Hiện icon ROM NDS trên PC

Cửa hàng game Nintendo nShop

sonchuaquy

Nấm nhỏ
Bạn cảm thấy khó chịu khi down ROM NDS về PC mà icon file lại là hình tờ giấy trắng nhàm chán của Windows?
Nhiều lúc tìm file ROM NDS trên PC của mình mà icon lại không có để dễ nhận biết thì cũng thật là bực mình, lại còn gây mất mĩ quan đô thị nữa :-w

Bạn có muốn icon file NDS của mình như thế này không???

Giải pháp chính là software DLDIrc

Đây thực chất là phần mềm patch cho các file ROM của NDS nhưng nó có cả chức năng hiện icon cho file DS.

Hướng dẫn cài đặt:
Cài đặt rất đơn giản chỉ mất vài giây nhưng phải chú ý đánh dấu tích vào mục "DS icon for .nds file" như hình dưới. (Nếu bạn không tích thì ko hiện icon cho file rom đâu nhé :rolleyes[1]: ) Còn những mục khác thì tùy theo nhu cầu cá nhân của bạn, nó không quan trọng lắm.

Bước sau đó bạn chỉ việc chọn tiếp FC phù hợp để phần mềm có cách patch phù hợp nhất.

Kết quả:

Tuy chỉ là một tiện tích nhỏ nhưng hiệu quả đem lại không kém phần quan trọng, giúp chúng ta tìm file dễ dàng hơn, làm đẹp hơn bộ sưu tập ROM của bạn. Nếu bạn chơi game DS thì nên cài software này, nó không tốn dung lượng hay tài nguyên hệ thống, mà lại giúp file ROM đẹp hơn. Với bản thân mình thì mỗi lần cài lại win là đều cài cái này :D

Link download: http://www.mediafire.com/?rsfjxurrq1z6rsz

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN