Mua tiền trên Eshop thế nào?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình muốn mua ít game trên Eshop nên dùng thẻ master để mua, khổ nỗi mình nhập hết mọi thứ rồi, đến phần zipcode lại bắt nhập tiếp, mình nhập newyork, chắc để tính phí, nhưng khi mua thì nó bảo không mua được, sao lạ vậy nhỉ, ai đã từng mua thẻ bằng thẻ credit Master or Visa thì chỉ giáo với nhé

Đổi region máy qua mexico or brazil là xong :beach[1]:
chắc không vậy?

---------- Post added at 10:29 PM ---------- Previous post was at 10:28 PM ----------

Thẻ Master và Visa của Việt Nam không có thanh toán được qua Nintendo đâu. Không chỉ riêng Nintendo mà Apple hay Sony cũng không chấp nhận thanh toán thẻ Master hay Visa của Việt Nam đâu. Muốn nạp tiền qua e-shop chỉ các mua code rồi nhập vào. http://www.nintendovn.com/shop/nintendo-3ds/phu-kien-3ds?product_id=156
Thank nhưng so với credit thì ... ;))

Tui đang xài như cách tui nói, thẻ visa của sacombank ,mua game eshop bt trước h ,vậy đc chưa ?
Okie thank bạn, mình đổi trong setting thì sang brazil rồi, nhưng mà vào mua vẫn không được, có cần delete account E Shop đi không hay phải chỉnh gì nữa, cái phần Expiration Date ghi là tháng năm hết hạn thẻ nhưng vẫn báo lỗi Error code: 005-6511 , pó tay

Cho mình hỏi máy mình hệ AUS, nếu mua thẻ point của NintendoVN shop thì có dùng được không??? (Tại thẻ US nên mình hơi lo :()

shenlong213

Thành viên lâu năm
Thứ nhất, không phải eshop US không accept thẻ tín dụng VN mà là do bank Nintendo US dùng không accept loại thẻ này. Nghĩa là muốn nạp tiền vào tài khoản eShop thì một là chuyển đổi sang region khác, hai là dùng thẻ prepaid card 3ds để nạp (NVN có bán), ba là dùng credit hoặc debit card được làm ở nước ngoài để nạp (không khả thi)
Thứ hai, chuyển sang eshop các nước khác thì đơn vị tiền tệ dùng để mua game sẽ khác đi, có thể rẻ hơn hoặc đắt hơn tùy vùng (region)

Cho mình hỏi máy mình hệ AUS, nếu mua thẻ point của NintendoVN shop thì có dùng được không??? (Tại thẻ US nên mình hơi lo )
Không được bạn, pm YH vào inbox mình nạp giúp cho

Thứ nhất, không phải eshop US không accept thẻ tín dụng VN mà là do bank Nintendo US dùng không accept loại thẻ này. Nghĩa là muốn nạp tiền vào tài khoản eShop thì một là chuyển đổi sang region khác, hai là dùng thẻ prepaid card 3ds để nạp (NVN có bán), ba là dùng credit hoặc debit card được làm ở nước ngoài để nạp (không khả thi)
Thứ hai, chuyển sang eshop các nước khác thì đơn vị tiền tệ dùng để mua game sẽ khác đi, có thể rẻ hơn hoặc đắt hơn tùy vùng (region)

Bác có nạp đc tiền cho hệ Jap kô ?

máy mình hệ PAL mua ở Úc. Cho hỏi có cách nào mua games trên eshop của US hay ở region khác để chơi không chứ games trên eshop ở Úc mắc quá

Mình đang ở Đài Loan, hiện tại muốn mua game hệ US nhưng e rằng bên này khó kiếm đc, chỉ đặt online BESTBUY, AMAZON gì đó... Nên muốn hỏi các bạn xem ưu và nhược khi mua game trên ESHOP, vd như thẻ visa nào sử dụng đc, nếu có bài hướng dẫn mua cho mọi ng thì tốt quá!. Còn nữa, nếu mua thẻ eshop thì mua ở đâu cũng được hay phải mua đúng loại của nước đó? Mình thấy bên này cũng bán thẻ eshop, game thì toàn hệ Tung Của ~~" Đang thèm chơi game mà ko mua đc :((

P/S: Thẻ của mình là Vietinbank

shenlong213

Thành viên lâu năm
Mình đang ở Đài Loan, hiện tại muốn mua game hệ US nhưng e rằng bên này khó kiếm đc, chỉ đặt online BESTBUY, AMAZON gì đó... Nên muốn hỏi các bạn xem ưu và nhược khi mua game trên ESHOP, vd như thẻ visa nào sử dụng đc, nếu có bài hướng dẫn mua cho mọi ng thì tốt quá!. Còn nữa, nếu mua thẻ eshop thì mua ở đâu cũng được hay phải mua đúng loại của nước đó? Mình thấy bên này cũng bán thẻ eshop, game thì toàn hệ Tung Của ~~" Đang thèm chơi game mà ko mua đc :((

P/S: Thẻ của mình là Vietinbank

Muốn mua game trên eShop thì phải mua prepaid card 3DS dành riêng cho hệ US, không thì nạp tiền vào Visa rồi change region sang Canada sau đó nạp vào bình thường

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN