[Hot] Wii U unbox

Cửa hàng game Nintendo nShop

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
bên này mùa đông lạnh lắm, phải trùm mềnh mới đc. Anyway, vẫn đang vọc máy, review sẽ đến sau khi khám phá đầy đủ

cái trên ko phải là hack mà anh chàng kia chỉ tình cờ phát hiện đc và đã báo cho Nintendo biết để sửa lỗi. Chỉ là bug thôi. Mạng online khi máy mới launch có lỗi là chuyện thường

HIện giờ hiện tượng WiiU bị freeze là khá nhiều, xảy ra với tất cả mọi người (tui bị 3 lần từ hôm qua đến giờ). Nin cần update ngay chứ kiểu này nguy quá

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Coi bộ Nintendo chưa lường trước được những vấn đề có thể xảy ra cho WiiU và hệ thống Network. :( Vạn sự khởi đầu nan :em36:

zelda nintendo1

Nấm nhỏ
Hôm qua nghe ông anh than vãn freeze 4-5 lẫn và load game chậm cứ nghĩ chỉ có ít người bị như ổng. Ko ngờ nhiều người dính lỗi với wii u đến thế
Sao giống như là thị trường US thành beta tester cho EU và JP ấy

ai có game Wii gốc hãy bỏ vào Wii U thử nhé ,mình đang chiến thử 2 game Resident Evil Remake và ZERO hình ảnh khá đẹp nhá (đã chỉnh MAX 1080p) đương nhiên là không lên hẵn FullHD nhưng hình ảnh đã được cải thiện khá tốt nếu chơi trện Wii U và cuối cùng đó là mình thử game Mario Sunshine gốc GAMECUBE thì không nhận ,ai không tin cứ thử và cuối cùng đó là cảm giác bắn Zombie U và game NINTENDO LAND quá đã (vì game của Nintendo mà khỏi chê)

tại lúc mua thằng bán nó bảo nên để máy nằm ngang thay vì nằm dọc sẽ có lợi hơn cho máy.
còn về vấn đề "Nintendo Network Premium" là thế nào nhỉ? không hiểu rõ lắm :|

Tình hình là mình vừa mua bên Ha lo hôm 12/12. Đang update firmware thì mất điện, máy bị brick. H đưa nó bảo hành, sau mấy ngày gọi lại hỏi thì nó bảo lỗi này nó sửa dc, ko bảo hành

Mình bảo lỗi này do nhà sản xuất, ở US có thể gửi cho nintendo sửa dc, máy mới mua mấy ngày, do nó bán sao ko bảo hành dc thì nó bảo để nó xem lại. Tình hình này chắc nó sẽ ko chịu bảo hành rồi.

Máy US ko lẽ tự mình phải tìm cách gửi đi US để bảo hành ah :((

Ngay sau khi Brick, mình mở máy thì nút power vẫn xanh, nhưng màn hình lại ko có tín hiệu gì cả, wii pad thì báo ko kết nối dc wii u sau đó 1 lúc thì nó tắt.

Ko lên hình, ko làm dc gì cả

Nhớ là Wii U có chế độ sleep mode để update rồi mà nhỉ :-/
Sleep mode gì mình có biết đâu, vừa đem về cắm vào setup, vừa setup xong cái wifi thì nó hỏi update, mình bấm update rồi để yên đấy. Khổ nỗi VN dl quá chậm, cái update mình đọc tin thì thấy bảo đến 5gb và ko dc tắt khi update.

H muốn cancel cũng ko dc, thế là đành để yên đấy. Bỗng dưng cúp điện > bỗng dưng muốn khóc :(( H thì nó sleep forever luôn

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
RIP máy Wii U của bạn. Wii U khi update nhớ coi lịch cúp điện ko thì uổng tiền. Bạn chịu khó ra bưu điện rồi gửi cho Nintendo, họ sẽ gửi bạn máy khác. Tiền ship từ Vn=>Us bạn chịu, từ Us => Vn Nin chịu. Hồi đó con PS3 của mình cũng vậy

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN