Metroid Prime 3- Corruption: Liệu có đáng mong đợi ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

tức là trong đĩa là một bản cập nhật khác với 2 bản cập nhật lên 3.0 online đúng không
Vậy khi mua đĩa phải hỏi rõ nó đĩa hệ gì hả, lỡ mua lộn đĩa châu âu là máy mỹ cũng tiêu luôn phải không

ppkhoa

V.I.P Member
To shinichiduy: Tui không biết là có bị nữa hay không vì chưa thử máy Mỹ. Với lại 2 kênh ảo đó không làm ảnh hưởng tới máy, nếu muốn xóa đi thì chỉ cần format Wii lại thôi nên không sao hết. Đang chơi Metroid Prime 3 nè, có bị gì đâu !?

Bạn nào chơi rồi thì cho mọi người vài dòng cảm nhận đi.:myemo0128: .Mình muốn chơi lém nhưng ở chỗ mình ko bán đĩa toàn phải đặt chỗ khác ,họ bắt lấy 5 đĩa mới được ship.:em25:

ppkhoa

V.I.P Member
To HPPro: Chơi Metroid Prime 3 rùi, rất hay, phê lắm, chép đĩa trên mạng từ megaupload về (đã đề cập trong bài Wii ISO đây !!!), burn ra dvd là chơi được

To Shinichiduy: Tui chơi máy Nhật, bị 2 channel ảo, nhưng vẫn chơi tốt các trò khác, internet xài bình thường, truy cập option bình thường. Nói chung ngoài hiển thị 2 kênh ảo ra thì chẳng có gì cả ! Không làm hư máy đâu mà lo, chỉ có trò Boogie là không chơi được trên mày hệ PAL thui

PPKhoa, máy ông up lên 3.0J rồi bỏ dĩa vào, nó update típ thành 2 chanel, có đúng không?
hay là ông update từ dĩa M3? Có thể nói rõ thêm chút được không?
Tui đang down torrent về, chắc chiều mai xong.
Tui không mún có 2 kênh ảo. nên đang tích cực nghiên cứu vụ này.

thế máy đang bị semi brick có chơi được game này không các bác, thèm quá mà không dám cho đĩa vô vì sợ từ semi thành brick hẳn thì đi đời con máy nhà em

ppkhoa

V.I.P Member
To anubissx: Máy đã update lên firmware 3.0 mới có thể chơi được Metroid, sau đó khi bỏ đĩa vào thì nó sẽ update tiếp, sinh ra 2 kênh ảo mới. Nếu không muốn có 2 kênh ảo thì chỉ cần format lại Wii memory là hết, nên cũng chẳng hại gì

Unicorn9x

Nấm nhỏ
kênh ảo đó hình như connect wifi là xài dc mà?? để xem thời tiết với tin tức?? đúng hem?? tại em hok có máy wii:D

ppkhoa

V.I.P Member
Không phải, và dù có wifi cũng không thể sử dụng, đã nói là kênh ảo. Kênh thật vẫn tồn tại nhưng đối với những ai không mướn người khác nhìn vào máy mình thấy rối thì đang tìm cách burn đĩa để loại bỏ vấn đề đó. 2 kênh ảo không ảnh hưởng gì đến Wii cũng như các game của Wii

thế máy đang bị semi brick có chơi được game này không các bác, thèm quá mà không dám cho đĩa vô vì sợ từ semi thành brick hẳn thì đi đời con máy nhà em
ko ai trả lời cho mình vấn đề này à, helppppppp meeee thèm chơi trò này quá rồi :em26: :em26:

ppkhoa

V.I.P Member
yên tâm đi, trò này đối với máy không brick cũng chơi được nên máy semi-brick đảm bào không sao đâu ! Cứ bỏ vào, up lên là chơi thôi

Tui chơi rồi, có thêm 2 kênh ảo.
Ai liều mạng up lên 3.0J rồi lúc nó đang update từ dĩa, tắt máy mỏ lại coi nó cho chơi mà không có 2 kênh ẩn không? Giống cách xài 2 dĩa M3 ở trên đó.
Về cảm nhận của game thì rất đáng chơi, nếu đã có Wii thì nên chơi. Giống như Zelda, đã có Wii là phải chơi.

Ai liều mạng up lên 3.0J rồi lúc nó đang update từ dĩa, tắt máy mỏ lại coi nó cho chơi mà không có 2 kênh ẩn không? Giống cách xài 2 dĩa M3 ở trên đó.
Tui làm rồi nè , hoàn thành tốt , chả có 2 kênh ảo , tại đọc sơ sơ thấy xóa kênh ảo thì format wii , mà lúc đó nó format hết channel , không biết nó có format luôn cái Mii channel không , mất mấy nhân vật tạo uổng .:b-d[1]:

Ặc, làm tới 2 dĩa lận ah`.
Ý tui là làm 1 dĩa bình thường, clean disc.
Rồi update nửa chừng tắt xem có 2 kênh ảo không?
Mà thôi, lỡ có rồi cũng chẳng sao. Chơi xong chắc cũng kô format lại đâu. Game hay mà, chơi lại.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN