Mario Kart Wii - Nhập cuộc

Cửa hàng game Nintendo nShop

Theo bạn có nên tổ chức giải đấu Mario Kart không ?

• Số thành viên bình chọn
    22
  • Poll closed .
Tớ ở HN. :| Đáng bùn là ko ở TP HCM.
Thông báo với dân Wii HN là ngày mai HN chính thức có Mario Kart PAL (Đầu tiên định down bản J nhg mà nhìn qua phần language thấy chỉ toàn J nên quyết định down PAL ===> Multi 5 languages)
Ai muốn sở hữu đầu MKW đầu tiên tại HN vui lòng gửi nt vô nick mình. Mình sẽ copy free (free tức là free fee, chứ copy thì bạn nào mang luôn 1 cái DVD qua nhé)

Sửa chút phần Burn luôn. Mình burn tốc độ 2x và dùng WiiBrickBlocker để ngăn update. Yên tâm mà chơi nhé. Burn xong mình test trên máy US của mình xem có ok ko rùi up ảnh. Bác nào muốn test với máy JP lên hệ nha

Tớ ở HN và tớ đã chơi PAL từ hôm qua rồi (máy J, ko xài patch gì hết) :|
Hôm qua vừa đánh liều update, đã bị dup channel rồi còn bị nữa =)) Cũng may là mới có cái channel remover.

ppkhoa

V.I.P Member
Cũng không ảnh hưởng gì đâu bạn, đúp channel cũng là dạng semi-brick nhưng không ảnh hưởng, nếu thấy nó mất thẩm mỹ thì xài channel remover, nhanh, gọn lẹ nhưng cũng dễ hư máy nếu không chọn đúng vùng !

Game này remove error 001 khá khó khăn, đặc biệt hơn các game khác ! Lần này không phải trong main.dol nữa mà còn lan ra trong các file khác !

Thì chưa block update nên update lộn bị dup là đúng roài mà
:P. Tớ thì chưa biết nó có chạy đc trên D2CKey ko. đang chuẩn bị test

lemonadess

Banned
Work 100% trên D2CKey, vì máy mình xài chip đó. Hiện giờ mới chỉ có SSBB mới "cạch" vụ modchip thôi. Mà giờ cũng không thành vấn đề. Mấy game khác DVD thường thì chip nào chơi cũng được. Trừ chip giả :)

vodoi_em

Nấm nhỏ
Hôm qua vừa đánh liều update, đã bị dup channel rồi còn bị nữa =)) Cũng may là mới có cái channel remover.
nhà cậu có ổ DVD RW k, mà nhà ở đâu xem tớ có qua được không:D. cho tớ cái địa chỉ nha, à cả cậu kiendt nữa, nhà cậu ở đâu vậy
Cám ơn các cậu rất rất nhiều:D
cho tớ cả YM nữa nhé:D

Nhà mình ở Triệu Việt Vương. Nhưng mới down có chút game mới về thôi. Game cũ mình xóa bớt đi cho đỡ nặng máy rồi. Có gì cứ pm vào nick trong diễn đàn rồi mình sẽ trả lời.

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
thông tin nhỏ hy vọng giúp ích cho ~ ai đang đau khổ với Wiikey Clone ^^ Mình vừa thử xong đua ngon lành cành đào :D

Patch ERROR #001 cho Mario Kart Wii (PAL)

Game MarioKart bản PAL vừa ra mắt có phần bảo mật ERROR #001 phức tạp hơn do nó phân tán ra nhiều nơi. Để patch game này chơi trên Wiikey Clone (và các modchip dính lỗi ERROR #001) thì bạn cần phải dùng patch riêng. Sau đây là các bước đơn giản để patch MarioKart Wii PAL. Mình đã thử và chạy dc trên Wii JP modchip Wiikey 1.9b (clone ko update dc lên 1.9G và 1.9 S).

Đầu tiên bạn tải file này về: WiiKart

Sau đó xả nén ra và chạy file ppf-o-matic3.exe (lưu ý: máy tính phải có cài sẵn Microsoft Dotnet 2.0 - Search Google để có link).

Phần ISO Patch chọn đường dẫn tới file ISO MarioKart của bạn.
Phần Patch chọn đường dẫn tới file mkwii2.ppf (Có sẵn trong thư mục chứa chương trình)

Ấn Apply -> Chờ nó patch xong -> Burn ra chơi mà ko cần sợ bị lỗi ERROR #001 nữa >:D<

Chúc vui vẻ :)

Lưu ý:

Tốt nhất bạn bên dùng Wii Block Bricker để patch thêm lần nữa, phòng trường hợp update bị brick.
Firmware Wii khuyến cáo để chạy game này là 3.2 (Bản update kèm theo của SMBB)

Có thể lần dupe trước là từ game hệ US, còn lần này là hệ PAL nên vẫn bị thêm phát nữa, đợi một thời gian cho mọi người dùng cái channel remover xem có bị làm sao không, an toàn rồi mới xài :em36:
Wiikey xịn kể ra cũng tốt phết, chơi hết các game, kô phải lo error 001 nữa.

lemonadess

Banned
PPkhoa test rồi, channel remover chạy ngon lành nếu dùng file đúng hệ. Dùng sai hệ thì chưa ai dám vì hậu quả là rất nặng nề.
Mình chưa có điều kiện thử do thẻ nhớ bị lỗi um xùm. Cứ báo load boot.elf failed hoài.

nhà cậu có ổ DVD RW k, mà nhà ở đâu xem tớ có qua được không
Tớ ở Nguyễn Lương Bằng :)
À tớ hỏi, cái Channel Remover thì máy mình hệ J xài bản J hay xài bản bị dup? :-/
Mà hình như bản PAL hình xấu hơn bản NTSC hả? :-/

vodoi_em

Nấm nhỏ
Tớ ở Nguyễn Lương Bằng :)
À tớ hỏi, cái Channel Remover thì máy mình hệ J xài bản J hay xài bản bị dup? :-/
Mà hình như bản PAL hình xấu hơn bản NTSC hả? :-/
xa dữ, tớ ở nguyễn công hoan.
các cậu có biết hack cái này khác gì với SMG U k'
sr spam vì k nhìn thấy
Hôm nay phải thử mới được, vừa mua con DVD RW:D

ppkhoa

V.I.P Member
[Voting] Nintendo VN Mario Kart Tournament

Hey ! Mario Kart mới được phát hành cách đây vài ngày và đáng mừng hơn nữa là có thể chơi trên mọi hệ máy ! Vậy là mọi người có thể chơi game này rồi ! Vì thế, mình muốn hỏi ý kiến của mọi người xem có nên tổ chức một giải đấu Mario Kart trên Wii hay không ? Hãy bầu chọn và cho mình biết ý kiến của các bạn ! Nếu đồng ý thì mình sẽ cố gắng sắp xếp xong trước ngày phát hành Mario Kart US và bắt đầu đăng kì từ ngay đó ! Cám ơn các bạn đã quan tâm. Cuộc bầu chọn này sẽ kết thúc vào ngày 22/4/2008 !

lemonadess

Banned
Bạn Luker phán ngay 1 phát không :))
Chắc chắn là nên có rồi Khoa à. Tuy anh ko thích hợp với thể loại này lắm, nhưng có thi đấu thì cũng sẽ tham gia thôi :)

a cũng thik lắm nhưng acc mega die rồi + bận thi DH khoa àk zzzzz dù sao mọi người vẫn nên thi đấu cho vui , forum game nên game hóa luôn chứ hem chỉ tán gẫu forum ...

Jenny

V.I.P Member
Mình gà lắm, nhưng nếu có tổ chức thì cũng tham ja cho có "tụ" vậy, giao lựu học hỏi là chính. Đồng ý 2 tay.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN