[Hỏi phần cứng] - Màn hình Nintendo 2DS/New 3DS XL với Sony PSP

Cửa hàng game Nintendo nShop

Xin chào các bạn,

Như tiêu đề, mình muốn hỏi tìm hiểu về phần cứng - cụ thể màn hình của 2 dòng sản phẩm Nintendo khi so với PSP:
_Màn hình Nintendo sáng hay mờ đục so với PSP (bản 3000)
_Độ phân giải chơi ra sao, có bị bể hơn PSP không?
_Màu sắc so với PSP ra sao?

À, cái này hỏi riêng dòng Nintendo: 2DS so với 3DS XL thì sao? Vì cơ bản mắt mình cận nên cũng ngại 3DS XL, nhưng 3DS XL có màn hình bự rộng dễ coi (nếu tắt chế độ 3D). 2DS hình ảnh có mịn hơn 3DS XL không?

Rất xin lỗi vì những câu hỏi như thế này, bởi do mình chưa có điều kiện tiếp xúc trực tiếp như PSP nên cần sự giúp đỡ của mọi người.

Thân!

Mình đã sài cả 2 máy (〜 ̄▽ ̄)〜
-Độ sáng: như nhau cả
-Đồ họa: nói độ phân giải cũng chưa đúng lắm :) đồ họa của 3ds có thể coi là tạm đc, tuy nhiên nếu bạn đã chơi game 3ds thì sẽ quên phần này thôi bởi nintendo sở hữu lượng game hay cả về nội dung và gameplay (〜 ̄▽ ̄)〜
3DS XL > 2DS nhé, dùng 3ds thoải mái hơn, dễ nhìn hơn nhiều

Cảm ơn bà con nhé, hiện tại mình mua con Nintendo 3DS XL (hàng xài rồi đủ phụ kiện, mua về chơi thôi). Thấy chơi cũng ổn, đang cày mấy cái Pokemon trên thẻ Gateway luôn.
Còn 2DS để từ từ tính, riêng New 3DS XL thấy màn hình cũng không khá hơn 3DS XL nên không mua nữa (với lại giá cũng vượt tầm, nếu đầu tư để chơi chắc cũng 7 triệu lận)

Cảm ơn bà con nhé, hiện tại mình mua con Nintendo 3DS XL (hàng xài rồi đủ phụ kiện, mua về chơi thôi). Thấy chơi cũng ổn, đang cày mấy cái Pokemon trên thẻ Gateway luôn.
Còn 2DS để từ từ tính, riêng New 3DS XL thấy màn hình cũng không khá hơn 3DS XL nên không mua nữa (với lại giá cũng vượt tầm, nếu đầu tư để chơi chắc cũng 7 triệu lận)
2DS với 3DS dùng chung game mà bạn, mình thấy NEW 3DS là đủ rồi, màn hình 3DS XL răng cưa to quá

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN