[NDS] Pokemon Gen 5 chuẫn bị ra lò!!!

Cửa hàng game Nintendo nShop

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
POKÉMON GEN 5

Trong khi chúng ta vẫn chưa được chạm tay vào Pokémon HG/SS thì mới đây đã có thông tin về bản Pokémon tiếp theo được công bố. Đây sẽ là bản Pokémon mới, chính và là gen 5. Thông tin về phiên bản này vẫn còn mù mịt, thậm chí là cả tên cũng chưa có. Nhưng game được xác nhận sẽ phát hành trên DS và có thể là vào gần cuối nam nay.

Ở hình dưới, góc trái bên dưới bạn sẽ phát hiện ra logo của game Pokémon mới đã bị che một phần. Đây là hình ảnh của buổi Pokemon Sunday gần đây nhất. Mong rằng vài hôm nữa sẽ có thêm nhiều thông tin về game hơn.

Dưới đây al2 scan có nói về Pokémon gen 5, toàn chữ là chữ. =.=

Được biết, ở phiên bản này, game Pokémon sẽ có sự thay đổi đáng kể. Nhưng là thay đổi gì thì vẫn chưa biết. Một câu hỏi từ lâu lại tiếp tục trỗi dậy. Đó là không biết Nintendo sẽ lấy tên gì cho bản Pokémon tiếp theo này Khi đã dùng tới cả Platium rùi.

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Oh yeah! Sắp có bản với hứa hẹn có thêm nhiều siêu nhân rồi...Có thể tên sẽ nghe to tác hơn kiếu như Pokemon Golden Sun+Pokemon Silver Moon hay gì gì đại loại như thế :D:D

rock

Nấm bình thường
đã bảo là sẽ có gen 5 mà, vậy mà hồi đó mình lấy tin về mà không ai tin hết

espeon

V.I.P Member
Chắc sẽ đặt tên theo các hành tinh? Sẽ có các pokemon ngoài hành tinh luôn? 8-}

Thường thì các gen ko ra liên tục trong 1 năm đâu, ít nhất là phải tháng 9 năm sau :-?

wow_wow

Thành viên lâu năm
Pokemon Galaxy and Black Hole :))
2 cái thuộc dạng bự nhất của ngân hà :">
Cứ cái đà này ko khéo sẽ đi theo lối mòn của Digimon :-<

Nintendo phải tự biết giảm lại chứ, cứ tăng hoài sao dc gen iv đã là quá max rồi pokemon cũng stat khủng, khả năng cũng kinh khủng, story thì muốn tạo cả thế giới mới, cyrus có phần độc ác và bảo thủ (cái anime cyrus mù quáng chui vô lỗ đen 8-})... tùm lum, giống như phim giả tưởng hay xem hiện giờ, mất nét riêng. Giờ phải quay lại với tiêu chí dễ thương thân yêu thôi ;))

EvilBoys1996

Nấm bình thường
Cốt truyện: Bạn là 1 nhân viên của team gì gì đấy và rồi đi làm nhiệm vụ :)), như là bắt pokemon nào đấy cho thằng trùm, hay đánh thằng nào đấy xong về báo cáo nhân EXP :)) được mấy hôm biết là thằng trùm lừa tình nên đi buôn tẩu giang hồ nuôi trí chơi xỏ lại :)) Trong lúc buôn tẩu gặp mấy con pokemon biến dị :D( trứng do pokemon huyền thoại đẻ ra =))) Map là Việt Nam đi cho nó máu :))

Ultimate

Nấm nhỏ
Đây là gen mới mà bạn, remake khác với gen mà =.=

Có lẽ lần này sẽ chuyển sang style tên mới :-?, Platinum còn có vẻ gàn gũi chứ lên tận Titanium thì hơi quá :))

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Đây là gen mới mà bạn, remake khác với gen mà =.=

Có lẽ lần này sẽ chuyển sang style tên mới :-?, Platinum còn có vẻ gàn gũi chứ lên tận Titanium thì hơi quá :))
uhm thì mình bik chứ nhưng mình nói là theo logic thì bản tiếp theo fai là remake của crystal !! Giống như d/p xong đến plantium đấy đúng ko ^^!! Ruby/Sha xong đến E !!! Hì ko bik Gen V pokemon sẽ như nào tại vì mình thấy h wa' nhiều rùi nên design ra 1 con pokemon là khá khón khăn vừa ko đụng hàng mà vừa đẹp nữa :D Phần IV thấy pokemon khá sáng tạo và ko mất đi net pokemon :D!!

Đợi game ra lun rồi khắc biết...đón già đón non làm giề =)). Mấy ông trong hãng Nintendo giàu trí tưởng tượng và nhiều trò lắm. Hổng trừng ổng lấy cái tên Earth - cho gần gũi ý mòa :)

rock

Nấm bình thường
mình nghe phong phanh là:

-lúc đầu vào game, sẽ thấy một phỏng vấn viên hỏi tên và những thứ khác
-mình sẽ là chủ gym nào đó, rồi trong một trận đấu với một băng nhóm khủng bố, mình bị mất trí nhớ, rồi có ba con pokemon đánh thức bạn dậy, bạn có quyền chọn 1 con có cảm tình với bạn
-việc phải làm là tìm lại trí nhớ của mình và giải thoát pokemon bị bắt, đó là pokemon thân cận đầu tiên của mình

tin từ bên Nhật, và anh mình lại ở bển => 70% là sự thật :D
nếu không tin thì thôi vậy, không bép xép nữa, bị cái vụ bên kia thì hết muốn phát biểu

ratmoonser

Thành viên lâu năm
mình nghe phong phanh là:

-lúc đầu vào game, sẽ thấy một phỏng vấn viên hỏi tên và những thứ khác
-mình sẽ là chủ gym nào đó, rồi trong một trận đấu với một băng nhóm khủng bố, mình bị mất trí nhớ, rồi có ba con pokemon đánh thức bạn dậy, bạn có quyền chọn 1 con có cảm tình với bạn
-việc phải làm là tìm lại trí nhớ của mình và giải thoát pokemon bị bắt, đó là pokemon thân cận đầu tiên của mình

tin từ bên Nhật, và anh mình lại ở bển => 70% là sự thật :D
nếu không tin thì thôi vậy, không bép xép nữa, bị cái vụ bên kia thì hết muốn phát biểu
nghe cũng hay đấy nhưng với thay đổi về nội dung như vậy liệu các fan pokemon có chấp nhận ko hay các fan chỉ muốn theo lối cũ ^^!!! Để xem nintendo có đi đúng đường ko!!

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Trước giờ vẫn thích nhất là các pokemon ở gen 1 và 2, về sau ko thích nhiều như trước. 2 gen đầu vẫn là đẹp nhất. ^^

Pokemon Sunday vừa úp mở 1 mẫu pokemon mới nè. ^^

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN