Hỏi đáp, thắc mắc, thảo luận chung về Mario

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mọi ngừoi cho hỏi, mình chơi Super Mario Bros 3 đến World 7 rồi mà mình không biết cách hiện ra bản đồ để trở về mấy cái World cũ!!! Ai biết chỉ hộ mình với! :((

Mình chơi rên VBA :D

Nhờ giúp đỡ cài game Mario

Kính chào cả nhà

Hôm qua mình mới chạy đi mua một máy Nintendo DS cho nhóc ở nhà. Mình muốn cho nhóc chơi Mario nhất nhưng trong card cửa hàng cài vào lại có hai trò Mario mà chẳng biết chơi ra làm sao.

Mình muốn nhờ các bạn chỉ cho cách download trò Mario hái nấm bản cổ nhất, ngày xưa mình chỉ biết chơi mỗi trò này và làm thế nào để cài vào máy.

Rất mong các bạn chỉ giúp

Trân trọng cảm ơn nhiều

Bạn phải giải nén ra rồi cóp file nds vào thẻ nhớ của flashcard
Ồ, việc này thì mình biết rồi, cảm ơn các bạn

Tuy nhiên lại gặp vấn đề không thể giải quyết được, đó là: không có dụng cụ gì để copy vào máy. Cable USB không vừa cái chỗ để cắm xạc máy Nintendo; mấy cái đầu đọc thẻ đầu không vừa card

Làm thế nào bây giờ các bạn ơi?

---------- Post added at 04:42 PM ---------- Previous post was at 04:31 PM ----------

Ồ, tra google ra cách làm rồi

Cảm ơn các bạn rất nhiều. Về cu con khoái lắm đây

...
Đồng chí có con rồi chắc phải tầm U30 :)
Mới chỉ U40 thôi các bạn ạ ;)

Chúc mừng năm mới, sức khỏe, hạnh phúc tất cả các bạn.

Mình lại có việc nhờ các bạn chút. Trò Mario các bạn giúp cho chơi tới phần 2 (world 2) chuẩn bị vào lâu đài tiếp, tới phần có mấy cái cánh quạt quay quay, nhảy nhảy tới chỗ đu dây rồi vào chỗ có một cái lò xo không biết đi tiếp cách nào. Nhảy lên cái ống ở trên thì không chui vào được, quay lại cũng không có đường đi tiếp đành chờ... hết giờ :cry[1]:

Các bạn chỉ giúp đường đi tiếp mới

Cảm ơn các bạn tiếp :)

anh lỡ tra google dc 1 lần thì chịu khó tra google tiếp đi :)
vì anh hông có nói là chơi bản nào thì sao mà ng khác giúp dc.

anh có thể vào trang http://www.gamefaqs.com/ để search Walkthrough cho game anh đang chơi.

mà anh chơi hay là thằng cu nhà anh chơi vậy? :D <-- kidding

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
chac chan la mario super bros gi` do', chau' cung toi world 2 nhung man` 1 da nan? roi`

p/s chau khong viet dau dc mong bac va AE thong cam

anh lỡ tra google dc 1 lần thì chịu khó tra google tiếp đi :)
vì anh hông có nói là chơi bản nào thì sao mà ng khác giúp dc.

anh có thể vào trang http://www.gamefaqs.com/ để search Walkthrough cho game anh đang chơi.

mà anh chơi hay là thằng cu nhà anh chơi vậy? :D <-- kidding
Là bản này bạn ơi: http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=26
Bạn gì cho cái link ở trên nên cứ thế chơi mà.

Thằng cu nó chơi nhưng đoạn nào khó nó toàn bảo, đoạn này đi thế nào, thế là phải tìm cách chơi cho nó đó :D

Cảm ơn các bạn nhé

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
có gì đâu bác , nếu muốn con mario bám tường đu xuống thì cứ cho nó đứng lên trên , nhảy vào bức tường rồi dí nút trái phải, vd: bác muốn đu tường bên phải thì dí nút bên phải được 1 lúc là rớt

còn muốn nhảy bật tường thì cứ cho nó đu đã rồi B nhảy qua bên kia rồi dí nut trái phải tùy theo tường : vd thì như ở trên, chúc con bác vui vẻ, mà con chú nhiêu rồi mà chơi ghê thế

Cảm ơn bạn, đúng là cái trò này tay chân loắng ngoắng thì chẳng thể chơi được. Tớ đã thử nhảy nhảy ở cái tường này, cứ bấm nhảy với cả sang trái sang phải liến thoắng thì mới được. Nhưng tới cái này thì chịu không làm sao nhảy được, cứ được 2 cú là lại rớt, chờ hết giờ :(

(Cu con mới học lớp 1 thôi, nhưng mà chơi tới chỗ này chịu rồi. Mẹ nó cũng lọ mọ chơi nhưng còn kém hơn cu con :D )

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
chỗ này cũng bình thường mà bác, bác đu qua đu lại ở trong cái ô đó cho nó di chuyển cái trục tới nơi khác là được thôi
chú ý: bác đu xuống (trượt xuống đó ) 1 bên cho tới gần gần đít rồi hãng đu qua bên kia, bác đừng đu liên tục vì khi đu liên tục con mario sẽ đụng đầu vào trần ---> rớt

bác thử post hình cu con bác lên xem , xem nó khôi ngô không :D , mà cả nhà bác chơi ds luôn à, dữ ta

lần sau bác thanks nhớ ấn vào chữ thanks nha, thanks vậy cháu thiệt :D

chỗ này cũng bình thường mà bác, bác đu qua đu lại ở trong cái ô đó cho nó di chuyển cái trục tới nơi khác là được thôi
chú ý: bác đu xuống (trượt xuống đó ) 1 bên cho tới gần gần đít rồi hãng đu qua bên kia, bác đừng đu liên tục vì khi đu liên tục con mario sẽ đụng đầu vào trần ---> rớt

bác thử post hình cu con bác lên xem , xem nó khôi ngô không :D , mà cả nhà bác chơi ds luôn à, dữ ta

lần sau bác thanks nhớ ấn vào chữ thanks nha, thanks vậy cháu thiệt :D
Cảm ơn bạn nhiều nhé, nhờ vào mấy lưu ý này mà tớ đã nhảy qua được mấy cái vật cản này (đoạn này cu con chắc vài năm nữa mới chơi qua được :cc_surrender[1]: )

Thủ phạm đây

À, mà còn có những trò gì vui vui, lành mạnh như Mario nữa không các bác nhỉ, có cho nhà cháu xin ít nhé

nintendo ds

Nấm bình thường
À, mà còn có những trò gì vui vui, lành mạnh như Mario nữa không các bác nhỉ, có cho nhà cháu xin ít nhé
Bác đã thử hết các game Mario trên DS chưa?:em36: Nếu chưa thì hãy down hết đi, đảm bảo bác sẽ ko phải thất vọng:em24:

P/S: Ngoài Mario, bác có thể cho con chơi trò này nè
Nintendog
Một trò chơi rất hay, bạn có thể chăm nuôi, chơi cùng với chú cún ảo của mình y như thật

Một game nữa cũng rất hay
Rhythm Heaven

Game cực đỉnh ko thể bỏ lỡ

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN