[HỘI NINTENDO HÀ NỘI] Thành lập,tham gia,chia sẻ và đam mê

Cửa hàng game Nintendo nShop

prince_sai

Nấm nhỏ
[HỘI NINTENDO HÀ NỘI] Thành lập,tham gia,chia sẻ và đam mê (đã có 15 bạn, trong đó có 1 bạn nữ xinh đẹp)

--------------------------------------------------------------27/5-------------------------------------------------------------------

Buổi offline đầu tiên đã kết thúc, với 9/15 bạn tham dự...cũng không đến nỗi ít lắm nhỉ ....hehe

Kết quả cuộc thi tranh tài đua xe MarioKart với 8 bạn tham gia( ngoại trừ mình) rất gay cấn và hấp dẫn

Sau 3 vòng của đầu, có những 3 bạn cùng đc 26 điểm,làm ban tổ chức thi 1 vòng thi Cái Chết Bất Ngờ để chọn người dành chiến thắng và phần thưởng là món quà của btc
Kết quả bạn Key-Blade băng băng về nhất...Phần thưởng tay đua xuất sắc này là 1 thứ do chính tay mình thiết kế và vẽ tặng, hi vọng bạn sẽ thích nó như yêu thích game của Nintendo vậy.

Cám ơn các bạn đã tham gia ngày hôm nay, hẹn tháng sau gặp lại nhóe!
Hình ảnh khác buổi giao lưu

Hơ hơ, trong này không có hình ảnh nào của mình cả vì mình là người chụp ảnh. Nếu các bạn cũng thích Mario và Zelda như mình thì làm quen tại địa chỉ này nhé
https://www.facebook.com/h7architects?ref=tn_tnmn
(các bạn nhớ để dòng tin nhắn FB là fan Nintendo thì mình mới add nhé... bệnh chảnh =)) )

Chúc các bạn 1 buổi tối vui vẻ nha!

--------------------------------------------------------------26/5-------------------------------------------------------------------

Mình đã send pm qua điện thoại rồi nha... Các bạn tham gia đúng giờ nhé!
Mình cũng đã chuẩn bị 1 món quà hết sức đặc biệt cho người dành chiến thắng 1 cuộc thi nho nhỏ chiều nay. Chắc chắn nếu bạn là 1 fan của NINTENDO sẽ cực thích phần thưởng do chính tay mình hand-made này.Sáng mai mình sẽ up ảnh cho hot nhé.
Bây giờ mình xem trận ck c1 đây...
Chào cả nhà, mai gặp lại hen!

--------------------------------------------------------------18/5-------------------------------------------------------------------
Đã có 15 mem rồi nhé. Bạn nào không có sdt hay FB thì chú ý vào topic này cập nhật thông tin nhé
Ai cung cấp sdt và fb sẽ đc mình nhắn tin trước 1 ngày. Nhưng cơ bản vẫn là

LỊCH HỌP OFFLINE
Thời gian: 15h30 chiều ngày CN ngày 26, tháng 5
Địa điểm: Mario Cafe , Số 3 ngõ 73, Giang Văn Minh, Đội Cấn, Ba Đình, Hà Nộ
i

Mình sẽ liên lạc với quán trước để có đủ chỗ cho anh em nhé!
Qui định đóng góp mới này các bạn xem có đc không nhé! Sẽ free cho thành viên dưới 15 tuổi và girl ! Hehe

Mình đang có ý tưởng chuẩn bị 1 trò chơi cộng đồng mà tất cả mọi thành viên trong hội sẽ tham gia (ngoại trừ mình, vì mình là người tổ chức). Sẽ có 1 phần thưởng dành cho người giải nhất do mình đang chuẩn bị. Hi vọng các bạn hưởng ứng nha! Sẽ update thêm thông tin về cuộc thi nho nhỏ này sau nha! Các bạn theo dõi thường xuyên nha!

--------------------------------------------------------------16/5-------------------------------------------------------------------

ĐÃ CÓ 13 MEM Ở HN ---> không ít như mình tường :myemo0111:

Mario Cafe ở chỗ Giang Văn Minh được đấy, có phòng rộng ngồi được tầm 15 người.
Nếu ai có ý kiến khác thì bổ sung nha !!!

--------------------------------------------------------------15/5-------------------------------------------------------------------
UPDATE

Vậy là sau 2 ngày kêu gọi, đã có 12 bạn tham gia (còn rất nhiều cao nhân nữa vẫn chưa xuất đầu lộ diện mà trốn trên núi tu luyện ) , mình nghĩ như vậy là đủ để đi OFFLINE 1 chuyến rồi. Mình lập ra nhóm này hi vọng nhóm có thể duy trì đều đặn 1 tháng đi ít nhất 1 lần. OK các tình yêu?
Vẫn biết là ai đó có lúc bận rộn chuyện đi làm, thi cử, nhưng 1 tháng các bạn nên dành 1 buổi chiều ngày nghỉ cuối tuần T7, CN để dành cho ĐAM MÊ của mình chắc cũng không có gì là KHÔNG THỂ lắm nhỉ !!!

Vậy mình quyết định (với sự góp ý của mấy bạn trên FB nữa), chúng ta sẽ OFFLINE đầu tiên vào 15h30 chiều ngày CN ngày 26, tháng 5 tại 1 quán cafe nào đấy. Các bạn có thể góp ý địa điểm từ giờ đến hôm đấy nhé , sao cho thỏa mãn các dk sau:

-Vị trí trung tâm HN để tiện cho số đông anh em đi lại
-Quán ngồi bệt, để anh em dễ hòa đồng và dễ trao đổi hơn ngồi ghế
-Giá cả nước dễ chịu vì mình thấy toàn là HS,SV (công nhận cafe ở HN vừa đểu, vừa đắt, vừa chật chội, toàn 25-30K, trong khi mình uống ở HCM toàn 13-15K, chỗ ngồi thoải mái)
-Có kết nối wifi (nên có)

Nội dung của buổi hôm đấy , chúng ta sẽ không chỉ gặp gỡ, trò chuyện linh ta linh tinh, mỗi nhóm ngồi 1 chỗ (tại mình trước mình họp hội Android ở HCM thấy nó như thế --->CHÁN NGẮT). THAY VÀO ĐÓ, chúng ta sẽ tham gia các hoạt động mang tính cộng đồng hơn vì mình biết người VN chúng ta ở nhà và trên các diễn đàn online thì mồm và tay luôn hoạt động nhưng ra chỗ đông người thì im thin thít,lặn mất tăm... . Mỗi 1 lần OFFLINE mình sẽ thông báo trước 1 TOPIC để tất cả cùng tham gia,phát biểu ý kiến và thảo luận nhé (tất nhiên xoay quanh về game NINTENDO thôi).Xen kẽ các TOPIC thì các bạn có thể trao đổi, chia sẻ game với nhóm bạn ngối cạnh nhé.

Các bạn , mỗi người hãy chuẩn bị nói và hùng biện trước đám đông từ 5-10 phút nội dung sau:

1 GIỚI THIỆU BẢN THÂN
2 BẠN ĐẾN VỚI NINTENDO TRONG HOẢN CẢNH NÀO
3 GAME NINTENDO NÀO ĐỂ LẠI ẤN TƯỢNG CHO BẠN NHẤT? VÌ SAO?

Các bạn đừng ngại ngùng chuyện nói trước 1 nhóm người mới tinh nha. Coi như đây là cách rèn luyện khả năng hùng biện của mình. Kinh nghiệm làm làm nghề kts 5 năm của mình cho thấy là những người hay nói bao giờ cũng kiếm được nhiều tiền hơn những người giỏi làm nhưng không giỏi giao tiếp :D

Các bạn nào đăng kí tham dự thì comment thông tin phía dưới để mình update list nha. Lưu ý là các bạn cung cấp thông tin theo mẫu để mình tiện liên lạc (FB và SDT) !

À mỗi bạn đi mang 30-40K , đủ để cho 1 li cafe hay sinh tố vàhướng dương , cộng tất cả chia theo đầu người cho dễ tính nhé!

--------------------------------------------------------------13/5-------------------------------------------------------------------

Chào các bạn, mình nảy sinh ý tưởng từ cái topic ở mục quảng cáo nhưng có lẽ để viết kỹ hơn, mình sẽ sang mục này lập cho nó đoàng hoàng vậy nhé.
Trước hết mình xin tự giới thiệu mình là Lê Dương Hiếu, 25 tuổi, ở Văn Quán,Hà Nội

Link fb của mình đây: (bạn nào có tình yêu Mario nói riêng và game nintendo nói chung thì add mình nhé, nhưng nhớ pm bảo là fan của Nin thì mình mới add nhé)
https://www.facebook.com/h7architects?ref=tn_tnmn

Link các trò mình đã từng chơi và phá đảo đây nhé
https://www.facebook.com/notes/lê-dương-hiếu/my-finished-games/333250206751649

Mình đã đi du lịch HCM 2 năm rồi quay trở về HN thành lập ước mơ của mình nhưng tình yêu với game gba,nds vẫn còn như hồi cấp 2.
Với kn ở miền Nam 2 năm của mình thì mình thấy phong trào chơi game Nintendo của miền Bắc so với miền Nam quá là ...thua xa. Vẫn có những ai đó đam mê game gba,nds 1 cách nhiệt thành nhưng chơi theo kiểu Tự Kỉ,chơi Âm Thầm, chơi Lặng Lẽ...

Trước sức tấn công mạnh mẽ của game di động như IOS, Android cũng như game pc online tạp nham,tốn thời gian, mình nghĩ đã đến lúc các fan hâm mộ Nintendo ở HN tập hợp lại, chia sẻ đam mê của mình với nhau cũng như kết nạp thêm thành viên mới ....

Mình đề xướng ra lập 1 nhóm những người có cùng đam mê với nhau là đã từng và đang chơi các game trên hệ máy NES,SNES,N64,GameCube,Wii, Wii U,gameboy,gba,nds,3ds và các giả lập các hệ máy kia trên PC... tham gia 1 nhóm có tên là...( sẽ họp và đặt tên sau nhé) và đang sống,học tập và làm việc ở khu vực Hà Nội

Mục đích:

1. Đây là 1 nhóm hoặc 1 tổ chức phi lợi nhuận, đóng phí hàng tháng đủ để uống cafe lúc giao lưu( vì phần lớn là các bạn hs,sv nên chi phí sẽ hết sức kinh tế) có thể tổ chức giao lưu 1 tháng từ 1-3 lần để gặp gỡ, trò chuyện trên tinh thần tự nguyện,vui vẻ và chia sẻ

2. Cùng nhau trò chuyện, bàn luận,phát biểu cảm nghĩ thông qua 1 nội dung,kịch bản đã được chuẩn bị , viết chương trình từ trước để cho mỗi lần giao lưu thêm phần thú vị , hấp dẫn( cái này mình có thể đảm nhận đc, tất nhiên mình làm vì đam mê thôi) về các tựa game trong quá khứ, hiện tại và tương lai . Nhận thức 1 cách rõ nét giá trị mà game Nintendo mang lại so với các tựa game trên hệ máy khác. Qua đó, xây dựng cầu nối vững chắc các thành viên trong nhóm không chỉ trong đam mê về game mà còn những vấn đề khác trong cuộc sống.

3. Giao lưu,trao đổi game gốc ,máy game với nhau theo 2 hình thức: Đổi game hoàn toàn và đổi game không hoàn toàn( cái này mình nói rõ ở phần sau nhé). Qua đó tiết kiệm chi phí đắt đỏ khi mua game gốc. Mặt khác, giao lưu qua 1 hội nhóm thân thiết bao giờ cũng yên tâm hơn khi bạn mua bán trên mạng rồi nhé!

4. Mở rộng thêm các thành viên mới gia nhập hội. Liên kết chặt chẽ với hội Nintendo ở HCM, hải ngoại và các tỉnh khác thông qua các event lớn: có thể online hoặc offline

Việc đầu tiên của nhóm là điểm danh các bạn ở Hà Nội nha, các bạn có nhu cầu đăng kí gia nhập nhóm làm theo mẫu sau, mình ví dụ trước nhé

Tên: Lê Dương Hiếu
Nghề nghiệp: Kiến trúc sư
Địa chỉ: Văn Quán,Hà Nội
Link FB: www.facebook.com/h7architects?ref=tn_tnmn (cái này nên có để dễ thông tin liên lạc cho nhau nhé)
Yahoo( gmail): kts.leduonghieu@gmail.com
Tel: 0912 956 785
Hệ máy sở hữu: GBA,NDS,PSP,3DSXL,Wii
Game sở hữu( game gốc đấy nha): Mario 3DLand, Kid,Zelda
Tựa game thích nhất: Zelda: Minish Cap
Nhân vật thích nhất: Wario

Còn việc trao đổi game hoàn toàn và không hoàn toàn là như này nha
1. Trao đổi game hoàn toàn là các bạn đến giao lưu nhóm, muốn mua hay trao đổi game thì check ngay tại quán, thuận mua vừa bán thì tiến hành ngay và luôn...
2. Trao đổi game không hoàn toàn ví dụ như này. Bạn có game A, bạn thích game B của 1 bạn trong nhóm và bạn kia cũng muốn chơi thử game A của bạn. Nhưng về mặt giá trị tiền thì
GAME A + SỐ TIỀN X= GAME B ( số tiền X là do 2 bạn tự thỏa thuận nhé)
Chúng ta sẽ bầu ra 1 trưởng nhóm mà mọi người tin tưởng, ghi chép và giữ tiền. Sau 1 thời gian mà 2 bạn tự qui định, 2 bên trả game cho nhau thì trưởng nhóm sẽ trả số tiền X cho bạn có game A( không mất khoản phí nào) .Nếu bạn A giữ game B và "mất tích trên giang hồ" mà không hồi âm cho bạn B thì bạn B sẽ hưởng game A và số tiền X mà trưởng nhóm giữ. Cái này để cho mấy bạn chưa có niềm tin khi đổi game để chơi mà không muốn mất game đang sưu tầm thôi chứ mình nghĩ đã thân thiết với nhau rồi thì không nên lằng nhằng như vậy....Ok nhỉ !

Vậy nhé, mình viết bài này cả buổi tối trên Ipad nên viết đc ngần này thôi. Bây giờ là đến lúc các bạn đóng góp ý kiến cho mình nhé. Nhưng trước hết là các bạn hãy tự giới thiệu bản thân mình như mẫu mình làm kia đi thôi nào.

Let's gooooo!

-----------------DANH SÁCH CÁC BẠN THAM GIA: (UPDATE EVERY MINUTE)-----------------------------------

01:
Tên: Lê Dương Hiếu
Nghề nghiệp: Kiến trúc sư
Tel: 0912 956 785
Địa chỉ: Văn Quán,Hà Nội
Link FB: www.facebook.com/h7architects?ref=tn_tnmn
Hệ máy sở hữu: GBA,NDS,PSP,3DSXL,Wii
Game sở hữu: Mario 3DLand, Kid,Zelda

02:
Tên: Nguyễn Quốc Trung
Nghề nghiệp: Sv Kiến trúc
Tel: 01295208699
Địa chỉ: Lương Khánh Thiện, Hà Nội
Link FB: https://www.facebook.com/kninter.wight
Hệ máy sở hữu: NDS, 3DSXL
Game sở hữu: Mario 3DLand, Kid Icarus, Maro Kart, Pokemon Mystery, Fire Emblem, Spirit Camera, Steel Diver, Ghost recon Shadow war.

03:
Tên: Lê Trung Nghĩa
Nghề nghiệp: Gamer
Địa chỉ: Hà Nội
Tel: 0936751399
Link FB: https://www.facebook.com/key.blade.9?fref=ts
Hệ máy sở hữu: 3DSXL,PSP GO
Game sở hữu: Kid Icarus,SSF4

04
Tên: Lê Tuấn Ngọc
Nghề nghiệp: Học sinh
Địa chỉ: Cầu Giấy,Hà Nội
Hệ máy sở hữu: 3DSXL
Game sở hữu: Kid Icarus,Mario Bros

05
Tên: Lê Kiều Ngân
Nghề nghiệp: Sinh Viên
Địa chỉ: Hoàn Kiếm,Hà Nội
Link FB: https://www.facebook.com/kieu.ngan.395?fref=ts
Hệ máy sở hữu: 3DS
Game sở hữu: Mario Bros & Mario Tennis

06
Tên: Lê Minh Thành
Nghề nghiệp: Lập trình viên
Địa chỉ: Khuất Duy Tiến, Hà Nội
Tel: 0945656515
Hệ máy sở hữu: 3DS, Wii, WiiU (PS1/2/3/P, Xbox360)
Game sở hữu:
* 3DS: Kid Icarus Uprising, Ghost Recon: Shadow Wars, TLOZ: Ocarina Of Time, DOA: Dimensions, Resident Evil: Revelations, Kingdom Hearts 3D
* WiiU: Monster Hunter 3 Ultimate, ZombiU, Nintendo Land

07
Tên: Phan Duy Nhất
Link Fb: www.facebook.com/phan.duynhat.73
Nghề nghiệp: Thanh tra xây dựng
Tel: 0949842551
Địa chỉ: Cầu Giấy, Hà Nội
Hệ máy sở hữu: NDS, NDSi, NDSiLL, PSP, PS2, Xbox360
Game sở hữu: Kingdom Heart (GBA)

08
Tên:Thiên Tai hay Thiện Tai gì đó =))
Nghề: Học sinh mẫu giáo/Hardcore Gamer/Vozer.... :3
Địa chỉ: HN
Link FB: http://www.facebook.com/thientai99x
Máy sở hữu: 3DS
Game gốc: Devil Survivor Overclocked 3DS, Kingdom Hearts 3D, Mario Kart 7, Spirit Camera, Samurai Warriors, Kid Icarus: Uprising

09
Tên : Nguyễn Minh Tú
Hệ máy sở hữu: X360, 3DS, PSP, DS, GBA
Địa chỉ: Ba Đình, Hà Nội
FB: https://www.facebook.com/tu.nguyen.545402
Tel: 01236568558
Game sở hữu: Chủ yếu là gamecopy băng gốc có mỗi SSF4 (3DS), Prince of Persia (PC)

10
Tên: Hoàng Minh
Địa chỉ: Quận HBT,Hà Nội
Yahoo( gmail): sky_knight_avian(yh)/ngtk987@gmail.com
Tel: 01638332445
Hệ máy sở hữu: GBA(ngang ngang ấy),NDS,PSP,PC
Game sở hữu( game gốc đấy nha): Pkm emerald,heartgold,soulsilver,một số game PC
Tựa game thích nhất: Các thể loại pokemon
Nhân vật thích nhất: Wario

11
Tên: Dương Đức Anh
Nghề nghiệp: Sinh Viên
Địa chỉ:Hoàn Kiếm, Hà Nội
Yahoo( gmail): Zz_n0_m3rcy_zZ@yahoo.com
Link FB: https://www.facebook.com/fallen.angels.566?ref=tn_tnmn
Tel: 01679768393
Hệ máy sở hữu: 3DSXL
Game sở hữu( game gốc đấy nha): Kid Icarus, fire emblem awakening, Monster Hunter 3 U

12
Tên: Nguyễn Hoàng Anh
Nghề nghiệp: Sinh viên
Địa chỉ: Thanh Xuân, Hà Nội
FB: Mark Shinoda
YM: brad_xone_92
Tel: 01692552601
Hệ máy sở hữu: Dưới chữ kí
Game yêu thích nhất: Cái này khó
Nv game yêu thích nhất: Chắc là Solid Snake (MGS)

13
Tên: Nguyễn Ngọc Linh
Nghề nghiệp: HDV Du lịch
Địa chỉ: Thanh Nhàn,Hà Nội
Link FB: http://www.facebook.com/linh.n.nguyen.3?ref=tn_tnmn+
Yahoo( gmail): ngoc_linh395@yahoo.com
Tel: 0918318156
Hệ máy sở hữu: NDS,PSP,3DS
Game sở hữu: ( 3ds )DOA,Zelda,Tom Clancy, Shinobi, Theatrhythm FF, RE: Revelations
Tựa game thích nhất: DOA
Nhân vật thích nhất: Jack ( DOA )

14
Tên: Nguyễn Tùng Anh (ở nhà mọi người quen gọi là Simba)
Nghề nghiệp: học sinh
Link FB: https://www.facebook.com/tunganh.ngu...30?ref=tn_tnmn
Gmail: nguyentunganh1109@gmail.com
Tel: không có ĐT
Hệ máy sở hữu: 3DS, Wii
Game sở hữu: 3DS: Super Mario 3D Land, Virtue Last Reward. NDS: Gardening Mama
Tựa game yêu thích: Super Mario, Fatal Frame
Nhân vật yêu thích: Mario

15
tên: Nguyễn Công Tùng, nick thường gọi: pokeking, sang đây thành Mist Gun vì quên pass hay đại loại gì đó
nghề nghiệp: sinh viên
địa chỉ: Hà Lội
link FB: https://www.facebook.com/cong.tung.1?ref=tn_tnmn
yahoo: King_fireA7
đt: 01694243770
hệ máy sở hữu: DS, PS3
game yêu thích : pokemon, kingdom hearts, monster hunter, zelda, resident evil,...

.....(UPDATE EVERY MINUTE)........

Các bạn ở HCM cũng nhiệt tình ghi danh thì mình ghi vào đây vậy:

01
Tên: Minh Tuấn
Nghề nghiệp: Game Thủ
Địa chỉ: Quận 3. HCM
Link FB: ko có
Yahoo( gmail): mario.nintendovn@gmail.com
Hệ máy sở hữu: ...
Game sở hữu : ...
Tựa game thích nhất: Fatal Frame
Nhân vật thích nhất: Kasumi (trong Dead or Alive)

02
Tên: Trần Thắng Nhật
Nghề nghiệp: Giáo Viên
Địa chỉ: Huyện Hóc Môn - Quận Thủ Đức. HCM
Link FB: facebook.com/tranthangnhat
Yahoo( gmail): thangnhat.tran@gmail.com
Hệ máy sở hữu: Wii, GC, N64, SNES, NES, Game & Watch, GBC, GB origin, GBA iQue, PS2, Xbox, Panasonic 3DO, Dreamcast, Sega MegaDrive
Game sở hữu: Nhiều lắm
Tựa game thích nhất: Super Mario 64
Nhân vật thích nhất: Mario

Đính kèm

Mario

Thành viên lâu năm
Mở hàng cho lý tưởng Nintendo của bạn :shake:

Cho mình 1 vé. Dù ở HCM nhưng cũng xin 1 vé để có dịp ra đó nhập hội cùng anh em chiến hữu :shake:

Tên: Minh Tuấn
Nghề nghiệp: Game Thủ
Địa chỉ: Quận 3. HCM
Link FB: ko có :D
Yahoo( gmail): mario.nintendovn@gmail.com
Hệ máy sở hữu: ...
Game sở hữu( game gốc đấy nha): ...
Tựa game thích nhất: Fatal Frame
Nhân vật thích nhất: Kasumi (trong Dead or Alive)

prince_sai

Nấm nhỏ
List finished games của bác cũng nhiều quá chứ chơi đủ thể loại và hệ máy luôn:myemo0111:
Hơ hơ, mấy trò action và ios vớ vẩn thì phá đảo nhanh thôi mà, tất nhiên mấy trò không sâu sắc lắm thì mình chỉ chơi đến khi kill boss cuối là thôi chứ không tìm mọi ngóc ngách của game nữa... Hihi:rolleyes[1]:

rekkuuza

Nấm nhỏ
Link FB: kninter wight
Yahoo( gmail): chevalier_hiver@yahoo.com
Game sở hữu( game gốc đấy nha): Mario 3DLand, Kid Icarus, Maro Kart, Pokemon Mystery, Fire Emblem, Spirit Camera, Steel Diver, Ghost recon Shadow war.
Mà này, kts nào cũng đặt gmail là kts nhở =)) =))

prince_sai

Nấm nhỏ
Địa chỉ: Lương Khánh Thiện, Hà Nội
Link FB: kninter wight
Yahoo( gmail): chevalier_hiver@yahoo.com
Game sở hữu( game gốc đấy nha): Mario 3DLand, Kid Icarus, Maro Kart, Pokemon Mystery, Fire Emblem, Spirit Camera, Steel Diver, Ghost recon Shadow war.
Mà này, kts nào cũng đặt gmail là kts nhở =)) =))
=)) em học đh gì vậy , có phải KT Hà Nội không =))
Mà đưa hẳn link fb đê, cho anh em dễ add, đưa mỗi tên thì lại mất công mò =))

viking3

Nấm bình thường
Có khoảng 10 mạng sáng Chủ nhật hàng tuần chiến game Monster Hunter 3 Ultimate 3DS (trong đó có anh), nhưng toàn thấy sinh hoạt bên GameVN thôi :D

prince_sai

Nấm nhỏ
Có khoảng 10 mạng sáng Chủ nhật hàng tuần chiến game Monster Hunter 3 Ultimate 3DS (trong đó có anh), nhưng toàn thấy sinh hoạt bên GameVN thôi :D
Không sao, gamevn mình cũng tham gia ngày trước với tư cách game psp thoai, đã cùng người VN thì không cần phân biệt gì cả, bạn sở hữu 3DS thì quá tuyệt rồi, vậy khai báo danh tính và thân thế sự nghiệp theo mẫu kia đê còn gì nữa...
:clap2[1]:

rekkuuza

Nấm nhỏ
1. a nên gọi, inbox cho từng ng` từ topic cũ sang đây.
2. có khi nên bỏ dòng địa chỉ đi. Cái đấy chỉ dùng khi đi hỏi thăm "sức khỏe" thôi :D:clap2[1]:

Key_blade

Thành viên lâu năm
Tên: Lê Trung Nghĩa
Nghề nghiệp: Gamer
Yahoo( gmail):keybladenvn@gmail.com/conquaytruyenthuyet@yahoo.com
Tel: 0936751399
Hệ máy sở hữu: 3DSXL,PSP GO
Game sở hữu( game gốc đấy nha): Kid Icarus,SSF4

silver_veno

Nấm nhỏ
Ủng hộ ^^.

Đăng ký tham gia luôn. Tuy nhiên sinh hoạt thì chủ yếu chắc qua NVN thôi, nếu có offline thì không dám chắc vì quỹ thời gian của mình tương đối hẹp.

Tên: Lê Minh Thành
Nghề nghiệp: Lập trình viên
Địa chỉ: Khuất Duy Tiến, Hà Nội
Email: lethanh.hna@gmail.com
Tel: 0945656515
Hệ máy sở hữu: 3DS, Wii, WiiU (PS1/2/3/P, Xbox360)
Game sở hữu:
3DS: Kid Icarus Uprising, Ghost Recon: Shadow Wars, TLOZ: Ocarina Of Time, DOA: Dimensions, Resident Evil: Revelations, Kingdom Hearts 3D
WiiU: Monster Hunter 3 Ultimate, ZombiU, Nintendo Land

prince_sai

Nấm nhỏ
mình nghĩ các bạn nên để link FB cho dễ trao đổi và thông báo thông tin cho nhau nhé!

---------- Post added at 01:48 PM ---------- Previous post was at 01:44 PM ----------

1. a nên gọi, inbox cho từng ng` từ topic cũ sang đây.
2. có khi nên bỏ dòng địa chỉ đi. Cái đấy chỉ dùng khi đi hỏi thăm "sức khỏe" thôi :D:clap2[1]:
Cái dòng địa chỉ chỉ yêu cầu tên quận thôi, để sau này mình tìm quán cafe cho thuận tiện anh em qua lại đấy mà

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Tên: Phan Duy Nhất
Nghề nghiệp: Thanh tra xây dựng
Địa chỉ: Cầu Giấy, Hà Nội
Email: cancery.1987@gmail.com
Tel: 0949842551
Hệ máy sở hữu: NDS, NDSi, NDSiLL, PSP, PS2, Xbox360
Game sở hữu:
- Trừ việc có tất cả các rom game NDS và PSP ra thì có 1 băng game gốc GBA là Kingdom Heart

Bánh Hẹ

Banned
Tên: Trần Thắng Nhật
Nghề nghiệp: Giáo Viên
Địa chỉ: Huyện Hóc Môn - Quận Thủ Đức. HCM
Link FB: facebook.com/tranthangnhat
Yahoo( gmail): thangnhat.tran@gmail.com
Hệ máy sở hữu: Wii, GC, N64, SNES, NES, Game & Watch, GBC, GB origin, GBA iQue, PS2, Xbox, Panasonic 3DO, Dreamcast, Sega MegaDrive
Game sở hữu( game gốc đấy nha): Nhiều lắm :D
Tựa game thích nhất: Super Mario 64
Nhân vật thích nhất: Mario

anminh

Nấm bình thường
Tên : Nguyễn Anh Minh
Nghề nghiệp: Sinh viên/NEET
Hệ máy sở hữu: PS3, 3DS, PSP 1000
Game sở hữu: Hầu như không có khái niệm game gốc là gì cả, game cho 3DS chỉ có một băng đi kèm lúc mua máy nhưng đã bán đi chuẩn bị mua game mới. Nói chung là không có.
Tựa game yêu thích: Rune Factory, Pokemon, Ace Attorney, Professor Layton, Fire Emblem ...

Mà mọi người toàn chơi game hành động nhỉ, mình từ bé tay chân chậm chạp nên không rành mấy game này lắm, chỉ toàn chơi RPG, TBS với game giải đố thôi.

prince_sai

Nấm nhỏ
Tên : Nguyễn Anh Minh
Nghề nghiệp: Sinh viên/NEET
Hệ máy sở hữu: PS3, 3DS, PSP 1000
Game sở hữu: Hầu như không có khái niệm game gốc là gì cả, game cho 3DS chỉ có một băng đi kèm lúc mua máy nhưng đã bán đi chuẩn bị mua game mới. Nói chung là không có.
Tựa game yêu thích: Rune Factory, Pokemon, Ace Attorney, Professor Layton, Fire Emblem ...

Mà mọi người toàn chơi game hành động nhỉ, mình từ bé tay chân chậm chạp nên không rành mấy game này lắm, chỉ toàn chơi RPG, TBS với game giải đố thôi.
Bạn bổ sung thêm link fb, sđt, quận nào HN đi để mình đánh dấu nào!
Chơi game hành động thì mất 3 ngày là phá xong, không lâu và phức tạp như game RPG,TBS. Hơn nữa game hành động thì đồ họa đẹp và tiết tấu nhanh , mạnh nên xả street rất đã :D
Mà PS3 không xài game gốc thì xài game gì vậy ???:em36:

mariobeo

Thành viên lâu năm
Đã vào FB của bác prince_sai nghía qua, rất thích phần FINISHED GAMES của bác, trình bày rất đẹp và công phu :D Tối nay sẽ add bác

Thực ra mình cũng đã thấy phong trào game Nintendo của HN kém xa HCM từ lâu rồi, nhưng ko biết làm thế nào, đặc biệt là phong trào chơi Classic. Mình đã vài lần có ý định lập một hội Classic HN nhưng cuối cùng thời gian eo hẹp nên lại thôi, hơn nữa tự thấy khả năng tổ chức, quản lý tập thể của bản thân không tốt lắm.

Bây giờ có hội này mình hoàn toàn ủng hộ. Xin 1 phiếu luôn, cứ thêm tên mình vào, chi tiết các kiểu thì để tối nhé :D

Nhân đây mình cũng muốn kêu gọi các ae chơi Classic ở HN vào báo danh luôn \m/

anminh

Nấm bình thường
Bạn bổ sung thêm link fb, sđt, quận nào HN đi để mình đánh dấu nào!
Chơi game hành động thì mất 3 ngày là phá xong, không lâu và phức tạp như game RPG,TBS. Hơn nữa game hành động thì đồ họa đẹp và tiết tấu nhanh , mạnh nên xả street rất đã :D
Mà PS3 không xài game gốc thì xài game gì vậy ???:em36:
Chơi Mario cứ ba bước lại lọt hố thì xả stress kiểu gì :mellow[1]:
Mà PS3 bị hack cũng lâu rồi mà :rolleyes[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN