[Manga] The Legend of Zelda - Đã có phiên bản tiếng Việt!

Cửa hàng game Nintendo nShop

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Truyện hay đấy.
Ps : Sao cậu không có Link down về cho nó nhanh ? :-? Àh chắc tính câu khách vào thăm Blog nhìu nhìu tí xíu ấy mà =))

Tớ dịch đến đâu là up ngay đến đó. Mạng nhà tớ trả phí lên không dám up vội lên MediaFire. Vừa dich xong 15 chương xong. Tớ đi up chùa :) lên MF rồi. Link để ở chương 15 đó. Để ý kĩ sẽ thấy đó các bạn (bộ A Link To The Past cũng vậy đó). Hiiiii hiiii.
Tớ mới in ra giấy 200 trang Majora's Mask để dịch ( mất hơn 50 tờ A4. Híc tốn kém quá, nhưng tiện vừa dịch ở đâu cũng được không phải lúc nào cũng kè kè cái máy vt, đau mắt lắm) . Khi nào xong tớ sẽ sửa bản Tiếng Anh trên PhotoShop. Các bạn đón đọc nhé

zelda131292

Nấm nhỏ
Hôm nọ làm bộ này mà bận quá nên bỏ nửa chừng :))... Góp ý bạn xíu: khi dịch nên chọn font "HL Comic" nha, font chuẩn của mọi truyện đó :).

Cám ơn các bạn đã đón đọc. Tớ đang cố gắng dịch gần hết tất cả các bộ truyện Legend of Zelda. Các bạn đã dịch thì cũng biết đó, dịch mất rất nhiều thời gian nên không thể nhanh được. Tớ còn phải đi làm, lại còn bạn gái nữa...:-D nên rảnh lúc nào thì dịch lúc đó thôi. Tớ gần như không bao giờ vào yahoo chat cả, tớ lập ra chủ yếu là để vào blog thôi, nên gần nhiư không bao giờ sử dụng. Tớ cũng định viết thêm nhiều hướng dẫn Game Legend Of Zelda mới nhưng ngặt nỗi máy cấu hình yếu quá nên đành chịu. Híc

Bộ truyện nào khi dịch xong toàn bộ tớ cũng để Link ở chương cuối cùng. Link ẩn trong tên của truyện đó, các bạn có thể down ở đó. Vì mạng ở nhà trả phí nên phải đi up mạng chùa mà :P

Cảm ơn bạn Zelda131292 nhé, tớ sẽ đi tìm Font đó xem. Máy VT nhà tớ nhiều Font lắm nhưng ngặt lỗi chuyển sang Tiếng Việt thì 1 số font cứ ra ô vuông nên đành phải chơi thằng Arial và Times New Roman.

zelda131292

Nấm nhỏ
Bạn down HL Comic ở đây. Nếu dùng Unikey thì bạn chuyển qua Bảng mã là "BK HCM 2".

Font thích hợp:
+Font dành cho lời thoại bình thường : HLcomic 1 , HLcomic 2
+Font dành cho suy nghĩ : Cùng loại với lời thoại bt nhưng để chế độ nghiêng và màu xám
+Font dành cho tiếng động to , tiếng hét : HLComicBoom ( HLComibm )
+Font dành cho lời dẫn truyện : UVNDaLat_R
+Font dành cho tiếng phát ra từ các thiết bị điện tử ( tivi , đt , ... ) : HLComic 1 chế độ nghiêng
+Font dành cho các lời chú thích , lời bình nhỏ gần nhân vật : HLsimple
+Một số font nét mềm mại dùng cho shoujo : MoiHong , MuaThu
Hy vọng sẽ giúp ích :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN