Kinh nghiệm Pokémon

Cửa hàng game Nintendo nShop

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Xét cho cùng thì cách của Hitomi vẫn là tốt nhất. Nhưng cho mình hỏi, phải đánh bọn hoang dã mà mình sở thuộc tính của nó khi lên lv hay sắp lên lv rồi đánh chết nó là có thể tăng được nhiều ngay ??

Uh tui thấy đúng rùi, cho con Gardevoir vào trong Meteor Fall oánh bọn Crobat luyện lv nhanh và điểm lên lv toàn + 4 + 4.

Ah mà con Aron nó có cái gì mà được + thêm exp thế nhỉ, lv 50 luyện trong Meteor Fall nó toàn được 1200 exp, oánh 7-8 đã lên lv. Tí phát đã lên tới 60+

Có một cách luyện pokemon rồng khá hay. Sau khi đánh xong Elite Four thì bạn mang con pokemon rồng sang Desert Underpass (Vào cái nhà mà thằng bé đã được cho bạn cái TM Dig ở Fallabor Town đó). Vào đó có con Ditto. con này có khả năng sao chép. Vác rồng vào đây chiêu đầu ko đánh để cho nó sao chép, chiêu sau oánh. Rồng gặp rồng thì x2 damage nên cứ luyện. LV sau khi sao chép tầm trên 40. exp được ko giống như đánh Ditto mà giống nhu con pokemon được sao chép. Tui lv 55 đánh được khoảng 1.200.

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Ngoài ra vào đấy mọi người sẽ còn được lời thêm một cái hóa thạch pokemon tiền sử, xong mang về Rustoboro City nhờ người làm sống lại, con này mạnh phết

Ngoài ra vào đấy mọi người sẽ còn được lời thêm một cái hóa thạch pokemon tiền sử, xong mang về Rustoboro City nhờ người làm sống lại, con này mạnh phết
Hùi đầu tui ko bít thế là lúc ở Miracle tower đó, tạo hai bản save giả lập lấy hóa thạch 2 lần, giờ có tới 2 con lận chả biết làm thế nào :-??

Hùi đầu tui ko bít thế là lúc ở Miracle tower đó, tạo hai bản save giả lập lấy hóa thạch 2 lần, giờ có tới 2 con lận chả biết làm thế nào :-??

Con đó là con Lileep thuộc dòng Rock/Grass hoặc Anorith thuộc dòng Rock/Bug, tiến hóa ở lv 40. Pkm tiền sử chắc mạnh roài.

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Thế bạn lấy hóa thạch ở Mirage Tower chưa ?? Muốn đi đến cùng phải có Mach Bike để phóng qua các chỗ lỗ hổng mà đi bình thường thì sẽ rơi xuống

hihi là thế này. Tui chơi giả lập trên PC, khi vào Miracle tower tui thấy chỉ lấy được 1 hóa thạch thôi nên tiếc quá, tạo ra 2 bản save files khác nhau rồi đem trade, thế là tui có đủ cả anorith và lileep. Tui chọn anorith trước. Thế là sau này tui lại có thêm 1 con lileep nữa >:<

Mọi người có biết con pokemon này không?

Mặc dù nó rất yếu nhưng lại thực sự là một con pokemon rất hữu ích. Vì sao ư? Nó là con pokemon duy nhất có thể học mọi chiêu thức trong game ngay từ level 1. Với những người chuyên breeding-training thì đây đúng là một con pokemon huyền thoại.

Tui ví dụ thế này nhé. Con blaziken của tui muốn học:
- Swords Dance
- Reversal
- Overheat/Flai
- Focus Punch

Thì thật là rất khó khăn vì khó có thể tìm được những chiêu thức trên ở trong cùng một con pokemon. Nếu phải có từ 2 con pokemon trở lên thì biết breeding chiêu thức thế nào. Đơn giản lắm chỉ cần Heart Scale là đã có thể cho Smearge học đủ chiêu thức nói trên. Chiêu còn lại cho học TM đi. Quá ngon rồi nhé.

Hãy còn Smearge là một con pokemon huyền thoại :D

espeon

V.I.P Member
Khó lắm, vì muốn Smearge học được đòn mình muốn thì phải mang đi óanh với con có đòn đấy :| lại còn phải chờ nó ra đúng đòn đấy thì mới Sketch được :|

Một đời Smearge từ lv 1 -> lv 100 học được 9 lần Sketch ( 1, 11, 21, 31, 41,...91)tức là copy được 9 đòn :-"

NKid

V.I.P Member
Cho ké miếng: làm sao breed ra skill theo ý mình? (hoặc năm ăn năm thua cũng được). Hồi đó breed Snorlax với Ditto tự nhiên có Belly Drum :D

em nghe nói hình như cho 2 con cùng loại vào breed, 2 move đầu của đực là cái sẽ chuyển sang cho trứng con phải ko mấy anh chị

espeon

V.I.P Member
ko, cả 4 moves :)) hoặc là 2 moves mạnh nhất hoặc là random 2 moves, bởi vì thứ tự của moves trong bảng là mình có thể thay đổi được mà

có một cách đơn giản hơn nhiều hãy del 2 move mà bạn không muốn đời con học như vậy chắc chắn đời con sẽ có move mà bạn chọn

NKid

V.I.P Member
Mình breed Snorlax với Ditto có con nào có belly drum đâu, vậy mà baby Snorlax vẫn có :D

Breeding ngoài giúp ta chủ động trong việc chọn Nature, move, còn giúp kích hoạt các move ẩn mà trong đời pokemon tự nhiên không thể nào học được.
Đây là chart những move mà pokemon breeding có thể học được:
http://neoseeker.com/resourcelink.html?rlid=147869&rid=137008

Còn cách dùng ra sao thì mình không rõ :-??
Tóm lại, chỉ cần biết con đó breed ra move đó thì bắt nó bỏ chung với ditto thế nào cũng ra :))

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Làm sao mà có thể Breeding ra tất cả các move mình mong muốn được. Pokemon từ lúc lv 1 đã có ít nhất 1 đòn thì nó chỉ có thể lấy được 3 đòn từ con bố thôi, sao mà học hết được .

cái đó khó lắm, vìu con pokemon nở từ trứng bao giờ cũng cấp 1 nên đôi khi cha mẹ cấp3 ko có truyền lại cho con cái được, trừ khi nào con pokemon con cấp 1 là tâm linh như rald thì gardivoid mới truyền hết cho con của nó thôi :D

espeon

V.I.P Member
Làm sao mà có thể Breeding ra tất cả các move mình mong muốn được. Pokemon từ lúc lv 1 đã có ít nhất 1 đòn thì nó chỉ có thể lấy được 3 đòn từ con bố thôi, sao mà học hết được .
Ko, cái đòn có sẵn đấy cũng bị đè luôn. Tức là nếu được thì con con sẽ lấy cả 4 đòn của con bố, đòn có sẵn của con con sẽ bị 1 trong 4 đòn kia đè lên.

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Thế sao tui mượn con Blaziken của bạn tui cho đẻ trứng rồi trade lại thì con Torchic có 4 đòn nhưng có 2 đòn có sẵn, còn 2 đòn kia của con bố. Chắc là trường hợp ngoại lệ.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN