[Help] The Game Disc could not be read . Refer to the Wii Operation Manual for details

Cửa hàng game Nintendo nShop

Sao mình bị gì mà đút đĩa nào vô hiện load game xong bấm Start game thì nó lại hiện bản báo trên ko biết lỗi gì nữa mà đã downgrade bằng AnyRegion Changer nhưng vẫn ko đc và dùng thử Gecko cũng ko đc ai giup dùm đi :em34:

vodoi_em

Nấm nhỏ
Sao mình bị gì mà đút đĩa nào vô hiện load game xong bấm Start game thì nó lại hiện bản báo trên ko biết lỗi gì nữa mà đã downgrade bằng AnyRegion Changer nhưng vẫn ko đc và dùng thử Gecko cũng ko đc ai giup dùm đi :em34:
Thông tin quá ít, bạn thêm thông tin đi mình sẽ giúp.
Nhưng trường hợp trên nếu bạn là đĩa Kachi thì 1 thời gian các đĩa sẽ bị như thế

fly_us

Nấm bình thường
Nếu dùng GeckoOS mà load game nào cũng ko được thì cần xem lại chất lượng đĩa, và tệ hơn nữa là mắt đọc đã yếu rồi.

Thật thì em mới mua đĩa Dead Rising về đút vào thì chạy coi hết film thì hiện ra , đút thêm đĩa Wii sport cũng ko chơi đc nhưng đút Slugger thì chơi đc ngộ thế đó

wow_wow

Thành viên lâu năm
Chắc đĩa bị hư đó bạn ơi, chứ Gecko là load dc hết mọi game mừ :D
Bạn thử mua đĩa mới ở chỗ khác xem sao:-?

tôi mua nhiều nơi cũng vậy speed game halo hot game ...máy tôi hồi đó hệ J đi chuyển sang hệ US chơi chả được OKAMI VÀ Tale of symphonia

không biết có phải do đĩa đúc nó bị sao không ???

vodoi_em

Nấm nhỏ
tôi mua nhiều nơi cũng vậy speed game halo hot game ...máy tôi hồi đó hệ J đi chuyển sang hệ US chơi chả được OKAMI VÀ Tale of symphonia

không biết có phải do đĩa đúc nó bị sao không ???
Hờ, bị lâu chưa bạn, giờ còn bị ko, firm bạn nhiêu? mod chip gì
@ chủ topic: Đống câu hỏi trên luôn

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN