Hội những người xem Angry Video Game Nerd

Cửa hàng game Nintendo nShop

haigau

Nấm bình thường

coi mấy cái hiệu ứng chuối của ổng mắc cười ko tả dc :)) , có người nói ổng thích mấy phim scifi của mấy năm 80s nên chắc phim này củng có ảnh hưởng mấy cái chuối chuối nhất là mấy cái hiệu ứng :))
p/s : topic ế chắc luôn

Haha có cả thớt này nữa à, em ủng hộ. :D
Hiệu ứng thì hình như nerd có nói là sẽ chỉ trung thành với cách làm hiệu ứng của godzilla nhật do toho animation làm thời xưa.
Nói chung là ổng cực ghét những gì thuộc về thế giới hiện đại. =))

mariobeo

Thành viên lâu năm
Không hẳn là cực ghét, ông Rolfe vẫn đều đặn đi xem phim mới với thỉnh thoảng cũng chơi game hiện nay đó thôi, chỉ có điều là Rolfe kịch liệt phản đối chuyện sử dụng kĩ xảo vi tính tràn lan trong điện ảnh ngày nay =)) thế nên trong movie sắp tới chủ yếu sử dụng stop-motion, CGI chỉ sử dụng rất ít.

Nerd tính chuẩn phết, vừa rồi ra tập kỉ niệm 10 năm AVGN rồi sau tập đó là movie luôn :))

haigau

Nấm bình thường
ổng là cực khoái phim scifi của mấy năm 80's mà , mà điển hình là godzilla , review godzilla 2014 ổng chê quá trời =))
có ai tính đặt bluray ko ? đặt chừng 3,4 người cho đở tốn phí nè :D

haigau

Nấm bình thường
cuối năm nay mới ra DVD và digital ... xem cái update mới nhất của nerd trên cinemassacre mới thấy ổng tâm huyết với việc làm phim như vậy ... tự bỏ tiền túi ra làm , tự promo , tự chạy đến từng rạp phim để mời chào , nếu phim này kéo torrent thì thấy có lổi với ổng quá :D

cuối năm nay mới ra DVD và digital ... xem cái update mới nhất của nerd trên cinemassacre mới thấy ổng tâm huyết với việc làm phim như vậy ... tự bỏ tiền túi ra làm , tự promo , tự chạy đến từng rạp phim để mời chào , nếu phim này kéo torrent thì thấy có lổi với ổng quá :D
Ỗng bảo đây là ước mơ đời ỗng mà, từ tận hồi cấp 3, mình thì mình không expect nhiều về chất lượng phim lắm, vì từ trước đến nay xem avgn vẫn thế, đôi khi thấy nể nerd vì ỗng bỏ ra nhiều thời gian đầu tư cho ý tưởng chứ nhiều ý tưởng cũng k hay lắm, chỉ là luôn thấy phục ỗng vì ỗng tâm huyết thôi

haigau

Nấm bình thường
Ỗng bảo đây là ước mơ đời ỗng mà, từ tận hồi cấp 3, mình thì mình không expect nhiều về chất lượng phim lắm, vì từ trước đến nay xem avgn vẫn thế, đôi khi thấy nể nerd vì ỗng bỏ ra nhiều thời gian đầu tư cho ý tưởng chứ nhiều ý tưởng cũng k hay lắm, chỉ là luôn thấy phục ỗng vì ỗng tâm huyết thôi
về hiệu ứng thì ko nói tới rồi , mà bạn nói phục ổng chỉ mổi cái vụ này thì chủ quan quá ko phải tự nhiên ổng nằm trong top 10 người nổi tiếng nhất youtube đâu , lấy mấy game cùi bắp ra để review rồi chửi rủa đả là cả 1 quá trình sáng tạo rồi :)) , riêng cái vụ có 1 ông chơi guitar riêng lâu lâu chui từ đằng sau cái sofa ra hát =)) thì mình phục ổng sát đất lun , còn về phim của ổng thì mình củng đang rất trông chờ vì nó hoàn toàn khác lạ so với mọi thứ mình xem dc từ trc đến giờ cùng giống mấy cái video YT của ổng vậy . Đó là sự sáng tạo khác biệt của ổng mà ko có ai có thể làm dc , cái này mình chắc chắn :))

về hiệu ứng thì ko nói tới rồi , mà bạn nói phục ổng chỉ mổi cái vụ này thì chủ quan quá ko phải tự nhiên ổng nằm trong top 10 người nổi tiếng nhất youtube đâu , lấy mấy game cùi bắp ra để review rồi chửi rủa đả là cả 1 quá trình sáng tạo rồi :)) , riêng cái vụ có 1 ông chơi guitar riêng lâu lâu chui từ đằng sau cái sofa ra hát =)) thì mình phục ổng sát đất lun , còn về phim của ổng thì mình củng đang rất trông chờ vì nó hoàn toàn khác lạ so với mọi thứ mình xem dc từ trc đến giờ cùng giống mấy cái video YT của ổng vậy . Đó là sự sáng tạo khác biệt của ổng mà ko có ai có thể làm dc , cái này mình chắc chắn :))
Không mình có phủ nhận cái main idea của cái series này nó dở đâu, thực tế thì vì ngay từ ý tưởng chính nó là ngồi chửi rủa mấy game ass shit nó quá hay đã thu hút đc rất nhiều ng, ý mình là mấy cái joke rồi mấy cái sub-idea xuyên suốt trong mấy video đôi khi không thực sự hay, nên mình expect là mặc dù main idea của phim có thể hay nhưng cách thể hiện hoặc chi tiết phim nhạt thì cũng buồn :(

haigau

Nấm bình thường
hết WC là đang chiếu AVGN lun :D chắc chờ bản cam ra coi đở ghiền trc :)) chứ chờ tới cuối năm nay mới có DVD thì lâu quá

mariobeo

Thành viên lâu năm
ngược lại thì đúng hơn , chợ Nhật Tảo là 1 điển hình nhiều người xem games như là cỏ rác vậy :)) , còn bên đó mấy games shitty ít ra củng có cái kệ để đóng bụi chơi

btw : tranh thủ nghĩ trưa khoe ae xem chơi

Thì nhờ vậy mấy game đỉnh, hiếm mới có giá bèo cho chúng ta xực chứ =)))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN