Last window: the secret of Cape West

Cửa hàng game Nintendo nShop

sonchuaquy

Nấm nhỏ

Vậy là phần 2 tiếp tục về cuộc đời của Kyle đã được ra mắt, anh em ta phải cùng nhau chung sức khám phá \m/

Và sau đây bắt đầu thảo luận với câu hỏi đầu tiên:
mình đang làm nhiệm vụ tìm chiếc nhẫn đính kim cương cho Mary, rõ ràng đã lục tung cả phòng, chỉ từng chi tiết nhỏ một mà vẫn ko tìm thấy. mọi người giúp với

cái nhẫn kim cương thì bạn phải đi ra cái bàn trang điểm trong phòng nhỏ đó, nhìn xuống dưới sẽ thấy cái gì đó sáng sáng bấm vào thì thấy là cái nhẫn, sau đó lục trong hộp tủ bên phải của phòng lấy ra cái thước dây, sau đó lại quay về chọn cái thước dây vào cái nhẫn là xong :D
Game này phá băng từ tuần trước rồi, hay đấy :yahoo[1]:

sonchuaquy

Nấm nhỏ
Mình đang chơi đến đoạn thử băng của ông Frank, mình thử cả 2 mặt băng mà ko có tiến triển là sao, giúp mình với

ansonhai

Thành viên lâu năm
Ở mặt có tiếng nói nhưng bị ngắt quãng(hình như là mặt B) bạn phải ấn đồng thời cả nút play và nút tua nhanh thì mới nghe được đoạn nói chuyện.

sonchuaquy

Nấm nhỏ
mình đang khám phá room 406, nhặt được quyển sách có dấu hiệu ngôi sao rồi, nhưng vẫn thiếu thứ nữa, mình nhìn bức tranh hotel cape west trên tường thì thấy có dấu hiệu cánh chim đằng sau, bấm vào Kyde cũng chẳng làm gì, lại lục phòng lên cũng ko có chi hết
help

ansonhai

Thành viên lâu năm
Đoạn đó hình như phải gỡ hẳn bức tranh hotel xuống để nhìn toàn bộ cái hình con chim thì mới được. Sau đó thì đi ra thôi.

sonchuaquy

Nấm nhỏ
mình đang ở đoạn giải mã do bà Mags đưa để vào chỗ bí mật giữa thang máy và phòng 405, mình đã dùng chìa khoá nhỏ để mở cái nắp số 4 của thang máy, ghép 2 mảnh tờ giấy rách hình ánh trăng để có cái bảng kí tự đằng sau,và hình 6 con đại bàng trong quyển sổ. giải thế nào đây bạn ?? bí 2 hôm nay rồi :((
chắc đây là nhiệm vụ cuối cùng đây \m/
bạn nào beat game rồi thì tiết lộ trước cho mình biết là về sau kyle có gặp Mila ko

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Mình gợi ý thế này nhé. Những biểu tượng trên tấm bưu thiếp giống với các nút trong thang máy đúng hem. Còn hình mấy con chim có phải là đang chỉ về các hướng khác nhau phải hem. Vậy nếu bấm 6 nút theo hướng chỉ của 6 con chim thì sao .... Còn lại để bạn tự khám phá. Nói nhiều mất hay. :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN