Hướng dẫn cài đặt wifi cho NDS Lite?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Các bạn hướng dẫn cho mình cách cài đặt wifi cho máy NDS Lite. Mình không biết vào đâu để chỉnh thông số để có thể lướt web. :((:((:((:((:((:((:((:((:((
Nếu như có nhầm box xin Admin hoặc Mod move dùm. Mới vào diễn đàn chưa biết gì nhiều.

--------------------------------
Sao không ai trả lời hết vậy???

Bạn Thành có thể tư vấn cho mình loại USB nào cắm vào PC phát ra sóng wifi chuẩn B giá cỡ dưới 300k nha :yahoo[1]::yahoo[1]:(Hàng Tàu cũng được).

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
nhận được chứ, không thôi cứ lên HALO hỏi mua cái USB wifi dành cho ds thì người ta bán cho, mà hình như bên topic mod frozen có hướng dẫn cách cài wifi không cần USB mà :-?

Đây là cái Nintendo's Wi-Fi USB Connector. Một số hình ảnh của nó đây nè:

Cho mình hỏi nó có bán ở Tp HCM không và giá cả ra sao?

zelda131292

Nấm nhỏ
Xài tenda Modem Wireless Router w311r đi bạn, mình xài 3 tháng rồi, good lắm, chưa thất rớt bao h`, chuẩn b/g/n lun

Bộ phát Wifi Tenda W311R
Giá: 310,000 VNĐ

Thông tin sản phẩm
Broadband wireless router Tenda W311R.

Ứng dụng cho gia đình và văn phòng nhỏ.

Hàng chính hãng.

BH: 1 năm

Với nhiều tính năng mạnh mẽ và nổi trội:

Hỗ trợ 1 port WAN và 4 port LAN

Tầm phủ sóng rộng và mạnh.

Không chỉ là một bộ phát sóng wifi thông thường. Đây là 1 broadband router với nhiều tính năng bảo mật mạnh mẽ kết hợp với những chức năng vốn có của một router.

Hỗ trợ 3 chuẩn wireless 802.11b/g/n
Tham khảo: http://shop.ipvnn.com/jameboman/bo-phat-wifi/bo-phat-wifi-tenda-w311r.ipvnn

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
@Truongphu : Không nhất thiết phải dùng cái đó,dùng cái gì rẻ rẻ của D-Link,Buffalo thôi.
Cái đó thực ra là rebranded Buffalo WLI-U2-KG54-AI.

zelda131292

Nấm nhỏ
Rount để tốn diện tích lém, mình dùng cái Tenda W311U là USB cho lành :))
USB phải mở máy tính mới onl wifi được => tốn điện :-j

Cái w311r có diện tích khoảng 20x10 cm thôi, đã thế wifi khi phát trong nhà đến 100m, ngoài trời là 400m. Mình để 1 cái router, 1 cục hub, 1 modem, 1 cục truyền hình cáp trên bàn vi tính vẫn rộng chán

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Có máy tính nối mạng rồi thì mua Tenda W541U là rẻ nhất đó cậu chỉ có 140k thôy, nhưng mà tiền nào của nấy đường kính phát sóng rất ngắn, nhưng cậu cắm vô máy rùi chạy ra giường nằm chơi DS thì vẫn còn ngon chán, chừng nào chạy xuống nhà thì tốc độ đường truyền mới giảm xuống. Xem thông tin ở đây nhé :D :

http://www.vatgia.com/vitinhphuongnam&module=product&view=detail&record_id=349948

Cho em hỏi cái router của em là tew-432brp có
Thông số kỹ thuật
Tiêu chuẩn IEEE 802.11g/b
Thì kết nối đc với ds ko mà em ko kết nối đc. Nó kêu chỉnh lại setting ở ds hoặc ở router gì đó :sorry[1]::sorry[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN