Luminous Arc 1 & 2 - Thảo luận nào !

Cửa hàng game Nintendo nShop

mí đại ka chỉ giùm em kai FP là kái j` vậy! còn ép đồ thì khi nào mới đc ép vậy! trò này thay mobs nó cứ íu íu thía nào á
Ùh yếu lắm tới chapter đánh với con nhỏ phù thủy ác gì đó - ko nhớ là chapter mấy(hình như là mười mấy thì phải ) nó uýnh cho bầm dập lun, phải đi luyện lên level cao mới đánh lại nó

chơi FF tactic trên GBA hay hơn game này nhiều.
Bạn đã chơi chưa mà phán 1 câu như vậy, đồng ý là FF Tactic hay nhưng trò này nó có cái hay của nó, 1 trò có mỗi đặc điểm khác nhau , bạn thử đưa ra lập luận của bạn xem tại sao trò FF Tactic hay hơn, cứ nói suông thì ai chả nói được

chả thấy nó mạnh j` hết á,mình cho 3 ku bay vào chém cho mí nhát là tèo:">
mà công nhận cái thằng cầm cây kiếm to mạnh dễ sợ,mí thằng # damg = 2/3 nó là hết ah
"chơi FF tactic trên GBA hay hơn game này nhiều" <<<< cái này em chẳng thích,cứ chọn Q rồi vào làm,ớn=.=!

uhm Leon chứ còn ai nữa, mới đầu thấy nó tưởng yếu ai dè về sau dam nó cao nhất nhóm, nó mà chơi Flash Drive là đi đứt 1 con level 30

Cho mình hỏi về Luminous Arc 2 bản US

hôm nay mới chơi cái game Luminous Arc 2 bản US trên R4 thử , đi được một tí tới lúc vô trận gặp con Shadow Frost Witch lần đầu tiên thì chỉ sau vài ba câu nói qua nói lại thì đứng lun , sound vẫn chạy bt but ko làm gì được nữa , bấm nút gì cũng ko được , bắt đầu đứng khi con Witch hỏi thằng Roland " why do u have so much confident ?" và chú Roland trả lời lại :em25:
Ai bít cách khắc phụ thì chỉ giúp với , thx :D

Chậc, sau FFTA2 thì có lẽ đây là 1 trong những game Tactic RPG hay nhất trên DS mà ít người chơi nhở :D ? Tớ vừa chơi được 1 tuần, ghiền ghê ^^

hôm nay mới chơi cái game Luminous Arc 2 bản US trên R4 thử , đi được một tí tới lúc vô trận gặp con Shadow Frost Witch lần đầu tiên thì chỉ sau vài ba câu nói qua nói lại thì đứng lun , sound vẫn chạy bt but ko làm gì được nữa , bấm nút gì cũng ko được , bắt đầu đứng khi con Witch hỏi thằng Roland " why do u have so much confident ?" và chú Roland trả lời lại :em25:
Ai bít cách khắc phụ thì chỉ giúp với , thx :D
Qura đó bắm A,B hay lên,xuống gì đó,sau đó mình được lựa chọn câu trả lời

Ờ, sao nhiều bác mắc đoạn này thế :D, chỉ cần chỉ lên xuống chọn câu trả lời là đc. Cái Luminous Arc 2 này tớ chơi trên giả lập No$GBA, bị lỗi rất khó chịu là thi thoảng bị đứng hình khi dùng Flash Drive (nghe như bút nhớ USB ấy nhờ ^^) - lần đỉnh điểm là ...boss cuối, từ đó kẹt đến giờ >.< (may mà mình cũng tìm hiểu kha khá quest phụ rồi, hic)

chà, game hay mà ít người thảo luận nhỉ...tuy lối chơi hơi đơn điệu nhưng bù lại là cốt truyện hay, đề cao chiến thuật + phong phú về item, class, skill, lapis...
bạn nào end game rồi cho mình hỏi là sau khi xong chap cuối, game unlock cho mục bonus có ảnh, các đoạn đối thoại nhưng còn 1 số vẫn để ẩn vậy giờ muốn mở thì làm thế nào....nghĩ đến viễn cảnh chơi lại new game là thấy oải rồi....

pokemon gà

Nấm nhỏ
ý bản là bản 1 hay bản 2
câu trả lời đơn giản là chơi new game +
bản 2 có 2 cái end
chơi lại không nản đâu giữ đội hình mà :)

ý bản là bản 1 hay bản 2
câu trả lời đơn giản là chơi new game +
bản 2 có 2 cái end
chơi lại không nản đâu giữ đội hình mà :)
mình vẫn chưa hiểu, chơi lại thì đúng là giữ nguyên form nhưng cốt truyện vẫn như cũ, xảy ra cái vụ 2 con mèo josie đấu với nhau, 2 con karen....vả lại mình thì toàn 4x mà quái nó lại lv.1 đập kiểu gì cũng phải 800-1000 damage....đáng ra phải như diablo mức lv trần phải up chứ....

pokemon gà

Nấm nhỏ
lần 2 chủ yếu để kiếm cho đủ 2 cái end + spa intermission + 2 con witch ẩn+ kiếm hết mấy tấm ảnh ( nếu chưa có)

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
cái này em chơi tới chapter 13 hay 14 gì đó thì thua, quái cứu trọ ra liên tục, còn cái heros of mana cũng chapter 13 bí vì quái cũng quái cũng ra hơi bị ít, cái HoM nó giống phiên bản FF 12 nhỉ nhưng cắt cảnh thì cùi hơn

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN