Hướng dẫn hỏi đáp và các bí mật trong các game hệ NES

Cửa hàng game Nintendo nShop

Hiện nay chơi giả lập nên việc hoàn thành 1 game sẽ dễ hơn hồi xưa khi chơi trên máy cầm tay ( vì có chế độ save-load rất tiện cộng thêm cheats-hack :spiteful[1]:) Mình hoàn thành tương đối nhiều game hệ này nhưng vẫn có 1 số game thật sự mình chẳng biết đi kiểu gì nữa :myemo0103: Mình lập topic này để mọi người cùng giải đáp :-*
Ai đã chơi qua game Dragon Ball Z - Kyoushuu! Saiya Jin này thì cho minh xin hướng dẫn, cách chơi thì mình biết rồi nhưng ko tài nào đến đc chỗ thằng Radit :cc_surrender[1]:

có chế độ save/load rồi, vừa chơi vừa save lo gì chết chỉ lo ko tìm đc đường thôi :)) ko bạn chơi bằng cái Jnes, cái này 1 số game nó có cheats sẵn :D

wai wai world mình đi về nước và lấy hết tất cả mọi thứ...hình như không thiếu thứ gì...hihi..ai cần gì hỏi mình chỉ cho nè...hihi

saveload rồi nhưng mình lỡ chết giữa đường chẵng nhẽ chơi từ đầu , ngày xưa hồi bé mình phá đảo trò này rồi giờ chơi lại không được :D

bạn ơi cho mình hỏi game wai wai world làm sao để mấy nhân vật chết rồi sống lại vậy , hay chết 1 lần là hết luôn :|
bạn vào cửa 2, màn thứ 2 đó bạn chơi bài nếu thắng được 3 cái vương niệm thì tất cả nhân vật sẽ sống dậy thôi, hoặc bạn vào người máy ở cửa 1 bạn có thể cứu được từng nhân vật mà minh thích nhưng nói trước bạn bị mất 100 viên đạn đó nha (mình nhớ hình như là vậy)

NKid

V.I.P Member
Giờ mới lên forum nên trả lời có lẽ hơi quá trễ, nhưng dù sao, có còn hơn không :D

life force chỉnh 30 mạng sao quên rồi ta!?!?!anh em ai nhớ chỉ dùm!!!thanks all
Trò này nếu mình nhớ không lầm là: Up, up, down, down, B, A. Lúc trước mình thường nhầm với Contra là Up, up, down, down, left, right, left, right, B, A.

Thực ra kiểu cheat này rất thường gặp trên game NES, thậm chí trò Super Monkey Ball Jr. trên GBA cũng xài cheat này để unlock tất cả màn chơi :D

Nói đến game NES là phải nói đến các mẹo chơi game, không hiểu là do nhà sản xuất vô tình hay cố ý, nhưng nếu không có chúng thì không còn là game NES nữa :D

quancva nói:
trò Ice Ice Nekketsu ra chưởng kiểu nhảy lên rồi đập như nào vậy, em làm mãi ko đc
Dòng game Kunio-kun (thể thao) thường có cách ra chiêu giống nhau là: A+B để nhảy lên, khi vừa bắt đầu rơi xuống thì nhấn B. Nói thì dễ nhưng bạn phải làm nhiều lần mới quen cảm giác. Đối với hard mode (Nekketsu soccer II) thì "xuất chiêu" khó hơn, đòi hỏi bạn phải nhấn B khi nhảy lên đến vị trí cao nhất ;)

Tôi muốn hỏi về cách chơi game Kamen no Ninja - Akakage .
Game này tiếng nhật nên chẳng biết chơi thế nào. có mỗi cái bản đồ mà cứ loanh quanh luẩn quẩn mãi chẳng biết đi đâu.

cho hỏi game Mortal Kombat II các phím chơi tuyệt chiêu như thề nào?của từng con.Và game này đặc biệt khi đới thủ sắp gục,ta có thể finish hắn bằng nhìu trò mới lạ.Các bạn có thể chỉ tui phím finish ko?tương tự như tuyệt chiu,mổi ng 1 kiu
Thanks

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
[YOUTUBE]<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/2i-onH2Le5A&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/2i-onH2Le5A&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>[/YOUTUBE]​

Super Mario Bros. 3
Làm con khỉ của màn 1 biến thành coin-ship ! :D

[YOUTUBE]<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/SOBZhiZRDiI&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/SOBZhiZRDiI&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>[/YOUTUBE]
Coin-ship ! Quá trời tiền ! :x

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
cho hỏi game Mortal Kombat II các phím chơi tuyệt chiêu như thề nào?của từng con.Và game này đặc biệt khi đới thủ sắp gục,ta có thể finish hắn bằng nhìu trò mới lạ.Các bạn có thể chỉ tui phím finish ko?tương tự như tuyệt chiu,mổi ng 1 kiu
Thanks
Mình search google thấy link này - của Mortal Kombat II (hệ máy SNES), bạn xem có thể dùng được không.
Tạm thời link này bằng tiếng Anh, chưa có bản tiếng Việt. :confused[1]:

http://www.gamefaqs.com/console/snes/file/588500/5570

bạn ơi cho mình hỏi game wai wai world làm sao để mấy nhân vật chết rồi sống lại vậy , hay chết 1 lần là hết luôn :|
Nếu muốn nhân vật sống lại thì bạn quay lại cửa cứu thằng người Nhật (thằng mở các dấu hỏi ấy) rồi đi đến phòng đánh bạc có đứa con gái ấy, chơi khi nào bạn ấn được 3 vương miện 1 lúc thì sẽ cứu sống được những nhân vật đã chết

Cho tớ hỏi cách save game super mario bros khi chơi bằng fakenes(giả lập thì phải :D ) với....? Tớ có thấy mục save state, khi ấn vào thì thấy nó hiện lên một cái file đuôi NF0..nhưng k bít làm cách nào để chạy file đó cả :((

nhiều game làm mình nhớ quá, hồi đó chơi sao mà hay thế, đến h chơi mario vẫn còn nhớ ăn nấm mạng ở chỗ nào :bash[1]::bash[1]:
mà cái trò chơi xe tăng xin mạng như thế nào ấy nhỉ ! các bạn giúp tôi với !!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN