Iznogoud Tể Tướng Xấu Bụng

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nhà Xuất Bản: Trẻ
Tác giả: Goscinny Tabary
Nguồn : truyentranh.com

Iznogoud (phát âm như là "He's no good" - ông ta không tốt - theo lối phát âm tiếng Pháp với chữ H câm) là một nhân vật trong một bộ truyện tranh Pháp, do nhà viết kịch bản René Goscinny (người viết kịch bản cho Astérrix) sáng tạo viết kịch bản, và truyện do Jean Tabary vẽ. Bộ truyện này xuất bản lần đầu năm 1961, đã được dịch ra nhiều thứ tiếng kể cả tiếng Việt.

Truyện xảy ra ở thành Baghdad, Đại tể tướng (Vizir) Iznogoud là người có quyền lực thứ hai, chỉ sau Hoàng thượng (Khalif) Haroun El Poussah, nhưng ông ta lúc nào cũng chăm chăm tìm cách hại Hoàng thượng để thế chỗ, và câu nói nổi tiếng của Iznogoud "Ta muốn làm Hoàng thượng thế chỗ của Hoàng thượng!" (Je veux devenir calife à la place du calife!) ngày nay đã đi vào tiếng Pháp hàng ngày để ám chỉ những người nhiều tham vọng luôn muốn làm ông chủ. Trong từng kế hoạch của Iznogoud luôn luôn có sự giúp đỡ của tên hầu cận Dilat Larat (Wa’at Alaaf trong bản dịch tiếng Anh), một cánh tay mặt trung thành và ngốc nghếch (nhưng cũng không ngốc lắm).

Từ wikipedia

Tập 1: Những Âm Mưu của Iznogoud

(Vì truyện rất dài nên mời các bạn down nhé^^)

Iznogoud-Tap01a_TSMini
Iznogoud-Tap01b_TSMini
(sẽ up tiếp ^^)

phải noi' đây là bộ comic châu âu mà tớ thich nhất từ trước đến giờ . Ở VN xuất bản 8 tập thì phải . Lời thoại cực hay và tếu

phải noi' đây là bộ comic châu âu mà tớ thich nhất từ trước đến giờ . Ở VN xuất bản 8 tập thì phải . Lời thoại cực hay và tếu
Bác ơi, bác còn bộ truyện đó không? Mình đang muốn mua lại 8 tập đó đây. Nếu có bác nhắn cho mình nhé: 0909399382. Thanx bác

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN