3DS Moe Moe Daisensou: Gendaiban 3D - Game "moe" nhất của 3DS xD

Cửa hàng game Nintendo nShop

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT

Phát triển/Phát hành: System Soft
Thể loại: chiến thuật
Ngày phát hành: 15/12/2011 (J)​

Game dàn trận theo lượt, chiến tranh hiện đại với xe tăng máy bay các thứ nhưng được "moe" hóa theo phong cách manga-anime :x Đây là bản port từ PC qua, thêm hình ảnh 3D vô.

Trailer

Screenshot

chaienNDS

Phóng viên chiến trường
Thêm hình ảnh và thông tin nữa nè :
- game tương thích hoàn toàn kiểm soát trên màng hình cảm ứng (trộn lẫn nhiều stylus và còn nhiều thứ khác)
- hệ thống sữa chữa có thêm vào , nếu nhân vật bạn bị hư hại gì thì có thể sữa lại được
- sẽ có tính năng dành riêng cho 3DS

hình ảnh này là đặc trưng của dòng game này :

chú thích : ai không biết game này thì nó giống như game Advance Wars trên NDS mà nó có đặc trưng là các nhân vật bị dính đòn thì quần áo rách theo kiểu manga giống game Kagura của 3DS

chaienNDS

Phóng viên chiến trường
moe giống như là hình ảnh 2D theo kiểu hơi khiêu gợi tí, thường cho các nhân manga hay anime , đa phần là nhân vật nữ nam cũng được nhưng có vài người thì tranh cãi là nhân vật nữ mới chính là moe , nếu bạn thích anime hay manga thì bạn sẽ thấy mấy tấm hình girl 2D mặc đò ít vãi đó chính là moe theo kiểu otaku( otaku nói về người hơi lập đi , đam mê hay chỉ thích 1 thứ gì đó mà say mê nó đến tận cùng xương máu, nếu bạn xem mấy người bị otaku thì đừng xem họ là kì quái cái này thì bình thường đối với người nước Nhật hay bên họ còn gọi là người sau mê manga và anime ) , icchi ( chỉ là manga hay anime hơi khiêu gợi chủ yếu cho nhiều người xem thôi chứ không quá đáng ) cũng là moe , nói tóm lại là bạn thấy girl 2D của anime hay manga japan ít vãi đó chính là moe
Hiện nay còn được gọi là "serious fucking business"

Đây chính là moe nè :

còn đây là moe không ta ????????????????????:
Moe với ai đó thôi

Moé nhất phải là bé này

Trời ơi LightGem ơi thần tượng cũa tui sao moe được mà cũng tốt moe ra sao ta
:myemo0111::myemo0111::myemo0111:

chaienNDS

Phóng viên chiến trường
cái này mình đã đọc lâu lắm rồi với lại mình cũng là fan anime và manga trên vnsharing nữa nên mình cũng hiễu rỗ, Trap cũng giống như moe và theo người nhật hiện nay thì moe cũng như Trap mà ít hơn tí xíu còn ảnh minh họa mình đó là moe đó bạn mình không dám đưa Trap lên vì Trap quá trớn thôi, nếu LightGem xem mấy hình ảnh minh họa của mình là Trap thì độ otaku của bạn còn ít , nếu mà mình nói sai chắc tại lâu quá mình quên thôi có gì xem trên wiki cũng được

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
ơ, ngay cả định nghĩa của trap và moe cũng khác nhau 180 luôn mà :| moe=attractive, trap=mind f***

hay ý bạn là reverse trap

mình không dám tự nhận là otaku gì, nhưng mình đảm bảo là nguồn tin của mình cũng đúng ít nhất là 80%

shinshin

Nấm nhỏ
Bạn chaien nhầm lẫn giữa moe và ecchi rồi :))
Nói đơn giản moe là dễ thương, cute theo kiểu anime/manga thôi, chứ nó ko có hàm ý gì bậy bạ cả.
Trap là mấy đứa nhìn tưởng gái nhưng thực ra là trai hoặc ngược lại.
Ngắn gọn, dễ hiểu :rolleyes[1]:

Sao giống Hetalia cho con trai thế này :em33:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN