Hướng dẫn sử dụng chức năng Rumble của SC rumble all series

Cửa hàng game Nintendo nShop

troy28790

Banned
Các bạn nào sỡ hữu 1 SC rumble chắc đã biết 1 chức năng mà các dòng SC cũng như flash card khác ko có được đó là chức năng rumble(rung )
Nhưng làm thế nào để chơi rumble?chỉnh rumble cho tưng nút bấm ở lúc convert chăng?---1 ý hay nhưng thụ động do chỉ rung khi mình bấm vào nút ấy
Còn đây là chức năng rung của game(tương tự như trên hệ console),rung theo hiệu ứng trong game
Mình sẽ chỉ các bạn cách làm để có thể play rumble----
trước hết bạn fải tìm cho được file rumble của game đó
có đuôi là tên game hoặc số id của game.ips
Mình xin ví dụ cách chơi rumble của 1 game đầu tiên hỗ trợ rumble cho DS,nếu mún chơi chức năng này bạn fải mua game gốc
Đó là game metroid prime pinpall(xin lưu ý là file patch rumble này là của bản US số ID là 0142--do đó xin bạn chọn đúng game bản này)
đầu tiên là convert game
--double click lên game để vào property
--Chọn enable rumble và X button lưu ý là fải chọn đúng như thế
---Convert game
Chạy IPSWin.exe (sẽ đính kèm ở file dưới)
chọn file to patch là file có đuôi sau khi đã convert là nds.dsq
Còn ÍSP là file rumble
sau đó patch
rùi chỉ chép 2 file save và game đã patch vô thẻ nhớ rùi play

Nếu ko hiểu rõ mình sẽ chỉ lại

Đính kèm

gameboy89

V.I.P Member
Thấy ở ngoài mua flashcard có kèm theo 1 card rung gắn vô hok bít có phải chỉnh hok hay auto hết rùi :D cái flash card đó tên ji quên mất :D

sonchuaquy

Nấm nhỏ
bác troy nên có hình ảnh minh họa nữa, sắp xếp lại bố cục cho rõ ràng chút, tách riêng phần giới thiệu và hướng dẫn sử dụng ra, tớ nhìn mà ngại đọc quá, bác nên đầu tư thêm chút nữa thì bài sẽ khác ngay thôi :D

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
lại là xẻng của aloloa :|

nói đơn giản thì đến giờ cũng chỉ có mỗi Metroid Hunter là có file rung thôi, muốn thử cũng chán lắm vì ít game quá mà
còn chức năng rung của Rumble game nào cũng hỗ trợ được, nhưng hạn chế chỉ là rung theo mình bấm thôi chứ không rung theo game

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN