Hướng dẫn chơi game Wii từ HDD/USB [REMAKE]

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mấy bạn cho mình hỏi là như chủ topic nói là trước khi chép game vào HDD thì phải format cái ổ cứng. Mình ko hiểu cái này là sao, máy wii mình mua bên haloshop có bán kèm HDD 320GB với vài trò chơi đc cài sẵn. Mình cắm cái ổ cứng đó vào PC thì thấy các file game đều có đuôi WBFS. Mình đã cài soft WBFS manager nhưng chưa dám thử chép game vì chưa hiểu cái khái niệm format này là sao? Lỡ format bay hết game có sẵn thì khổ:(. Hay là ổ cứng của mình đã đc format sẵn khi bán kèm wii? Bạn nào giải đáp hộ mình nha, mình còn noob lắm. :D

topic đó từ năm 2009. Bây giờ cứ chép game tec ga vào folder WBFS (duôi .wbfs) là chơi được, kể cả ổ đĩa dung lượng 1T5 không cần format

cùng câu hỏi với bạn mr.bo_bt ,ai biết xin hướng dẫn giùm :em09:
Mình đã biết cách cài game rồi. Nếu là ổ cứng mua ngoài tiệm thì dễ lắm. Theo ổ cứng của máy wii mình thì game có định dạng WBFS. Chỉ cần có game wii iso theo đúng region của máy và chương trình wii game manager để convert ra định dạng wbfs rồi copy vào hdd là chơi đc. Mình đã làm thế và chơi đc trên wii của mình. :D

bạn cho mình xin link down chương trình wii game manager ,và hướng dẫn mình sử dụng nó được không ,cám ơn trước :em26:

bạn cho mình xin link down chương trình wii game manager ,và hướng dẫn mình sử dụng nó được không ,cám ơn trước :em26:
Link nè bạn: http://www.4shared.com/file/FIvZgPTl/Wii_Game_Manager_1502.html.
Xài dễ lắm, bạn mở lên, nó có 2 tab: List A với List B. Tìm đến thư mục chứ file ISO và bấm ok, nó tự add file iso vào list. Nháy đúp vào file vừa add rồi chọn create .wbfs file. Đợi nó convert 1 chút là xong. :D

Cho mình hỏi là cái USB Kíngton DT 101 G2 có tương thích với wii ko?,hay mọi loại usb đều tương thích ?,mình chép game Xenoblade,dùng WBFS format,mà sd/usb loader 1.5 ko nhận ra,nó báo là erorr(ret-1),mong các bạn giúp đỡ mình gấp!:bye2[1]::bye2[1]:
PS:http://www.wiihacks.com/recommended-faqs-guides-tutorials-only/24223-error-index-if-you-get-error-solution-here.html
Theo trang này thì nó ghi lỗi -1 có nghĩa là install ko đúng cIOS,nếu muốn sửa lại thì phải cài cIOS38rev14+ ?

không hiểu sao mình làm đủ kiểu mà không chơi được game Wii Sport Resort, burn ra DVD (DVD-R) tốc độ thấp (2.4x), dùng HDD hay USB đều không được. Mình làm như hướng dẫn thì có game được, có game không được (màn hình chớp xanh lá rồi reset lại wii). Đã enable chức năng 002 fix mà không được. Bạn nào biết nguyên nhân không. tks

Bạn xem coi game có phải phù hợp cho máy bạn ko ? NTSC U hay PAL. Có một lần mình chép PAL vào NTSC thì bị trắng đen ko có màu. Bạn coi thử thế nào nhé :D
:shake:

tienx88

Nấm nhỏ
không hiểu sao mình làm đủ kiểu mà không chơi được game Wii Sport Resort, burn ra DVD (DVD-R) tốc độ thấp (2.4x), dùng HDD hay USB đều không được. Mình làm như hướng dẫn thì có game được, có game không được (màn hình chớp xanh lá rồi reset lại wii). Đã enable chức năng 002 fix mà không được. Bạn nào biết nguyên nhân không. tks
dùng config usb loader v70 chọn cios 222mload thử xem pro ạ

Cho mình hỏi vài thắc mắc với :
+Hiện giờ mình có 2 file call of duty black op có đuôi là wbf1 và wbfs , thì cứ copy vào usb có chuản là fat 32 và dung usb loader là chơi được hả
Tại vì dùng wbfs manager coppy vào usb chuẩn wbfs thấy không chơi được

+ Thứ 2 là mình có hdd máy tính bình thường 320gb , bây giờ mua cái hdd box về coppy game wii vào là chơi hay phải làm gì nữa
thanks >"<

mariobeo

Thành viên lâu năm
Cho mình hỏi game Wii khi cóp vào ổ cứng nằm ở thư mục nào? Mình tìm trong ổ có mấy thư mục như game, wad,.... đều ko thấy các file .wbfs đâu.

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Game nằm trong thư mục wbfs đó bạn. Mình thấy bạn nên dùng chưong trình hỗ trợ chép game vào ổ cứng thì hay hơ là thao tác bằng tay. Hình như nếu như ổ cứng của bạn không có sẵn thư mục này thì khi mở Wii Backup Manager lên nó sẽ tự tạo thư mục wbfs luôn hay gì đó.

Cho mình hỏi làm sao để chép game vào HDD?
Mình đã down Wii Game Manager ròi và đã convert game qua .wbfs nhưng mà không biết phải chuyển vào làm sao hết:(

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Bạn vào đây tham khảo.

Cho mình hỏi làm sao để chép game vào HDD?
Mình đã down Wii Game Manager ròi và đã convert game qua .wbfs nhưng mà không biết phải chuyển vào làm sao hết:(
Trong chương trình Wii Backup Manager bạn chọn tab: Drive 1 ---> chọn đúng tên ổ HDD của bạn (ví dụ: G hoặc H,..... thì tuỳ) ---> sau đó chọn lại tab File ---> Nhấn vào tranfer -> Drive 1.

Nếu HDD của bạn có sẵn thư mục .wbfs thì chương trình sẽ chuyển thẳng vào đó. Còn không thì Wii Bacckup Manager sẽ báo bạn chưa có thư mục wbfs, hỏi bạn có muốn tạo không.

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Từ lúc máy nhận HDD bạn có tháo ra lần nào không? Bạn kiểm tra coi có cấm lộn port không. Hoặc có thể máy cần phải khởi động; cái USB mắc dịch của mình mỗi lần tháo ra cấm vô là mắc phải nhấn nút Power trên máy Wii mới chịu nhận. :em26:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN