HCM Máy đã bán! Nhờ MOD để topic thêm vài ngày!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Rất hối hận là hôm đấy thấy thế, nghi ngờ trong đầu mà lại không vào cảnh báo các bạn :)) Một phần cũng hơi ngại vì biết mình nói ko có trọng lượng, cũng chả ai tin (thực ra ngại mất thời gian với lằng nhằng, phiền phức lắm, lại còn sợ cả mấy thành phần đạo đức giả vào bênh vực nó, rồi quy cho mình tội phá quấy chỗ ngta làm ăn thì khổ :)))

Sửa lần cuối:
đang ở vn chứ không phải là ở mỹ nha bạn. số tiền bạn bỏ ra là bao nhiêu ? bạn chịu chi bao nhiêu ? thôi, dẹp luôn ý nghĩ kiện cáo đi. năm 2010 mình kiện vi phạm bản quyền thương hiệu mãi đến năm 2012 mới giải quyết xong và số tiền mình bỏ ra không dưới 50tr để "bồi dưỡng", thằng bạn mất chiếc sh phải chung chi gần 80tr mới tìm lại được xe chỉ sau chưa tới 3 ngày và vẫn may là có thỏa thuận xe vẫn còn zin sau khi nhận lại.
lúc trước mình có mua đt TQ 3tr, trên website để là lên wifi được nhưng không lên được, mình đòi lại tiền vì sai thông tin nhưng chủ tiệm không giải quyết, mình lên phường và họ mời chủ tiệm lên bắt họ thu lại đt và hoàn trả 3tr cho mình.
sau 1 thời gian đi ngang qua thì không còn thấy tiệm đt đó nữa, không biết có liên quan vụ của mình không @@
tiệm đt Phát Tài gần đầm sen đó.
mình người ngoài cuộc nên cũng không nói vô chuyện của các nạn nhân nữa, mà nếu là mình thì lên phường.

Nói chung là vụ này cũng lớn, các bạn có liên quan nên tập trung lại mà thay trời hành đạo thử xem, nếu ko nó lại đi lừa người khác nữa á (còn về luật pháp thì cũng ko lo lắm, có bao nhiêu ng bị lừa đứng ra làm chứng cơ mà)

Trước bên voz có đồng chí cusiu gì đó làm gương kìa, bỏ qua cho nó một vụ là kiểu gì cũng có vụ 2, vụ 3, đến vụ thứ n mới tóm đc.

Sửa lần cuối:
IP thì đừng mơ bạn à, Việt Nam mình xài IP động, chưa kể có thể nó còn sử dụng nhiều thiết bị/laptop/pc khác nhau, nếu track thì tỉ lệ rất nhỏ @@

cena2008

nWriter
Ban eshop là sau này ko vào được eshop mua game digital nữa. Nhưng mọi chức năng của máy đều bình thường, update fw máy hay chơi onl bằng gamecard vẫn bình thường cả.
Update fw máy thì ko biết chắc nhưng chơi online thì chắc chắn ko dc nhe bạn. vd mario kart, pokemon x/y nếu bạn ko tải bản patch / update lên 1.1,1.2 thì nó đâu cho bạn chơi online. trong khi update game lên thì phải tải trong eshop -> eshop bị ban thì sao vào dc :)

change_me89

Nấm nhỏ
Update fw máy thì ko biết chắc nhưng chơi online thì chắc chắn ko dc nhe bạn. vd mario kart, pokemon x/y nếu bạn ko tải bản patch / update lên 1.1,1.2 thì nó đâu cho bạn chơi online. trong khi update game lên thì phải tải trong eshop -> eshop bị ban thì sao vào dc :)
Tùy game thôi bạn ^^. nếu game đó ko ra bản patch thì onl vẫn bình thường mà :)

junior1506

Nấm nhỏ
Thím thớt thử cách này chưa? Mà cái thằng bán CC chùa qua sông xong giờ đấm *beep* vào sóng nhỉ, chả thấy support mẹ gì. Mà thớt mua của nó nhiêu xu mà bị ban thế.

Additional Steps:

1. Change the Region Setting to Canada
    1. From the Nintendo 3DS HOME menu, select "System Settings."
    2. Select "Other Settings," then "Profile."
    3. Select "Region Settings," then select Canada (this will be changed back to United States in a moment).
    4. Select "OK" twice, "Back" twice, then "Close" to return to the Nintendo 3DS HOME menu.
  2. Enter the Nintendo eShop
    1. Select the Nintendo eShop icon, then select "Next" twice.
    2. Select "I agree," "Next," then "Confirm."
      Note: You will see a notice about how the change in country settings affects your funds. Your funds will become accessible again once the country is changed back to United States at the end of this process.

3. Select " any province, and select "OK" twice to enter the Nintendo eShop.
      • If prompted to link to Club Nintendo, select "Skip."
    4. Press the HOME Button and select "Close" to exit the Nintendo eShop.
  3. Change the Region Setting to United States
    1. Select "Other Settings," then "Profile."
    2. Select "Region Settings," then select United States.
    3. Select the state, then "OK."
    4. Select "Back" twice, then "Close" to return to the Nintendo 3DS HOME menu.
  4. Update the Zip code in the Nintendo eShop
    2. Select "I accept," "Next," then "Confirm."
      • If prompted to link to Club Nintendo, you may choose to do so now, or you may select "Skip" to link your account at a later time.
    3. Select the "Menu" button from the top-left of the touch screen.
    4. Scroll down and select "Settings / Other."
    5. Scroll down and select "Location Settings."
    6. Enter the zip code, then select "OK."
    7. Verify that your city, state, and county are correct, or select the city, state, and county if prompted.
    8. Select "OK" twice to confirm your location settings.

Thím thớt thử cách này chưa? Mà cái thằng bán CC chùa qua sông xong giờ đấm *beep* vào sóng nhỉ, chả thấy support mẹ gì. Mà thớt mua của nó nhiêu xu mà bị ban thế.

Additional Steps:

1. Change the Region Setting to Canada
    1. From the Nintendo 3DS HOME menu, select "System Settings."
    2. Select "Other Settings," then "Profile."
    3. Select "Region Settings," then select Canada (this will be changed back to United States in a moment).
    4. Select "OK" twice, "Back" twice, then "Close" to return to the Nintendo 3DS HOME menu.
  2. Enter the Nintendo eShop
    2. Select "I agree," "Next," then "Confirm."
      Note: You will see a notice about how the change in country settings affects your funds. Your funds will become accessible again once the country is changed back to United States at the end of this process.

3. Select " any province, and select "OK" twice to enter the Nintendo eShop.
      • If prompted to link to Club Nintendo, select "Skip."
    4. Press the HOME Button and select "Close" to exit the Nintendo eShop.
  3. Change the Region Setting to United States
    1. Select "Other Settings," then "Profile."
    2. Select "Region Settings," then select United States.
    3. Select the state, then "OK."
    4. Select "Back" twice, then "Close" to return to the Nintendo 3DS HOME menu.
  4. Update the Zip code in the Nintendo eShop
    2. Select "I accept," "Next," then "Confirm."
      • If prompted to link to Club Nintendo, you may choose to do so now, or you may select "Skip" to link your account at a later time.
    3. Select the "Menu" button from the top-left of the touch screen.
    4. Scroll down and select "Settings / Other."
    5. Scroll down and select "Location Settings."
    6. Enter the zip code, then select "OK."
    7. Verify that your city, state, and county are correct, or select the city, state, and county if prompted.
    8. Select "OK" twice to confirm your location settings.
Cái này là fix lỗi ko down được bạn nhé

Thanh Dat

Nấm nhỏ
ban eshop thì vẫn chơi game card bình thường, chơi online bình thường, up FW vẫn bình thường, nhưng đã chơi game card thì ko cần lo lắng vụ FW vì bác đút gc nào vào mà máy có FW nhỏ hơn thì máy sẽ tự up FW máy bằng FW gc và chơi thôi. Chỉ là người ta thích eshop ở chỗ có khi mua đc game giảm giá trên eshop, down demo về chơi thử (vấn đề này ko quá quan trọng vì có thể lên youtube xem đầy), rồi có game digital để trong máy, đỡ phải thay gc tới lui. Khác nhau chỗ đó thôi còn lại thì y chang. :)
ô đơn giản thế thôi sao mấy bác lại cãi nhau ghê thế

change_me89

Nấm nhỏ
Ở ngoài có bài về vụ hack. Các bạn có thể lên đó bàn luận. Máy mình ra sao mình đã nói rõ. Các bạn up giúp mình cám ơn :)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN