Hướng dẫn chuyển đổi hệ máy Wii [J , U, PAL]

Cửa hàng game Nintendo nShop

lemonadess

Banned
Chơi được bình thường chứ bạn. Do máy bạn chuyển hệ chưa xong thôi. Bạn nên chuyển lại.

PPkhoa coi lại xem việc update là cần thiết không? Vì hiện giờ update là gần như là "banh" máy. Khi downgrade về 3.2 mất công hơn rất nhiều.

Chơi được bình thường chứ bạn. Do máy bạn chuyển hệ chưa xong thôi. Bạn nên chuyển lại.

PPkhoa coi lại xem việc update là cần thiết không? Vì hiện giờ update là gần như là "banh" máy. Khi downgrade về 3.2 mất công hơn rất nhiều.
Bạn có cách nào downgrade về 3.2 giành cho trường hợp này không ? Lần trước cách đây hơn 1 tháng mình nghịch máy lên 3.4U nhưng vẫn đọc đĩa config bình thường và down được về 3.2U nên mới viết 1 topic để các bạn tham khảo cách down về 3.2 :( nhưng sao gần đây lại bị như vậy nhỉ :em04:

Sau 1 thời gian lười biếng, đã sửa xong máy. Hiện tại đang ở 3.4U. Tối nay rồi xuống 3.2U. Cám ơn anh em đã giúp đỡ tư vấn rất nhiều

lemonadess

Banned
Máy bạn modchip Wiikey thì cứ làm lại các bước đã làm xem sao. Chứ mình thì không rành lắm. Cứ tuần tự làm từng bước. Chú ý phần chuyển hệ ấy. Bây giờ chắc xài Any Region Changer để chuyển hệ thôi.

Mình đang có kế hoạch tự chuyển hệ lấy mà không mang ra hàng. Hiện tại máy mình đang dùng modchip D2C và dùng firmware 3.4E tức là hệ PAL (đang muốn chuyển qua hệ U). Như vậy mình có cần tháo máy ra để xả mối hàn JP1 không vậy? có phải chỉ hệ JP mới cần xả mối hàn này?
Với cả khi đang update hay downgrade mà bị đứt mạng thì có ảnh hưởng j` không?
thanks

Mình đang có kế hoạch tự chuyển hệ lấy mà không mang ra hàng. Hiện tại máy mình đang dùng modchip D2C và dùng firmware 3.4E tức là hệ PAL (đang muốn chuyển qua hệ U). Như vậy mình có cần tháo máy ra để xả mối hàn JP1 không vậy? có phải chỉ hệ JP mới cần xả mối hàn này?
Với cả khi đang update hay downgrade mà bị đứt mạng thì có ảnh hưởng j` không?
thanks
Đổi chân để nó nhận Region mới á. Còn các bước thì cứ y vậy mà làm. Tham khảo thêm các mem đã làm trong bài đó.
Nếu xài version mới nhất của các homebrew thì nó được thiết kế để down hết về rồi mới cài cho nên có rớt mạng, cúp điện thì làm lại thôi (downgrade thôi nha). Còn update chưa ai có kinh nghiệm :D

Đứt mạng thì "die" chắc rùi. hihi. Nên chọn lúc mạng ổn định, ban đêm, dễ làm hơn.
Lúc trước mình update lên bản 3.4E. Cứ đứt mạng liên tục, chưa lần nào thành công, mặc dù wifi để ko xa lắm (để cùng 1 phòng, cách chừng 3-4m). Càng khó hiểu hơn, lần nào update chưa được quá nửa nó đều báo lỗi mạng, thế mà vẫn up được lên bản 3.4 mới lạ chứ, chả hiểu nổi :( ==> Như vậy đang update mà bị đứt mạng thì vẫn không die nhỉ? (ý bạn là die = semiBrick hoặc brick đúng không? mình thấy máy mình có vẻ không bị dù chưa hiểu semibrick và brick là như thế nào :D. Đại khái là vẫn chơi được 1 số các đĩa game, trừ NTSC(US) và vẫn vào được Wii Option, setting, memory manament,...)
Đổi chân để nó nhận Region mới á. Còn các bước thì cứ y vậy mà làm. Tham khảo thêm các mem đã làm trong bài đó.
Nếu xài version mới nhất của các homebrew thì nó được thiết kế để down hết về rồi mới cài cho nên có rớt mạng, cúp điện thì làm lại thôi (downgrade thôi nha). Còn update chưa ai có kinh nghiệm :D
Mấy cái downgrader trong topic Wii Firmware Downgrader của lemonadess(http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=4510) có phải là mới nhất không bạn

ppkhoa cho anh hỏi sao 2 cái channel News và forecast vào nó báo lổi channel ko xài được. Chuyển hệ english toàn bộ rồi, có mỗi 2 cái đó ko được à.

ppkhoa

V.I.P Member
Tại vì nó khác hê, đơn giản thôi ! Giống như hồi đó bị duplicate mà vào không được 2 kênh đúp là do khác hệ ! Anh xài dúng hệ sẽ không bị tình trạng trên !

lemonadess

Banned
2 cái đó chính là 2 channel bị dupe chứ còn gì nữa. Có thể là bạn đã xóa nhầm rồi.

Giờ dùng WadManager xóa nó đi. Cài lại bằng cách download file News Channel và Forecast mới.
Hoặc dùng Channel remover 2.1 xóa sạch bách đi. Rồi lấy SSBB hoặc Mario Kart Wii update lại là xong.

langtu

Nấm nhỏ
@Khung Long:Bạn cài starfall ,ròi install phần free channel trong starfall, xong! nhật hay eng đều chạy tuốt luốt

Dùng star fall free channel là giải quyết được vấn đề rồi.
@haiqh2006ic: X ở đây là hệ mà bạn đã dùng region changer để chuyển đó. Trường hợp này là U.

Máy mình mua của Xgame HN, hôm trước chuyển hệ, đinh ninh máy mình là D2C, nhưng khi tháo ra thì thấy lạ hoắc, nhìn kỹ thì thấy D2E-A9 (chắc là loại mới), search mãi mới được cái sơ đồ xả chân chíp, nay post lên cho bạn nào gặp:

Máy mình xài D2E-A9, hôm rồi mình chuyển bằng Any region changer thấy ngon lành, vì ARC vừa có chuyển hệ vừa cài luôn 3.2U, không phải reset rồi update bằng Wifi nữa vì nếu up bây giờ sẽ lên 3.4U, có nhiều hạn chế.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN