Mua máy Wii hệ Japan, điều đầu tiên cần phải làm gì

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình muốn mua 1 máy wii, máy này hệ Japan, màu đen, chưa hack, điện 110v, phụ kiện đầy đủ, mình chưa coi kỹ là tay cầm zin ko nữa

giúp mình cần test những gì, vào mạng wifi
test semi brick
máy ko có đĩa game các bạn ah, vậy làm sao để test, nhét đại cái đĩa DVD vào nó có đọc j ko, úp lên bản mới nhất xem dvd dc ko
có cần thử với thẻ SD ko các bạn, mình có thẻ SDHC, hoặc thẻ micro SD qua adapter
các bạn thông cảm, mới vào đọc sơ diễn đàn nhiều bài viết quá mà ko biết bắt đầu từ đâu, nên mình hỏi có nhiều cái diễn đàn đã có

Các bạn cho mình hỏi, điều đầu tiên cần làm khi mua hệ máy này là làm gì, có cần vào wifi up lên bản 4.3 mới nhất ko, sau khi up lên bản mới nhất thì mình tiến hành hack máy , sau khi hack máy xong thì chuyển ngôn ngữ hả các bạn. Giúp mình với nhé.

8163264128

Thành viên lâu năm
Có khá nhiều thứ để làm. Tự làm thì ko sao nhưng hơi phức tạp.

Test Brick/Lỗi các loại. Test tay cầm.
Ko có đĩa thì ko test đc đầu đọc. Nhưng dùng HDD cũng đc.
Thẻ nhớ thì cóp 1 cái exp+HackMii vào. Xem có chạy ko. Kiếm loại thẻ chất lượng mà =<2GB.
Xem luôn cả phiên bản hệ thống.

Sửa lần cuối:
thanks 8163264128 nha,hồi lúc chiều mình đi test rồi, máy hệ nhật phiên bản 4.3J, tính test wifi mà ko biết test sao, vì up lên bản mới nhất rồi đâu up dc nữa, hệ nhật nên cũng chưa biết vào web chỗ nào.

tay cầm remote zin theo máy đúng với hình 1 trang web ở trên mạng phân tích, nunchuck có chữ, chỉ là ko test dc đĩa, ng ta có đĩa nhưng hệ mỹ, đút vào bấm vào hình cái đĩa nó xoay xoay, quen đem theo thẻ SD để test

bạn cho mình hỏi đĩa SDHC đọc dc ko, hoặc đĩa micro sd qua adapter thì nhận 2GB thôi hả

tính chiều lấy máy luôn rồi, tối về làm thử nhưng mình lây của ng đó cái xbox 360 slim (chưa jtag) nữa, nhưng ko có TV để thử (HDMI), no box, phụ kiện đầy đủ

bluke

Nấm bình thường
Về cơ bản nếu máy mới 100% thì chỉ cần hack máy và chuyển menu qua eng thôi sau khi chuyển rồi thì tự nhiên nhưng cái khác sẽ test được.
Wii hiện nay thì ít ai xài dĩa lắm mà thay vào đó là xài usb rồi.

8163264128 và bluke cho mình hỏi máy mình h soft mod rồi, máy hệ nhật, chuyển ngôn ngữ thành tiếng anh hệ us, bản 4.3U, sử dụng usb loader up bản 70r65 cài những game sau:
Fatal Frame 4 patch eng, Resident evil umbrella chronical, Re 1 archives, re 0 archives

cho mình hỏi về game re 1 archives: game này là game iso, hệ us, mình chuyển thành wbfs, để mặc định chạy không được(đơ máy luôn), chỉnh Video thành game setting thì chạy dc, nhưng khi thoát ra ngoài wii menu thì mất tín hiệu và máy đứng luôn, phải bấm giữ nút nguồn rồi bật lại, nếu chỉnh emu nand thành full thì thoát ra ngoài không đơ nhưng tự khởi động lại.

Game này chạy thì những đoạn phim hay bị giựt, cứ cỡ mười mấy giây là giựt 1 chút rồi bt, game khác ko có. Mình xài ổ cứng WD element 3.0 1TB, phân vùng FAT32, 1 phân vùng

Sau đó mình chỉnh cái hook hay làm gì đó mà giờ phần hook là no hooks, không chỉnh được gì luôn, màu xám, trước đây phần hook dc chỉnh là BVI hay gì dó, và sau đó chạy game thì bị màn hình đen error occurded. Chỉnh lại cái emu nand là No thì mới chạy được, thoát game thì đơ

cho mình hỏi làm sao để khắc phục tình trạng chơi xong thoát ra đơ máy, phải bấm nút power, và làm sao để khi chơi xong game, thoát ra thì ra menu của usb loader chứ ko ra ngoài menu của wii

mình xài usb loader thường, chưa tải bản GX.

mới test lại, máy mình hệ J chuyển sang hệ U, chơi game hệ PAL khi thoát ra là bị đơ máy luôn

hkia softmod xong mới cài có 2 game 1 game Us và 1 game Pal, chưa chuyển hệ thì chơi xong thoát ra ngoai bt

cho mình hỏi có cách gì sửa lỗi này không, chơi game pal khi thoát ra mà ko đứng máy.

mới test lại, máy mình hệ J chuyển sang hệ U, chơi game hệ PAL khi thoát ra là bị đơ máy luôn

hkia softmod xong mới cài có 2 game 1 game Us và 1 game Pal, chưa chuyển hệ thì chơi xong thoát ra ngoai bt

cho mình hỏi có cách gì sửa lỗi này không, chơi game pal khi thoát ra mà ko đứng máy.
mình cũng mới mua máy, cũng bị như bạn. đại loại là có game vào thoát ra bt, có game thì thoát ra đơ luôn. có cách nào giải quyết cái này ko các bác nhỉ?

bạn xài loader nào, nếu xài loader gx thì ở phần chỉnh cho toàn bộ cấu hình bạn chọn disc mode ở dòng đầu tiên của cấu hình, hoặc nếu bạn chỉnh riêng cho mỗi cấu hình thì cứ game nào lỗi thì bạn chỉnh, mình cũng quên ko nhớ chính xác chữ nha, đại khái vậy vì cũng lâu mình ko đụng tới máy

bữa h chưa rảnh tìm cách sửa mấy đoạn phim khi chơi game cứ cà giật game có game ko, theo tìm hiểu thì máy ko chịu đọc đĩa cứng với tốc độ cao nên khi play phim ko đủ tải nên stream giật, máy bạn có bị ko, vd như trò resident evil 1 hoặc zero, bạn play phim được trơn tru ko vấp ko ? Có thì để khi nào mình tìm cách fix chỉ cho

Mình có con wii xách từ nhật về. Toàn chữ nhật nên chả hiểu gì. Mình chỉ cần hiện tiếng Anh để cho trẻ con chơi mấy game như bowling, tennis thôi. Vậy mình cần làm những gì ? Ra đâu hack ? Mình ở Hà Nội

Mình có con wii xách từ nhật về. Toàn chữ nhật nên chả hiểu gì. Mình chỉ cần hiện tiếng Anh để cho trẻ con chơi mấy game như bowling, tennis thôi. Vậy mình cần làm những gì ? Ra đâu hack ? Mình ở Hà Nội
chỉ có hack mới chuyển ngữ đc thôi bạn, hack bạn đem ra hàng làm, hỏi ở hn coi có hàng game nào ng ta sẽ làm, giá từ 2-300 nếu tự làm sẽ lỗi.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN