Megaman Star force 2- Anh em vào form Brother Band đi!!

Cửa hàng game Nintendo nShop

hình như Rougemegaman ko dùng dc mega buồn quá mạnh vậy mà
_Dành cho những ai thích dùng Roguemegaman nhưng xài được Mega card + Link power không giảm:

1/Bật RM lên rồi thoát ra menu chính.
2/vào lại màn hình bật/tắt RM, ấn A, nó sẽ hỏi mình có muốn turn off RM không, khi này bạn chọn quit. Menu sẽ hiện ra 3 dòng : "Turn power up off", "Delete" và "Quit". Khi này bạn chọn "Delete"
3/ khi nó hỏi bạn có muốn xóa không, bạn chọn không.
4/ Màn hình lại hiện lên như lúc đầu, chỉ còn 2 mục Turn Off và Quit. Chọn Turn off.

Xong 4 bước trên là bạn có sức mạnh ý chang RM ( +4 all stat) nhưng Link power không bị trừ + bạn có thể xài được mega card + fusion thành Tribe king.

_Thôi được, thôi được, edit lại đây: Do phía trên là mình vô tình làm được nên vội đưa lên chia sẻ cho mọi người nên chưa test lại cách làm ngắn hơn như Luong Lao Shi. Bạn chỉ việc bật Rogue lên , thoát ra menu chính rồi chọn "Turn off", đừng chọn "Turn Power up Off", làm cách này, bạn sẽ có được sức mạnh của RM nhưng ko phải chịu các bất lợi khi dùng RM.

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Lol.Lằng nhằng.Thế thì nhập code được Rouge Form thì vào ấn A chọn Turn off để tắt thằng Rouge

Mà thực chất ra cái +4 stat chỉ là cái hack cheat thôi chứ không phải cứ thành Rouge là được +4 stat đâu:-"

_Hửm??? chỉ mình được không? mình chưa biết cái này :P.

_Mọi người cho hỏi mấy cái "Blank Card" là để làm gì vậy? mình mới tìm được khoảng 4 cái thì phải? có tổng cộng bao nhiêu cái vậy?

_Mọi người cho hỏi mấy cái "Blank Card" là để làm gì vậy? mình mới tìm được khoảng 4 cái thì phải? có tổng cộng bao nhiêu cái vậy?
Cái này bạn lên GameSpot có đấy!!!Mún biến thành Tribe King thì chọn cái menu omega xis , bấm select :
[A] [E] [M] [Q]
[F] [J] [N] [R]
[C] [G] [K] [O]
[D] [H] [L] [P] [T]
Đây là các chữ để bạn đánh: ICGOSL ĐỂ BIẾN THÀNH TRIBEKING KHI VÀO ĐẤU!!!

Blank card cũng tương tự như vậy nhưng thứ tự chữ cái khác. Nó dùng để lấy 1 số card đặc biệt.Bạn xem chi tiết ở hướng dẫn của anh Luong Lao Shin!!!
Chúc vui!!!

Hơi bùn vì mình chơi đến chapter cuối rồi thì hôm nọ bấm nhầm xóa mất đi, ngồi tiếc mãi:em42:

Cyberhunter

V.I.P Member

Có 10 cái tổng cộng anh ạ, anh xem chi tiết ở đây
Chỗ Apolp ấy, vô chỗ đánh nhỏ rắn trên tòa tháp, có thằng nó cho mình bấm code giống như wave command là gì thế?!?

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Luong Lao Shi cho mình hỏi tí, ở đoạn sau khi chứng kiến cuộc tấn công của Black Phantom, Geo phải đi ra ngọn tháp nào đó (mình quên tên rồi) và phải đi = Wave change nhưng không đi được vì có mấy con ghost đứng chặn ở cửa ra vào. Làm thế nào đây?

Cyberhunter

V.I.P Member
Anh Luong giờ thành phụ huynh rồi :)), giờ tui trả lời bạn dám đi theo ko =)), đùa thôi :|, lên chỗ cổng vào cinema chỗ mý bà bán vé hay bán nước gì ấy. Lấy cái mấy hút bụi hút mấy con ma vào :))
Rồi tới cái tháp đó thì dùng wave road chạy lên đỉnh, chứ về sau bạn mới vào tháp dc
Mọi chi tiết xin xem hướng dẫn hoàn chỉnh của anh Luong: Link

kidbuu

Nấm nhỏ
Nick : L
Ver. : Ninja
Y!M : L_Lawliet_1992
Wow,topic hoạt động nhộn nhịp wá nhỉ.Sorry mọi người vì lần trước em post bài giới thiệu về game bên mục"ROM info" sơ sài wá(Post vội để còn chơi,lúc đó còn bị post nhầm bên Wii nữa chứ:P).Mà giờ thì xong rồi,con DS lại bay vô két sắt,ko có dịp thảo luận với mọi người!

P/S: Công nhận cái ending của seri MGM Battle Network và StarForce bao giờ cũng cảm động đến....rơi nước mắt:cray[1]:

Cyberhunter

V.I.P Member
Mấy cái ending của game hơi dễ đoán :|, tớ nghĩ ra cả.
Những game ko đoán nỗi ending: Apolo Justice, Phoenix Wright, the world end with you =))

em chơi tới lúc lặn xuống biển ở mechloch 1 để tìm mấy cái con bị chìm ,em tìm đựoc 2 con o sao bien và cái vương miện nhưng cái con ỏ gần tàu chìm thì ko thấy đâu ai chỉ chính xác jumf em

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN