Kỷ niệm ko chút nào quên ! Bạn đến với Pokémon thế nào ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn biết đến Pokemon từ đâu ?

• Số thành viên bình chọn
    76
Mình thì đến với pokemon hơi muộn, học cấp 3 rồi sang nhà thằng bạn chơi thấy nó có cái GBA đang gắn băng Pokemon Ruby, thế là mượn chơi. Nó bảo chơi thì chơi nhưng không được save đè vào save nó đang chơi, thế là cầm chơi 1 mạch từ đầu không save đến gym 2 hay gym 3 gì đấy rồi trả máy nó về.

Hôm sau lọ mọ ra hàng game hỏi xem có trò pokemon không. Hồi đấy nhà có cái máy tính cùi celeron 433, không có internet nên chỉ toàn ra hàng mua game về chơi. Cửa hàng nó bán cho cái đĩa trong đấy có mấy trò pokemon red, blue, yellow với cả mấy trò pokemon quái quỷ gì không phải của nintendo với cái giả lập gì cũ cũ không có save state như vba. Thế là về nhà cày một mạch hết bản blue, rồi bản yellow. Sau đấy thì biết lò mò ra hàng net tìm hiểu thông tin. Bắt đầu down vba với pokemon crystal, ruby về chơi. Một thời gian sau thì ra fire red với leafgreen, emerald. Lại down về chiến tiếp. Sau bản emerald thì bẵng đi một thời gian. Do giả lập DS lúc đấy chưa hoàn thiện, máy yếu chẳng chơi được ...

Mãi cho đến khi ra trường đi làm, mua được cái DS về nghịch, lại mới bắt đầu chơi platinum, rồi black và white. Nghĩ cũng buồn cười thật, 25 26 tuổi đầu vẫn chơi pokemon, cứ như trẻ con :))

nhatduy1998

Nấm nhỏ
Mình thì đến với pokemon hơi muộn, học cấp 3 rồi sang nhà thằng bạn chơi thấy nó có cái GBA đang gắn băng Pokemon Ruby, thế là mượn chơi. Nó bảo chơi thì chơi nhưng không được save đè vào save nó đang chơi, thế là cầm chơi 1 mạch từ đầu không save đến gym 2 hay gym 3 gì đấy rồi trả máy nó về.

Hôm sau lọ mọ ra hàng game hỏi xem có trò pokemon không. Hồi đấy nhà có cái máy tính cùi celeron 433, không có internet nên chỉ toàn ra hàng mua game về chơi. Cửa hàng nó bán cho cái đĩa trong đấy có mấy trò pokemon red, blue, yellow với cả mấy trò pokemon quái quỷ gì không phải của nintendo với cái giả lập gì cũ cũ không có save state như vba. Thế là về nhà cày một mạch hết bản blue, rồi bản yellow. Sau đấy thì biết lò mò ra hàng net tìm hiểu thông tin. Bắt đầu down vba với pokemon crystal, ruby về chơi. Một thời gian sau thì ra fire red với leafgreen, emerald. Lại down về chiến tiếp. Sau bản emerald thì bẵng đi một thời gian. Do giả lập DS lúc đấy chưa hoàn thiện, máy yếu chẳng chơi được ...

Mãi cho đến khi ra trường đi làm, mua được cái DS về nghịch, lại mới bắt đầu chơi platinum, rồi black và white. Nghĩ cũng buồn cười thật, 25 26 tuổi đầu vẫn chơi pokemon, cứ như trẻ con :))
POkemon thì ai chơi cũng được mà có quan trọng Đâu. Mà chơi ko save mới nhớ ngày xưa chơi pokemon trên gba ko save được nên toàn phải gập nắp máy mà không tắt , 3 ngày cái gba ko tắt /cắm sạc mà vẫn còn nguyên mới lạ :em12:

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Hồi xưa anh họ có Pokémon Blue, chỉ xem thôi chứ mình chả hứng thú gì khi ấy, còn nhỏ mà >.<
Sau đó được anh đó tặng game Pokémon Gold với cái GB Color ^^~ Nhưng mình vẫn không hứng thú :)) Chỉ toàn xem anh ruột chơi =))
Về sau qua nhà chị họ chơi có giả lập GBA trên PC, cũng xem chị họ chơi Pokémon Sapphire :)) Chỉ xem thôi =))
Rồi về sau mình tự down Pokémon Ruby về chơi, đến gym 5 là ngừng T_T
Sau đó, cuối lớp 5 mình mua DS Lite , game đầu tiên trong máy là Pokémon Diamond ^^ Tiếc thay chưa bao h finish nó :)) Xa nhất là Gym 7
Cuối cùng, khi kết thúc lớp 9 thì được tặng cái game White ^^~ Hạnh phúc gì đâu ấy! Và mình đã quyết tâm finish hết Elite 4 với 4 Pokémon \m/ Yay!
Pokémon Rocks!!!! \m/

Lâu lắm zàu khoảng từ hồi em lớp mẫu giáo ấy [em 14 xuân =]]], thích coi Pkm lắm ....... ngày đêm coi hoài coi hoài, tới bây giờ vẫn tiếp tục coi best wishes. Mà coi vậy đó, tới tận lớp 4 mới biết triển khai ra game, manga ,.... cuối cùng ông cho 1 cái gameboy advance xong tới HKII lớp cho cho em cái DSL, tới lớp 6 em đc mua DSI cái cúng cuồi mới mua đc cái 3DS để chơi cái Rumble Blast [ tiếc rằng em chưa đc chơi những game của GB,GBC ]. Em thấy trong lớp em chúng nó ghét pokemon lắm , chê này chê nọ nhưng em vẫn thik [ tới giờ vẫn còn ] nhưng em lại là người gắn bó vs pokemon 10 năm rồi [ nghiện ko bỏ đc ] hồi đó mà đc cái gì của Pokemon em thích lắm =]] TRUE STORY
:em32:

mình thì đến với pokemon khá trễ, tại vì hồi đó điều kiện kinh tế ko cho phép, nên phải ra quán ngồi chơi giả lập nên việc mất save la như cơm bữa , rồi trong những năm gần đây mình lại nhớ đến pokemon rồi tìm mua gba 2hand về chơi rồi đến ds lite.
bây giờ kinh tế khá hơn mình đi làm nên có tiền mua may chơi games , nhưng tời gian chơi lại qua ít . hồi đó mình chơi bản đầu tiên là bản gold trên nền giả lập .

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN