tất cả các ứng dụng, bao gồm PE. Cài đặt chương trình, nhớ chọn "Update Malwarebytes' Anti-Malware and Launch Malwarebytes' Anti-Malware". Xong thì finish

12,13,14. Rồi thì scan thôi, trong khi đó có thể kiếm gì ăn cho đỡ sốt ruột.

15,16,17. Scan xong rồi, giờ thì remove hết mấy cái scan được. Xong thì nó sẽ yêu cầu reboot để "giải quyết hậu sự".

18. Chương trình sẽ ghi lại file log, nếu muốn biết nó đã làm gì nãy giờ thì mở lên coi chơi.

19. Giờ thì có thể tắt chương trình và...chuẩn bị cài lại Win nếu vẫn còn dấu hiệu của virút.

Xong. Làm đi :D

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN