Hỏi đáp GameCube

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chào các bạn,

Mình mới đem con gamecube đi modchip, nói chung là ok, đọc tốt được đĩa copy loại nhỏ và đĩa 12 inch (tháo vỏ máy ra khi chơi). Nhưng có vấn đề này mình vẫn không hiều là có 1 số game (một số thôi, còn các game khác ok) khi mình chơi thì trên TV chỉ hiện toàn là hình ảnh đen trắng, không có màu sắc gì cả, (ví dụ như game Fifa world cup 2006, mấy game của hãng AE...) nhưng khi đem nguyên con gamecube ra cửa hàng thử lại thì hình ảnh trong game lại hiện lên màu sắc đầy đủ. Có ai biết hoặc đã bị tình trạng như mình không vui lòng hướng dẫn mình cách khắc phục. Chứ chơi game với hình ảnh đen trắng thôi thì chán lắm. Cám ơn các bạn trước nhé. (Mình đã thử trên 3 TV rồi, Toshiba 21-29 Inch, Samsung 29 inch nhưng vẫn cho hình ảnh đen trắng, trong khi đem ra cửa hàng game họ thử trên Tivi 21 Samsung thì lại có màu.)

fly_us

Nấm bình thường
Chào các bạn,

Mình mới đem con gamecube đi modchip, nói chung là ok, đọc tốt được đĩa copy loại nhỏ và đĩa 12 inch (tháo vỏ máy ra khi chơi). Nhưng có vấn đề này mình vẫn không hiều là có 1 số game (một số thôi, còn các game khác ok) khi mình chơi thì trên TV chỉ hiện toàn là hình ảnh đen trắng, không có màu sắc gì cả, (ví dụ như game Fifa world cup 2006, mấy game của hãng AE...) nhưng khi đem nguyên con gamecube ra cửa hàng thử lại thì hình ảnh trong game lại hiện lên màu sắc đầy đủ. Có ai biết hoặc đã bị tình trạng như mình không vui lòng hướng dẫn mình cách khắc phục. Chứ chơi game với hình ảnh đen trắng thôi thì chán lắm. Cám ơn các bạn trước nhé. (Mình đã thử trên 3 TV rồi, Toshiba 21-29 Inch, Samsung 29 inch nhưng vẫn cho hình ảnh đen trắng, trong khi đem ra cửa hàng game họ thử trên Tivi 21 Samsung thì lại có màu.)
Tivi sai hệ màu với máy, chỉnh thử hết các system màu là được, có vài game xài hệ Secam nữa mới quái dị :em13:... Có điều mấy cái tivi gặp cái hiện đại quá không cho chỉnh mà auto thì bó tay, dù auto nhận sai...

Hồi đó đã có kinh nghiệm vụ này với Time Crisis 3 trên PS2, chơi đã đời chán quá ngồi vọc cái tivi ai dè nó hiện ra...

Gởi fly_us
Cám ơn bạn đã trả lời. Vậy là tiêu rồi TV nhà mình đang sử dụng là samsung slimfit 29 inch, chỉ có chế độ plug and play, auto nhận hệ màu.

Àh, Nhưng sao mình thử games trên TV toshiba 21 inch cho chỉnh hệ màu, đã thử chỉnh tất cả từ pal, secam, NT 443, NT358 cũng đều không lên màu, trong khi thử TV ở chổ bán game lại lên màu. Pó tay thiệt!

Kawaii

Super Princess Peach
1 là do ở chỗ bạn mua game máy của nó và tivi cùng hệ với nhau nên cho ra hình ảnh đẹp và có màu.

2 là do bạn mua dỉa game đó hệ khác với hệ của máy gamecube , hay là bạn thử chỉnh chặt lại sợi cây cáp video xem nó có lỏng ko nha.

kawaii >,<

Mình mua Wii về và mua card Wi - do nơi bán hàng nói là save được Gamecube , Nhưng mình thử cả 2 slot luôn rồi và đều ko nhận . Ko biết do card hay do slot nữa . mà slot Gamecube là phải dùng card Gamecube hphải ko ? Ở TP.HCM mình mua ở HALO và Mimi thì nó đưa mình card Wii - nói là vẫn save được Gamecube , nhưng card nó bán cho mình ko phải là SD Card mà chỉ là card TQ ) ? Cho mình hỏi ở TP.HCM còn nơi nào bán card save Gamecube ?

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Lý do thế này : Card của bạn chính là save gamecube nhưng do tụi nó dán thêm tí màu mè thành wii ấy mà , thật ra Wii ko cùng card save mà save thẳng vào trong đĩa flash 512 MB có sẵn trong máy hoặc save vào thẻ SD . Vì thế card save đó bạn chỉ có thể save dc game của GC thôi :)

Cố gắng thử lại :

_ Mở 1 gamecube lên rồi chơi tới đoạn save gần nhất thì save lại thử xem nó có nhận không ?

Nếu vẫn ko nhận dc save trong chế độ game của Gamecube thì nguy cơ sẽ là 90 % save hư - lỗi . 10 % còn lại do máy bạn hư cả 2 slot (hơi hiếm phải ko:D) Vì thế nếu save hư thì chỉ còn cách là đem ra đổi lại [-X

Thanks bạn đã giải đáp ^-^ . Đã ok rùi .
Mình mua bộ RE 1 về chơi , khi vào thì màn hình giật lên xuống , bỏ game khác vào thì bình thường . Ko biết phải do game khác hệ hay ko ?
Trên Gamecube có game nào hay ko bạn ?

Kawaii

Super Princess Peach
Ko phải đâu bạn , nếu game khác hệ nó sẻ ko lên hoặc ko có màu rồi.
Có lẻ dĩa game đó bị lỗi phần đầu game khiến nó bị giật.

Game hay trên Gamecube thì nhiều lắm , đếm ko hết , nhưng có lẻ bạn thử xem mấy cái này thử và tìm cho mình những game như ý nhé.

Top ten Gamecube (Nintendo)

Top 25 hame hay nhất (IGN)

Kawaii >,<

Dear Kawaii,

Mấy games mà bạn giới thiệu trên đây mình có thể tìm mua ở đâu vậy bạn. Mình đang ở Sài Gòn. Chỉ cho mình nhé. Cám ơn bạn nhiều.

Kawaii

Super Princess Peach
Bạn ở HCM giống mình thì bạn có thể mua dĩa game của hệ máy này ở tất cả tiệm game trên quận 1 đường paster , huỳnh thúc kháng , tôn thất hiệp.

Giá của 1 dĩa game là 30 ngàn cho cả dĩa mini hay là loại thường.

Cố gắng sưu tầm cho đủ nhá bạn.

Kawaii >,<

Thân gởi kawaii,
Cám ơn bạn đã trả lời. Mình có mua mấy đĩa gamecube ở cửa hàng Halo và MiMi trên đường pasteur, nhưng mấy chổ này không có nhiều mấy đĩa như bạn giới thiệu. Còn mấy cửa hàng khác thì họ lắc đầu bảo rằng không bán gamecube! Nếu bạn biết của hàng nào có nhiều tưa gamecube phong phú thì cho mình biết tên và địa chỉ của cửa hàng đó nhé. cám ơn bạn.

Kawaii

Super Princess Peach
Theo như bạn nói , thì hôm nay mình có nghé đến tiệm Mimi , họ nói chỉ còn 1 rỗ game ít ỏi còn lại khoảng 200 game , ko còn bán nữa.

Nhưng nếu như bạn cũng biết tiệm Halo , bạn có thể nói nhân viên bán hàng ở đó , họ có nhận đặt game và nó sẻ chép ra dĩa cho bạn chơi.

Có gì bạn cứ đặt đĩa game ở Halo với các game bạn thích , bạn đừng lo dĩa bạn đặt giá cũng bằng với dĩa có sẵn mà thôi.

Chúc may mắn nhé , Kawaii >,<

Thân gởi kawaii,
Cám ơn bạn đã hướng dẫn, mình sẽ in cái list gamecube mà bạn đã giới thiệu đem ra cửa hàng game nhờ họ sao chép dùm. Có cái nào hay cái nấy.

Kawaii ơi ở HALO có disc Tales of Symphonia ko , mình nghe nói game này đánh khá hay và một trong nhữn game RPG khá trên Gamecube . Mà mình dò list của cả Mimi và HALO ko có .

Kawaii

Super Princess Peach
Như mình đả nói ở trên đó , nếu ở tiệm game ko có sẵn , thì bạn có thể đặt ở Halo giá của nó cũng bằng với giá game có sẵn mà thôi , có điều bạn phải đợi mấy ngày mới có mà chơi.

Kawaii >,<

Thân gởi Kawaii,
Bạn cho mình hỏi là không biết Gamecube có game Bắn xe tăng giống như game nintendo cổ điển cách đây mười mấy năm về trước không hả bạn, hoặc những game tương tự như vậy. Cám ơn bạn.

Kawaii

Super Princess Peach
Có chứ bạn nếu như bạn đả có Gamecube mà vẫn muốn chơi những game cổ điển Classic ngày xưa thì bạn có thể lại ra tiệm Halo đặt mua thêm 1 dĩa 700 games SNES nhé. (tuyển tập game SNES hay nhất)

Còn thể loại game bạn cần tìm thì mình thấy có cái này là hợp nhất nè...

Kawaii >,<

Kawaii

Super Princess Peach
Cái đó ko có bán đâu bạn , fan hâm mộ mod 1 cái dành cho riêng mình thưởng thức , độc quyền sao lại chia sẻ bằng tiền bạc được bạn...

Mua về tự mod lấy đi nha bồ ơi >,< Kawaii

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN