Help Lost In Blue 1

Cửa hàng game Nintendo nShop

aliviss

V.I.P Member
Cho em hỏi làm thế nào để
1/Chế tạo được cái rổ để thức ăn vậy
2/Đẩy cành cây to ở phía trên bên phải khi đi từ hang mình ra ý ( gần chỗ thác nhưng chưa qua suối đâu ) để đi tắt qua thác nước vậy
3/ 1 số khúc cây to chăn ở những chỗ có thể trèo lên phải làm gì để kéo nó ra

1) Làm gì có rổ đg thức ăn, có cái basket thui àh,làm basket thì lấy bamboo rùi đưa cho con nhỏ đó làm.
2)cái khúc cây đó thì tui chưa đẩy đc nữa,con còn lại đẩy được hết rùi,thì mình lên chỗ thác,vào trong lun rùi đi xuống,đẩy nó ra là mai mốt lên đc rùi.

Làm sao để tạo craft để băng wa cái lake z?

Lần sau phiền bạn post bài có dấu nha. Cám ơn đã đóng góp bài trợ giúp mọi người. Thân.

aliviss

V.I.P Member
cái thuyền hả phải nhặt mấy cái dây leo tên là vine rùi cho con nhỏ lam` khoảng 6 m là ok kem theo là khoảng từng đấy log tức là khúc gỗ to đấy rùi đến chỗ đó là built thui. Cho hỏi có đương tắt đi từ hang mình ra thác nước ko vậy chứ cứ đi vòng hoài mệt lém

vat1984

V.I.P Member
Có đường tắt, chỉ cần ra hang, đi sang bên phải chút xíu (chưa qua sông), có đoạn trèo lên, trèo lên đó và đi ngược về phía trái, rất nhanh mà ko tốn sinh lực cho thằng bé.
Nhưng để đi đường đó trước tiên phải đẩy cái khúc gỗ, hơi khó giải thích, nhưng lúc đầu phải đi đường bình thường (ko tắt), lên cái đỉnh đó, đẩy cây gỗ xuống, từ lần sau cứ đường tắt mà đi.
Chúc vui :D

ah, bạn ơi ! cho hỏi , có cách nào chỉ giúp mình vẽ mấy cái hướng dẫn để làm đồ không ? Hix, mình đang làm cái giường nhưng làm hoài không được, dường như nó không ăn (hay mình vẽ không kịp nó nữa) các bạn hướng dẫn dùm cái skill này nha... Cám ơn

ah, bạn ơi ! cho hỏi , có cách nào chỉ giúp mình vẽ mấy cái hướng dẫn để làm đồ không ? Hix, mình đang làm cái giường nhưng làm hoài không được, dường như nó không ăn (hay mình vẽ không kịp nó nữa) các bạn hướng dẫn dùm cái skill này nha... Cám ơn
Cái này bạn phải nhanh tay thôi, lúc cái hình vuông chuẩn bị rớt xuống bạn phải nhanh tay vẽ theo là được.

Cho hỏi: sao mình lấy cung tên bắn vào con thú nó không chết mà chạy mất, có con còn phi tới húc mình nữa :chitmay[1]: !!! Làm thể nào để giết đc nó vậy các bạn, chỉ mình với ! Thanks

Muốn bắn được thú thì bạn phải làm Large Trap = Stick + Rope. Sau khi nó dính bẫy mới bắn được. Riêng con Boar thì cứ bắn thẳng vào nó, nó xông vào húc thì rút giáo ra chiến, đập chết ăn thịt luôn ^^

Mình chơi tới màn giải đố đẩy các thùng gỗ, đi tới cái phòng cuối cùng thì bị đen màn hình, restart máy nhiều lần vẫn bị !!! Bạn nào còn rom chạy tốt thì share cho mình với, cám ơn nhiều nha.

Cho Wise hỏi...ở cái phòng có 1 thùng gỗ và 3 thùng sắt ấy, mình qua làm sao? Wise thử mọi cách rồi mà nó ko nổi lên...cám ơn mọi người trước nhé ^^

Làm được rồi...ko ngờ đẩy được thùng sắt >.<

còn ai chơi game này ko? cho hỏi lúc trong phòng đẩy thùng, chỗ 2 thùng gỗ và 7 thùng sắt. Mình đẩy thế nào?
ps: đào đổ cổ cách đây 2 năm :)

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
ah chẳng biết cái bạn nói phải cái này ko :D

2 cBBBB
c---B
--S-B
----B
cBBcB 1

c=crate (thùng gỗ)
B=Block (khối đá)
s= unmovable (ko di chuyển được)

Mục tiêu là phải đi từ 1 đến 2. Bạn nên ưu tiên đẩy những khối đá đi càng sớm càng tốt. Sau đó là di chuyển thùng gỗ sau cho qua thôi. Cái này mình cũng ko nhớ rõ lắm :D :myemo0138:

:321:

chơi cái này khó quá, chả duy trì đc sự sống của nó đã thế phải lo cho con bạn ở nhà +_+, sáng dậy trong người còn 16% chạy đc chút cho nó uống dừa, ăn sò, cà rốt cũng ko sống nổi :(

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
lost in blue 1

có ai chơi lost in blue 1 chưa , ai chơi ròy xin cho em biết faq nha , nếu ai ko biết game này thì cũng vô thảo luận cho vui , trong ds có 3 bản lib nhung choi bản 2 vô hang động ngầm thì bị kẹt chết luôn trong đó , nên chuyển sang chơi lib 1 , bà kon có gì vô đây thảo luận nha

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
cho em hỏi lost in blue 1
khi giải hết câu đố trong ngôi đền ra ngoài gặp bọn cướp, em nên làm gì, theo bác frodzensatthu thì phải cho nó ăn nấm ngủ, thế nấm màu gì là nấm ngủ màu gì hay ngẫu nhiên và làm sao để cho nó ăn

cho hỏi có cách nào làm ra lửa không, bấm L và R hoài mà không thấy chỉ thấy "Blow" thôi, ngoài ra, nếu làm nhanh thì khúc cây nó văng mất :em19:

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
bác nào đẩy hết các câu đố chưa, có gì em post mấy cách làm trên này cho (cách làm chung)
thế bác nào trả lời cho em câu hỏi trên kia chưa , trả lời giúp với

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN