năm nay trong 4rum mình có ai thi đại học ko?

Cửa hàng game Nintendo nShop

pokemon gà

Nấm nhỏ
sắp thi tốt nghiệp nên mình muốn xem thử trong 4rum có bao nhiêu người lên đoạn đầu đài nhầm thi đại học + nv xem có cơ hội gặp nhau nếu đậu :) + nghĩ gì về môn thi tốt nghiệp đủ khối C &D
mình trước nhá:
mình chọn đại học Sài Gòn khối B khoa học môi trường thành ra phải học sạch 3 khối B&C&D muốn điên cái đầu:em25::em25:

Ultimate

Nấm nhỏ
Mở hàng nè :D

Tớ năm nay cũng thi ĐH, thi trường Xây Dựng khối V (Toán, Lý, Vẽ). Đoán chắc năm nay tốt nghiệp nó sẽ thi Hóa nhưng khi biết tin vẫn sững sờ T_T. Hóa giờ gần như mù +_+. Còn 2 môn kia thì ai cũng mù như nhau nên không thấy lo lắm =))

pokemon gà

Nấm nhỏ
mình thì choáng cái sử địa ra chung bị bất ngờ hoàn toàn từ đầu năm tới giờ ko học 1 chữ Địa nữa

các bạn đang đi trên con đường của mình đi năm trước.....nhớ lại bùn vui lẫn lộn....2 tháng nửa thôy....sẽ có cuộc chia tay lớn có thễ nói là nhất đời các bạn...bùn lắm đấy...mình giờ nhớ lại vẫn còn bùn ghê gớm....any way....chúc thi tốt.....
ps:hiện là sv năm I Xây dựng....phải nói là ngành này cực kì âm binh với các môn điển hình như cơ lý thuyết...sức bền....địa chất....ect...đề nghị ai thi ngành này thì nên suy nghĩ lại....:((:((:((
kinh tế+ngân hàng học khỏe re....:(

wow_wow

Thành viên lâu năm
Điểm danh nè :D
Tớ ban đầu còn ngại Sử Địa nhưng h thấy ổn rồi, học cũng dễ thuộc. Chỉ lo là mình quên mấy môn khối thi mới sợ =.=
Tớ thi khối A, B của đại học khoa học tự nhiên và đại học y dược nên đang lo Lý với Sinh nè :-s

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Điểm danh nè :D
Tớ ban đầu còn ngại Sử Địa nhưng h thấy ổn rồi, học cũng dễ thuộc. Chỉ lo là mình quên mấy môn khối thi mới sợ =.=
Tớ thi khối A, B của đại học khoa học tự nhiên và đại học y dược nên đang lo Lý với Sinh nè :-s
Sĩ tử năm nay vui thật :)):)). May mà sinh sớm 1 năm :-":-"

sonchuaquy

Nấm nhỏ
năm nay đen thật, thi cả sử cả địa có chết không cơ chứ :((, không khéo trượt tốt nghiệp chứ chả chơi :( may mà trường tớ có cô địa dạy pro, không cần học hành gì ăn chắc 5 điểm :-??
tớ thì dốt hoá cực kì (chắc giống bác ultimate) may mà thi được khối V ĐH kiến trúc: toán lí vẽ :)) tiết hoá toàn ung dung ngồi chơi :-" mỗi tội trượt là nghỉ ở nhà
cùng 1 tham vọng như bác ultimate là sau này vẽ truyện tranh :)

---------- Post added at 01:15 PM ---------- Previous post was at 01:11 PM ----------

các bạn đang đi trên con đường của mình đi năm trước.....nhớ lại bùn vui lẫn lộn....2 tháng nửa thôy....sẽ có cuộc chia tay lớn có thễ nói là nhất đời các bạn...bùn lắm đấy...mình giờ nhớ lại vẫn còn bùn ghê gớm....any way....chúc thi tốt.....
ps:hiện là sv năm I Xây dựng....phải nói là ngành này cực kì âm binh với các môn điển hình như cơ lý thuyết...sức bền....địa chất....ect...đề nghị ai thi ngành này thì nên suy nghĩ lại....:((:((:((
kinh tế+ngân hàng học khỏe re....:(
không biết học kiến trúc khoa công trình xây dựng có âm binh thế này không nhỉ:em05:

wow_wow

Thành viên lâu năm
Thế hum wa làm địa dc ko vậy =)) Đề toàn suy luận ko đó =))
Đề địa thật là ... #:-s
p/s ai cũng than hoá nhỉ, hoá đh mới khó chứ hoá tốt nghiệp toàn học bài cở bản ko àh :-j chả có j đâu :-j

sonchuaquy

Nấm nhỏ
Thế hum wa làm địa dc ko vậy =)) Đề toàn suy luận ko đó =))
Đề địa thật là ... #:-s
p/s ai cũng than hoá nhỉ, hoá đh mới khó chứ hoá tốt nghiệp toàn học bài cở bản ko àh :-j chả có j đâu :-j
thì phải thi ĐH nên mới kêu hóa khó chứ tốt nghiệp thì nhắm mắt cũng trên 5 thôi :em11: địa thì không có gì phải ngán vì đã có sư phụ dạy địa pro, đã từng dạy cho 1 thằng ngu si dốt nát học cấp tốc 1 tuần được 7 địa :myemo0132:

sonchuaquy

Nấm nhỏ
hôm nay vừa được cô sử chọn lọc "một số" câu / 94 câu của đề cương sử để học, chép số câu thôi mà cũng mệt hết cả người chưa nói đến học :((

junior1506

Nấm nhỏ
Jun năm nay cũng thi nè, đang lo cái tốt nghiệp, địa ở lớp toàn thấy 2 thì lấy đâu ra điểm cao, sử thì lại mù tịt nữa chứ, hoảng quá
Năm nay thi FPT cho nó đỡ cái điểm đại học đi chứ thì mấy cái trường 16 17 điểm chắc gì đã đố

toefl

Nấm nhỏ
Ha, mình thi đại học năm...ngoái rồi, hồi đó lo quá, giờ xem đàn em thi lại thấy hay hay.
Kinh nghiệm thi địa của mình nè:
Chém từ Atlas cũng đủ để thoát điểm liệt, nhưng chắc không phải ai cũng biết cách xem Atlas để chém được ( nếu không đã thành nhà Địa lý học rồi ). Do vậy mình khuyên nên học theo kiểu vừa coi Atlas vừa học, có hình ảnh bao giờ cũng dễ học hơn ( càng dễ hỡn nếu ghi vài dòng "nho nhỏ" vào Atlas hehe )
Địa chắc chắn có câu vẽ đồ thị. Đồ thị có nhiều loại và phải vẽ đúng ( cái này ăn điểm ngon nha , bảo thầy cô dạy mấy kiểu đồ thị này kĩ vào )
ps:Chỉ nên chọn 1 trong 2 môn sử địa, học nhiều vỡ đầu mà nhiều chưa chắc đã ngon, học 1 mà vững còn hơn cả 2 mà lại vớ vẩn.

CHÚC SĨ TỬ NĂM NAY QUA TỐT NGHIỆP, ĐỖ ĐẠI HỌC !!!

sonchuaquy

Nấm nhỏ
Ha, mình thi đại học năm...ngoái rồi, hồi đó lo quá, giờ xem đàn em thi lại thấy hay hay.
Kinh nghiệm thi địa của mình nè:
Chém từ Atlas cũng đủ để thoát điểm liệt, nhưng chắc không phải ai cũng biết cách xem Atlas để chém được ( nếu không đã thành nhà Địa lý học rồi ). Do vậy mình khuyên nên học theo kiểu vừa coi Atlas vừa học, có hình ảnh bao giờ cũng dễ học hơn ( càng dễ hỡn nếu ghi vài dòng "nho nhỏ" vào Atlas hehe )
Địa chắc chắn có câu vẽ đồ thị. Đồ thị có nhiều loại và phải vẽ đúng ( cái này ăn điểm ngon nha , bảo thầy cô dạy mấy kiểu đồ thị này kĩ vào )
ps:Chỉ nên chọn 1 trong 2 môn sử địa, học nhiều vỡ đầu mà nhiều chưa chắc đã ngon, học 1 mà vững còn hơn cả 2 mà lại vớ vẩn.

CHÚC SĨ TỬ NĂM NAY QUA TỐT NGHIỆP, ĐỖ ĐẠI HỌC !!!
thế Sử anh nghĩ nếu học vớ vẩn thì có tự chém được ko, chỉ sợ đầu ko thuộc tí gì lại ăn trứng thì toi em:myemo0104:

toefl

Nấm nhỏ
Mình không thi Sử nên không biết nên khuyên học thế nào. Có điều đừng k học gì nhé. Mình bảo bỏ 1 trong 2 không có nghĩa là đốt sách luôn đâu :D. Học kĩ 1 môn hơn để ăn điểm cao, môn kĩa tầm 2 3 là được. Kinh nghiệm học sử trong 3 năm phổ thông: chém gió là chính, nhưng cũng phải biết diễn biến chính, năm thì khỏi nhớ, cứ chém đầu tiên, sau đó, tiếp đến, cuối cùng là ok !
Cố gắng học nha. Nên nhớ 2 điều:
-12 năm đèn sách đừng để thêm 1 năm ( lý do số 13 là số xấu :D )
-Qua tốt nghiệp mới tới được Đại học. Dù tốt nghiệp dễ như ăn cháo nhưng cháo nóng thì cũng khó ăn đấy :D
Ps: Học thuộc cũng cần phương pháp, hãy học theo kiểu liên tưởng hình ảnh liên quan tới vấn đề cần học, nhớ hình ảnh bao giờ cũng "dai" hơn nhớ câu chữ.

megazord2

Nấm nhỏ
3 năm trước ta thi rồi :)
Dẫu sao nhìn lại thì dấu ấn ngày sách cặp đi thi, vẫn ấn tượng :)
Hiện là sinh viên năm 3 trường DH Tôn đức thắng, ngành công nghệ sinh học.
chúc các sĩ tử của forum chúng ta thi tốt :)

sonchuaquy

Nấm nhỏ
Mình không thi Sử nên không biết nên khuyên học thế nào. Có điều đừng k học gì nhé. Mình bảo bỏ 1 trong 2 không có nghĩa là đốt sách luôn đâu :D. Học kĩ 1 môn hơn để ăn điểm cao, môn kĩa tầm 2 3 là được. Kinh nghiệm học sử trong 3 năm phổ thông: chém gió là chính, nhưng cũng phải biết diễn biến chính, năm thì khỏi nhớ, cứ chém đầu tiên, sau đó, tiếp đến, cuối cùng là ok !
Cố gắng học nha. Nên nhớ 2 điều:
-12 năm đèn sách đừng để thêm 1 năm ( lý do số 13 là số xấu :D )
-Qua tốt nghiệp mới tới được Đại học. Dù tốt nghiệp dễ như ăn cháo nhưng cháo nóng thì cũng khó ăn đấy :D
Ps: Học thuộc cũng cần phương pháp, hãy học theo kiểu liên tưởng hình ảnh liên quan tới vấn đề cần học, nhớ hình ảnh bao giờ cũng "dai" hơn nhớ câu chữ.
ok, sử em tính 2 điểm là thừa để đỗ tốt nghiệp rồi, cách học thuộc thì em chuyên nghiệp rồi :D nhưng học tháng năm mới là khó :((, sợ nhất món này, kể cả thuộc có khi đi thi lại loạn :bash[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN