List game Wii (Cập nhật tháng 10.2013)

Cửa hàng game Nintendo nShop

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
_ Mình đã kiểm tra rồi. Link PES 2011 vẫn còn sống nhăn răng nhìn bạn cười. Trong topic này đây.

_ Fifa 11 là NTSC. Mình nghĩ nếu máy Wii của bạn đã hack thì việc phân vùng không ảnh hưởng đâu. Giống như máy mình phân vùng PAL mà vẫn đọc game này ngon lành.

Có nhiều game link đã hết hiệu lực, bạn có thể nhờ ai post lại không :D

---------- Post added at 04:26 AM ---------- Previous post was at 04:03 AM ----------

Các bạn post game ơi, mình nghĩ các bạn nên làm thế này. Nếu như một game có nhiều part thì mình nên nén lại thành 1 part khác. Giống như là bên wiiso.com bên đó có nhiều người post game chỉ khoảng 5 đến 10 link cho 1 game nặng.
Lúc đó thì link MU sẽ khoảng 500mb 1 part sẽ tiện cho việc download hơn. Nhưng về MF thì mình không có ý kiến tại vì nó chỉ cho phép 200mb limit 1 part thì phải chịu thôi. Mình đã thử down bên MF với những game nhiều part.Kết quả là rất nhiều bị corrupt. Nếu ko có recovery record thì phải download lại hoặc mất trắng game đó vì thiếu 1, 2 file. Ý kiến của mình như thế, các bạn thấy thế nào ?;;)

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Có nhiều game link đã hết hiệu lực, bạn có thể nhờ ai post lại không :D

Bạn muốn game nào thì cứ vào đây báo. Các Mod sẽ sửa lại link cho bạn.

Các bạn post game ơi, mình nghĩ các bạn nên làm thế này. Nếu như một game có nhiều part thì mình nên nén lại thành 1 part khác. Giống như là bên wiiso.com bên đó có nhiều người post game chỉ khoảng 5 đến 10 link cho 1 game nặng.
Lúc đó thì link MU sẽ khoảng 500mb 1 part sẽ tiện cho việc download hơn. Nhưng về MF thì mình không có ý kiến tại vì nó chỉ cho phép 200mb limit 1 part thì phải chịu thôi. Mình đã thử down bên MF với những game nhiều part.Kết quả là rất nhiều bị corrupt. Nếu ko có recovery record thì phải download lại hoặc mất trắng game đó vì thiếu 1, 2 file. Ý kiến của mình như thế, các bạn thấy thế nào ?;;)
Chính vì link Mediafire dễ bị lỗi nên khi post link Mediafire sẽ có kèm theo 1 loại link khác như: Megaupload chẳng hạn. Nếu link Mediafire hư bạn có thể down lại host khác.

Mod ơi, giúp dùm mình cái Mini Ninja [NTSC U] với
bị thiếu mấy part r08 và r22 do cái link Mediafire nó bị dấu *** :(
Cảm ơn các Mod

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Bạn hạy PM cho bạn Nintendoman để được chia sẻ link. Mình nghĩ bạn ấy còn giữ link đấy. Vì muốn đảm bảo tính bản quyền cho NVN. Nếu không tìm được link thì bạn trở lại topic này nhé.

Mấy bác cho e hỏi là down mấy game này về,giải nén xong bỏ vào ổ cứng là chơi luôn hay sao? E có thằng nhóc e hay chơi nên tính down về cho nó,mà e ko rành máy Wii. Thanks

Mấy bác cho e hỏi là down mấy game này về,giải nén xong bỏ vào ổ cứng là chơi luôn hay sao? E có thằng nhóc e hay chơi nên tính down về cho nó,mà e ko rành máy Wii. Thanks

Đây làm theo từng bước nhé :D

1/ Down WBFS Manager ( Đọc ổ cứng ) : http://www.mediafire.com/?madqaf2e8arwzaj

2/ Giải nén và Cài đặt WBFS như những chương trình khác

3/ Cắm ổ cứng và bật WBFS -> chọn ổ của ổ cứng bạn ( I,E,G,H gì đó) của mình là I

4/ Chú ý : chắc chắn ổ cứng không có gì quan trọng -> format bằng wbfs có trong khung của chương trình :rolleyes[1]:

5/ Sau đó nhấn Load, trống vì bạn chưa có game nào và đã format ổ cứng ( lúc đó) windows ko đọc được ổ cứng nữa và khi khởi động mà bạn cắm ổ cứng vào thì hiện lên Format disk ( ko bao giờ click nhé!)

6/Ở khung bên phải góc dưới có chữ Browse, dẫn đến file .iso khi bạn down về bấm Open

7/ Chọn Add To Drive và đợi game đang chép vào ổ cứng.

8/Sau đó cắm ổ cứng vào Wii. Lưu ý : ổ sát bên trái nếu bạn để Wii đứng , ổ dưới nếu bạn để Wii nằm.

9/Và bật USBLOADERGX hoặc WiiFlow tùy thích ( bạn có thể coi hướng dẫn bên Hardware General)

10/ Sau đó sẽ có game của bạn đã chép vào hiển thị, nhấn vào bao đĩa được hiển thị để down cover cho đẹp :D

11/ (Nếu bạn ở US có thể mua đĩa game hay mượn đem về và Install vào Wii mà không cần phải bỏ ra số tiền lớn như 1 game 50$) --> Mình đã chọn cách download cho đỡ tốn kém

1 ảnh cho dễ hình dung nhé :

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN