Luật thi đấu pokemon.

Cửa hàng game Nintendo nShop

BubbleHead

Nấm bình thường
thật ra thì mình muốn ae làm hệ thống gym leader và pkm league hơn nhưng thấy ít ng chơi và khó có thể dùng 1 type để beat các type khắc nó nên cũng k nêu ra :))

ratmoonser

Thành viên lâu năm
sao mấy e rồng lần lượt làm uber hết =)) !!!!! Ko biết sau này rattata làm Uber thì chết tớ tớ đang nuôi rattata 8-} !!!! Rattata lv1 đánh lv100 Epoleon đấy sợ ko ;;) !!!!

wow_wow

Thành viên lâu năm
Thực ra thấy Smogon nhảm nhí quá =)) Salamence, Shaymin-S thực ra chả có j gọi là Uber cả, diệt ko khó tí nào
Kiểu này mốt Tyranitar, Metagross, Dragonite cũng thành Uber hết quá

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Thực ra thấy Smogon nhảm nhí quá =)) Salamence, Shaymin-S thực ra chả có j gọi là Uber cả, diệt ko khó tí nào
Kiểu này mốt Tyranitar, Metagross, Dragonite cũng thành Uber hết quá
lấy lí do mạnh khi cặp đôi cùng Raz thì đúng là hơi nhảm nhí thật luôn, ở Ou làm quái gì có Raz mà song kiếm hợp bích =))=))

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Để đầu tháng 8 này wow mở giải cho ;))
Giải nhất là 1 cái băng gốc DS Pokemon Diamond ;;)
Nếu wow thắng thì mọi người hùn tiền mua cho wow cái Heart Gold/ Silver =))
Ôi, phải đi bế quan luyện công thôi, có mà tu luyện cho nó lên trình :em17::em17::em17:
Phần thưởng thơm quá :em06::em06:

trungtu1441996

Nấm nhỏ
giải fun cũng dc mà,đâu nhất thiết phải có phần thưởng :-j
Phải có title nữa =)).Còn về chuyện Mence uber là do ko có Pokemon nào có thể counter Salamence. Vaporeon là bulky water type ngon mà còn mất tới 70% với outrage bình thường thì wall kiểu gì. Smogon chỉ muốn làm game công bằng hơn thôi.

wow_wow

Thành viên lâu năm
Cresselia 2~3hit KO Outrage , thunderwave => Mence vô dụng or 1 phát Ice Beam
Bronzong Hypnosis
Milotic Hypno, Ice Beam
Donphan, Weavile Ice Shard (thậm chí Weavile cũng chả cần Ice Shard, speed đủ nhanh hơn)
....
Nói chung counter Mence thì có cả đống đấy :)) Công bằng j =))
Có những pkm như thế thì người ta khi build team mới chú ý những pkm top ten mà chống đỡ, ban hết pkm mạnh thì còn j để chơi nữa
Nói về mức nguy hiểm thì Mence vẫn chưa bằng Scizor đâu

BubbleHead

Nấm bình thường
scizor thì cũng chưa = mence :-? xét về speed thì mence trội hơn vì thế gây áp lực hơn chứ.mặc dù cái type chỉ bị x4 fire cũng khá mạnh nhưng def của nó chưa đủ để đỡ cho nó các hit dù chỉ x1,hầu hết là nó sẽ bị 2HKO bởi các OU hiện nay

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Cresselia 2~3hit KO Outrage , thunderwave => Mence vô dụng or 1 phát Ice Beam
Bronzong Hypnosis
Milotic Hypno, Ice Beam
Donphan, Weavile Ice Shard (thậm chí Weavile cũng chả cần Ice Shard, speed đủ nhanh hơn)
....
Nói chung counter Mence thì có cả đống đấy :)) Công bằng j =))
Có những pkm như thế thì người ta khi build team mới chú ý những pkm top ten mà chống đỡ, ban hết pkm mạnh thì còn j để chơi nữa
Nói về mức nguy hiểm thì Mence vẫn chưa bằng Scizor đâu
Cái chính là Mence có Dragon dance chứ ko thì cũng OU thôi :P

---------- Post added at 09:09 AM ---------- Previous post was at 09:07 AM ----------

scizor thì cũng chưa = mence :-? xét về speed thì mence trội hơn vì thế gây áp lực hơn chứ.mặc dù cái type chỉ bị x4 fire cũng khá mạnh nhưng def của nó chưa đủ để đỡ cho nó các hit dù chỉ x1,hầu hết là nó sẽ bị 2HKO bởi các OU hiện nay
Scizor còn bị wall ngon bởi skarmory với heatran mà, hoặc vapo cũng đỡ dc bullet punch rồi KO lại với Hydro pump.

wow_wow

Thành viên lâu năm
Superpower sau khi Sword Dance, Bug Bite cũng diệt dc Vaporeon thôi :)) Cả Heatran nữa, p/s con skarmory chả làm j dc Scizor coi chừng đứng nhìn nó Sword Dance rồi tung Superpower
xét về speed thì mence trội hơn vì thế gây áp lực hơn chứ.mặc dù cái type chỉ bị x4 fire cũng khá mạnh nhưng def của nó chưa đủ để đỡ cho nó các hit dù chỉ x1,hầu hết là nó sẽ bị 2HKO bởi các OU hiện nay
Quên Bullet Punch rồi à ;)) Kết hợp với build Def+ Spdef tùy thì nó cũng sống dc mà KO mình trước
Mence đúng là chỉ có DD mạnh thôi, nhưng xét về cái DD thì con Gyarados cũng rứa :-j
Mốt dám ban lun Gyarados hả =))

BubbleHead

Nấm bình thường
Heatran trong thế giới thực k lo vì hầu như chẳng ai chọn dc iv nature tốt cho nó :-j và cũng như bạn trungtu1441996 vừa nói,nhảy ra đỡ bullet,lên acid armor,bắn 2 phát surf or hydro là scizor hết phim,nhất là khi vapo có protect kèm left over.nếu k build speed thì chak chắn sẽ toi vs vapo ;)

wow_wow

Thành viên lâu năm
Nếu chỉ đem Vaporeon ra nói thì ko công bằng lắm =(( Tớ so độ nguy hiểm thì so về lượng counter trong metagame, counter của Scizor ít hơn Mence mà :-j
Ko thix xài con Vaporeon lắm, ngoài pass cái acid armor với 1 chút power từ Hydro Pump hay Ice Beam. Nếu chỉ dùng để counter Scizor thì ko đáng đúng ko :-j

Trong khi counter của Mence lại có rất nhiều trò biến hóa :">:))

BubbleHead

Nấm bình thường
nó còn counter của ice và đặc biệt water đi kèm vs rhyper thì sẽ thành 1 cặp k sợ nc điện,còn gặp grass thì nhảy con khác ra :">

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Superpower sau khi Sword Dance, Bug Bite cũng diệt dc Vaporeon thôi :)) Cả Heatran nữa, p/s con skarmory chả làm j dc Scizor coi chừng đứng nhìn nó Sword Dance rồi tung Superpower

Quên Bullet Punch rồi à ;)) Kết hợp với build Def+ Spdef tùy thì nó cũng sống dc mà KO mình trước
Mence đúng là chỉ có DD mạnh thôi, nhưng xét về cái DD thì con Gyarados cũng rứa :-j
Mốt dám ban lun Gyarados hả =))
Vapo thừa sức OHKO Szicor = Hydro pump STAB lên trc khi scizor kịp làm gì rồi :)).Heatran thì counter scizor ngon, skar thì roar bay luôn :P. Mence DD hơn Gya là vì attk với speed cao hơn, move mạnh hơn.

---------- Post added at 08:27 PM ---------- Previous post was at 08:25 PM ----------

Nếu chỉ đem Vaporeon ra nói thì ko công bằng lắm =(( Tớ so độ nguy hiểm thì so về lượng counter trong metagame, counter của Scizor ít hơn Mence mà :-j
Ko thix xài con Vaporeon lắm, ngoài pass cái acid armor với 1 chút power từ Hydro Pump hay Ice Beam. Nếu chỉ dùng để counter Scizor thì ko đáng đúng ko :-j

Trong khi counter của Mence lại có rất nhiều trò biến hóa :">:))
Scizor có thể counter bởi Heatran, skar,... còn Mence thì ko. Vaporeon thì có STAB Hydro pump mạnh hơn bạn tưởng đấy :-".

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN