Hot!!! NDS phiên bản mới

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn muốn Nintendo sẽ...

• Redesign NDS Lite & thêm tính năng

Bình chọn: 14 30.4%
  • Ra mắt DS 2

Bình chọn: 32 69.6%

• Số thành viên bình chọn
    46
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

gameboy89

V.I.P Member
chà ! vậy DS mới này tung ra ở Nhật thì mất bao lâu mới xuất hiện tại VN đây :em36: đang để xiền mua DS h` có loại mới zui wa' :D chờ thêm vài ngày nữa xem tin tức thế nào ! nếu là tin nhảm thì thôi mua DS lite chơi :em36:

troy28790

Banned
tui thấy màn hình trên nên đè cho bự ra
đem 2 cái loa ngoài ra mà cho nó nằm bên thân máy vậy mới kool
tui nghĩ nên làm dạng nắp trượt như thế thì DS sẽ ngầu hơn là nắp gập

chà ! vậy DS mới này tung ra ở Nhật thì mất bao lâu mới xuất hiện tại VN đây :em36: đang để xiền mua DS h` có loại mới zui wa' :D chờ thêm vài ngày nữa xem tin tức thế nào ! nếu là tin nhảm thì thôi mua DS lite chơi :em36:
Haha,đừng lo,nó mà ra thì sẽ có hàng xách tay về vn liền thôi,chẳng wa là brand new handheld nên nó sẽ mắc hơn giá gốc nhìu nhưng rồi cũng hạ từ từ,như ps3 đó thôi

silver3128

V.I.P Member
Việc màn hình DS lên 16tr màu hay ko ko quan trọng. Vì với cấu hình các game của DS chả cần đến 16tr màu cũng đủ hiển thị rõ đẹp rồi.

Ví dụ như Legend of Zelda: Phantom Houglass là đủ hiểu. Đẹp + lối chơi hấp dẫn -> Game hay. PSP điển hình phần cứng cao + màn hình 16tr màu nhưng số game hay đếm được trên 2 bàn tay đấy.
eh eh nói thế là không được đâu nha PSP mà game hay chỉ đếm trên được 2 bàn tay tức là chỉ có 10 game hay thôi ah` :em36::em36::em36::em36:
http://www.gamespot.com/games.html?type=top_rated&platform=1024&mode=top&sort=score&page_type=games&dlx_type=all&date_filter=all&sortdir=asc&official=all
hơn 10 game nhé

em DS đã già nua rồi , nếu em mới có 2 cái màn hình VGA thì tuyệt , đừng dùng màn ảnh rộng như PSP , cảm ứng thì vậy cũng tốt nhưng nên bền hơn 1 tí ^^ , nút bấm tạo cảm giác hơn thế là dc

fRenzy

Nấm nhỏ
Thà cấu hình cực yếu mà có lối chơi sáng tạo như NDS còn hơn là máy cấu hình tốt mà game nạc nạc mỡ mỡ không đỡ nổi.

/ Đã thêm một loạt thông tin xác nhận mới về next revision của NDS, nhưng đến giờ Nintendo vẫn im lặng hehe :D. Đợi đến cuối tuần xem sao =))

eh eh nói thế là không được đâu nha PSP mà game hay chỉ đếm trên được 2 bàn tay tức là chỉ có 10 game hay thôi ah` :em36::em36::em36::em36:
http://www.gamespot.com/games.html?type=top_rated&platform=1024&mode=top&sort=score&page_type=games&dlx_type=all&date_filter=all&sortdir=asc&official=all
hơn 10 game nhé
Mình có cả 2 con này nhưng đa phần là chơi game trên DS. PSP chơi 1 vài game. Nghe nhạc là phần của Ipod lo.

tui thấy màn hình trên nên đè cho bự ra
đem 2 cái loa ngoài ra mà cho nó nằm bên thân máy vậy mới kool
tui nghĩ nên làm dạng nắp trượt như thế thì DS sẽ ngầu hơn là nắp gập
Đúng là nắp trượt sẽ ngầu hơn,nh mà nó dễ bị đứt nguồn chỗ màn hình,rồi 1 thời gian cái màn hình nó cũng sẽ lung lay :em25:,nhưng mà thật sự thì slide nhìn hấp dẫn :em36:

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Đúng là nắp trượt sẽ ngầu hơn,nh mà nó dễ bị đứt nguồn chỗ màn hình,rồi 1 thời gian cái màn hình nó cũng sẽ lung lay :em25:,nhưng mà thật sự thì slide nhìn hấp dẫn :em36:
Không những màn hình lung lay mà còn chúng ta còn lo chuyện nó trầy xước nữa kìa. Vẫn thích kiểu gập hơn.

Spam chút, mí bác mún DS có camera để làm jì:em04: máy chơi game là chơi game, máy chụp ảnh là chụp ảnh, ôm đồm làm jì :mellow[1]: rồi không khéo khi có camera sẽ ra những dạng game kỉu như Harvest moon, để cây mau lớn các bạn hãy xoay camera ds về... hướng mặt trời :mellow[1]: lúc đó thì lớp học thì học sinh chỉ lo ngồi trồng cây không lo học, bởi vì làm sao chơi những game như thế vào buổi tối được :mellow[1]:

Chưa kể báo chí vn sẽ được dịp dấy lên những thứ đại lọai như "9x chơi nổi tự sướng bằng DS, camera phone lỗi thời" :)) hoặc "kế nghiệp psp bắt quả tang một hành khách quay lén nữ sinh bằng... ds" :mellow[1]:

Túm lại, không ủng hộ camera, ủng hộ giữ nguyên dáng gập, ủng hộ giảm giá thành hoặc chính sách đổi free cho những ai sử dụng ds lite :D

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN