NDS lite hay bị tự tắt?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Mình có con NDS lite, thực ra cũng mới chơi thôi chứ xưa h toàn chơi hàng sony, thấy thích thú lắm, mình hay chơi theo phong cách psp là chơi 1 lúc xong gập máy lại sleep, 1 lúc sau lại mở ra chơi típ 1 tí rồi lại gập máy, tuy nhiên máy hay có hiện tượng tự tắt trong lúc sleep, tức là lúc mở nắp ra thì khi thì nó tắt ngúm, khi thì nó hiện ra cái menu chính của DS, vậy là lỗi này ntn nhỉ, do FC hay do máy hay do thẻ j j ko nhỉ? hơi bị bực vụ này vì mình ít save game lắm, làm bị mất 1 khúc chơi ko :bye2[1]:
/mình xài r4 clone, nếu đổi acekard thì có hết ko nhỉ

bioibi24

Nấm nhỏ
Mình ko biết nhưng nếu bạn chơi DS theo kiểu PSP thì ko được đâu nhất là sleep lâu khoảng 1 tiếng , vì sleep của PSP khác DS . Theo mình bạn chơi DS thì nên hạn chế sleep vì 1 là thực ra sleep vẫn tốn 1 lượng pin ( ít hơn) , 2 là mình có nghe nói màn hình của DS dễ bị này nọ khi sleep ( không chắc :bleh[1]:) , 3 là game của DS thường thì ngắn đến chỗ save này nọ nhanh ( ko như GOW trên PSP) nên tốt nhất là chịu khó chơi xong save lại , tắt máy nghỉ 1 lúc . :rolleyes[1]:.Hồi đấy đi chơi mình cứ sleep sleep mở lên đèn báo đỏ luôn phí pin :(

Mình ko biết nhưng nếu bạn chơi DS theo kiểu PSP thì ko được đâu nhất là sleep lâu khoảng 1 tiếng , vì sleep của PSP khác DS . Theo mình bạn chơi DS thì nên hạn chế sleep vì 1 là thực ra sleep vẫn tốn 1 lượng pin ( ít hơn) , 2 là mình có nghe nói màn hình của DS dễ bị này nọ khi sleep ( không chắc :bleh[1]:) , 3 là game của DS thường thì ngắn đến chỗ save này nọ nhanh ( ko như GOW trên PSP) nên tốt nhất là chịu khó chơi xong save lại , tắt máy nghỉ 1 lúc . :rolleyes[1]:.Hồi đấy đi chơi mình cứ sleep sleep mở lên đèn báo đỏ luôn phí pin :(
vậy cái lỗi tự tắt máy thì sao hả bạn, có phải do con r4 clone dỏm ko, mình nhìn cái r4 này nó y chang r4 xịn, ko có tên website j cả, chỉ khác r4 xịn là có 2 cái khoen 2 bên hông chứ ko phải ở trên như r4 xịn, vậy mình mua cái acekard2i về xài thì có hết bị tắt máy ko nhỉ?

Tại FC nó gần tới ngày đó bạn :) Con ak2i của mình lúc gần die cũng thế, cứ gập máy 1 lần đến lần 2 là 80% tắt, mấy ngày sau đang chơi game thì nó đứng luôn

vậy cái lỗi tự tắt máy thì sao hả bạn, có phải do con r4 clone dỏm ko, mình nhìn cái r4 này nó y chang r4 xịn, ko có tên website j cả, chỉ khác r4 xịn là có 2 cái khoen 2 bên hông chứ ko phải ở trên như r4 xịn, vậy mình mua cái acekard2i về xài thì có hết bị tắt máy ko nhỉ?
Cứ không để sleep là nó không tự tắt à. À lúc tắt mà trước đó ĐÈN ĐỎ thì đừng nên kiện cáo nữa. Còn cái chuyện tự tắt có thể vì thói quen xấu của bạn, làm cho chân tiếp xúc giữ máy vs thẻ nhớ lờn ( không rõ nhưng mà mình đã có lần làm như bạn 1 ngày cứ chơi rồi sleep rồi đi đâu đó rồi chơi là mở lên nó đứng game => có thể bạn bị trường hợp này mà chỉ khác chỗ màn hình tắt thôi). Bạn cứ chơi save bình thường 1 thời gian xem có hay bị tắt không. Nhớ không chơi khi sạc và chỉ sạc khi máy đèn đỏ và tắt cái bụp => còn đèn đỏ cũng còn pin => hơi phí, vẫn còn % bị chai pin. Nếu còn hiện tượng trên thì bạn vào phần hardware hỏi đáp ấy, có các bạn khác pro hơn giúp.

bioibi24

Nấm nhỏ
bạn cho xem cai hình R4 của bạn được không :rolleyes[1]: nghe bạn kể như R4 Tàu y' thay acekard2 i đi, còn về chuyện lỗi thì mình nghĩ do phần cứng là như bạn trên nói : chân tiếp xúc giữ máy vs thẻ nhớ lờn ...

bạn cho xem cai hình R4 của bạn được không :rolleyes[1]: nghe bạn kể như R4 Tàu y' thay acekard2 i đi, còn về chuyện lỗi thì mình nghĩ do phần cứng là như bạn trên nói : chân tiếp xúc giữ máy vs thẻ nhớ lờn ...
mình chỉ có cái di động, để mai kím cái máy hình chụp lại, cảm thấy kỳ lạ vụ fw cho fc này nên mình up thử cái wood r4 v1.18 thì nó chạy ngon lành :stupid[1]:
Vậy là sao trời :myemo0115:

Kawaii

Super Princess Peach
Mình có con NDS lite, thực ra cũng mới chơi thôi chứ xưa h toàn chơi hàng sony, thấy thích thú lắm, mình hay chơi theo phong cách psp là chơi 1 lúc xong gập máy lại sleep, 1 lúc sau lại mở ra chơi típ 1 tí rồi lại gập máy, tuy nhiên máy hay có hiện tượng tự tắt trong lúc sleep, tức là lúc mở nắp ra thì khi thì nó tắt ngúm, khi thì nó hiện ra cái menu chính của DS, vậy là lỗi này ntn nhỉ, do FC hay do máy hay do thẻ j j ko nhỉ? hơi bị bực vụ này vì mình ít save game lắm, làm bị mất 1 khúc chơi ko :bye2[1]:
/mình xài r4 clone, nếu đổi acekard thì có hết ko nhỉ
- Chào các bạn ^_^ thật ngại quá, vì mình đã có đôi lời xen ngang câu chuyện của các bạn đang thảo luận...

- Sự thật thì chế độ sleep của DS chỉ là một biện pháp nhất thời, dùng trong những trường hợp có việc đột xuất xen ngang trong khi chơi game. Thì khi đó game thủ có máy DS, sẽ làm theo bản năng là gập nắp máy lại và chuyển sang chế độ "ngủ"... Sau khi gập máy lại, các hoạt động trong game sẽ tạm dừng, nhưng trong khi đó, máy DS và Flashcard vẫn còn hoạt động để giữ lại các tình tiết đang chạy trong game. Và vì thế DS vẫn cứ tiếp tục nạp năng lượng vào Flashcard, dần dần nếu bạn để sleep quá lâu, thì máy DS của bạn vẫn dần hao mòn năng lượng của pin, dẫn đến tình trạng DS hết pin trong lúc "sleep"... Tình trạng mau hết pin này còn có một nguyên nhân khác, là dưới khe slot 2 của bạn có gắn thêm bất kỳ một băng GBA (Gamepaks) hoặc là FlashCard Slot 2.
- Quá trình này bạn có thể tưởng tượng như một chiếc máy phát điện cho nhiều phương tiện trong nhà vậy đó. Như vậy, hiểu theo nghĩa đơn giản, thì càng nhiều phương tiện kết nối thì càng hao tốn năng lượng. Hoặc hiểu theo nghĩa khác, như các bạn đã biết, khi một dòng điện năng được nạp trong một phương tiện, nó sẽ liên tục xoay vòng, thì trên đường đi nó sẽ bị lực "ma sát" tiêu hao đi đáng kể, và đây chính là nguyên nhân chính ngây tổn hại hao tốn pin DS của bạn ^_^ Cũng giống như một chiếc TV đã tắt đèn màn hình (Power), nhưng vẫn chưa rút dây điện ra, thì nhà bạn vẫn đóng tiền điện hàng tháng như thường ^_^

- Trường hợp thứ hai là khi mở máy thì thấy hiện lên giao diện của DS. Điều này có lẽ là do Flashcard quá nóng, hoặc miếng tiếp xúc của Flasdcard với DS của bạn không kết dính vào nhau, dẫn đến tình trạng DS tự động trở về giao diện chính mà thôi. Bạn chỉ cần tháo Flashcard ra và lắp lại, sẽ vẫn hoạt động như thường ^_^

- Nếu cảm thấy vẫn không ổn, bạn nên đổi Flashcard mới, và điều quan trọng nhất là nên tập dần thói quen save game trong khi chơi, để không bao giờ cảm thấy nối tiếc khi mất đi một điều gì đó mà mãi mãi không bào giờ tìm lại được trong Thế Giới game ^_^ Chúc bạn vui vẻ, hjhj

DS Lite hay bi tat may

con DS Lite cua tui dang choi Game tu nhien bi tat may , va bay gio cu choi 1 lat la bi tat queo , ko hieu tai sao da lay CARD SLOT 1 va 2 ra roi ma van bi tat may , mo mang hinh dao dien cua DS duoc 1 lat thi tu dong tat may :bye2[1]: ai Pro chi gium minh .

Key_blade

Thành viên lâu năm
Hỏng màn hình trên rồi,có phải chơi từ 15-30p' là tắt đúng ko?
Mình bị 1 lần rồi,chỉ phí sửa khoảng 400k đó

DS tự động tắt máy

có khi chơi cả máy tiếng củng không bị tắt có khi 10 phút 15 phút là bị tắt nhưng đã thử bẻ màn hình lên xuống nhưng không bị tắt còn đang chơi không dám nhúc nhích thì bị tắt bó tay . không biết phải hư màn hình không nửa . :bye2[1]:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN