[NDS] Pokemon Gen 5 chuẫn bị ra lò!!!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ultimate

Nấm nhỏ
Stat sẽ yếu xìu + sẽ sợ earth quake+ earth power ;));));));)), ko thế này thì sẽ thế khác thôi :)):))
Nhầm, hầu hết các con Dragon hầu hết đều x4 với Ice, điều đó làm giảm tần số sử dụng Dragon vì bọn này đều có stat + movepool rất tốt

Hệ Dragon/ Fire khá tốt :x, chỉ bị x1 với Ice và x2 với Rock + Ground + Dragon

espeon

V.I.P Member
Hệ Dragon/Fire là mơ ước của bao thằng chơi Pokemon, tất nhiên Gamefreak ko bao giờ cho ra đâu vì quá mạnh, resist là 1 chuyện, STAB Fire bắn phèo phèo Steel nào chịu được, mà Steel là bọn duy nhất wall được Dragon.

Ultimate

Nấm nhỏ
Hệ Dragon/Fire là mơ ước của bao thằng chơi Pokemon, tất nhiên Gamefreak ko bao giờ cho ra đâu vì quá mạnh, resist là 1 chuyện, STAB Fire bắn phèo phèo Steel nào chịu được, mà Steel là bọn duy nhất wall được Dragon.
Thực ra thì hầu như con P Dragon nào mà chả có EQ để xử bọn Steel... chỉ ngại mỗi Bronz

Nếu mà có con hệ Dragon/ Fire thật mà stat tốt ngang Chomp thì có mỗi Heatran là đỡ được =)), nhưng mà nó cũng có EQ thì vỡ mặt =)). Trừ phi nó là loại rồng nhỏ nhỏ ko học dc EQ hoặc Speed thấp, không thì dễ thành Uber lắm:em16:

wow_wow

Thành viên lâu năm
Đúng là nhìn cái chỏm tóc khó chịu thiệt =.=
Ngộ nhỉ, tớ thấy hệ Dragon/Fire 1 đống weakness thế kia mà ao ước là thế lào =))
2 con Dialga, Palkia ở gen này là thuộc dạng khó nhằn 2 con rồng khó nhằn nhất rồi, hồi đó có Kingdra, tiếc là movepool + stat hơi bị kém @_@
1 con pure Dragon mới là mạnh nhất =)) còn ko thì water/dragon :x

Nhỳn giống Sonic phết nhỷ :-? hay là đưa Sonic vào làm pokémon lun :)). Tăng Giới hạn speed lên, thay vì 302 ... qua gen 5 thì speed thành 503 :). Sonic mà làm pokémon thì lại thêm 1 em max speed :D. Mà, bản mới sao ra có mỗi 1 con vậy ? có Tom và Jerry lun hôn ? :))
P/S: ở giữa hông và tóc có một mảnh gì rơi kìa ? Là tóc ? áo ? hay là cái đếch gì nhỷ :-?

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Nhỳn giống Sonic phết nhỷ :-? hay là đưa Sonic vào làm pokémon lun :)). Tăng Giới hạn speed lên, thay vì 302 ... qua gen 5 thì speed thành 503 :). Sonic mà làm pokémon thì lại thêm 1 em max speed :D. Mà, bản mới sao ra có mỗi 1 con vậy ? có Tom và Jerry lun hôn ? :))
P/S: ở giữa hông và tóc có một mảnh gì rơi kìa ? Là tóc ? áo ? hay là cái đếch gì nhỷ :-?
Chắc là đuôi rời đấy =))

có mấy cái hình hay hay

có phải là 3 con mới này đ.c chọn hôk ta :D

hôk biết đây có phải là hình tiến hóa của 3 con bệnh này hok :-j

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Bức đầu na ná metagross với dialga, bức sau thì miễn bàn rồi :em36::em36::em36::em36:
uhm thì mặc dú nó giống nhưng mà nó còn có net pokemon !!! Còn 2 bực dưới thì thôi rồi !!! Bởi vậy mình mới nói để tao ra 1 kon pokemon mới sẽ rất khó khăn vì số luong pokemon h khá nhiều rùi nên nghỉ ra 1 kon ko đụng lại mấy con pokemon đã có là chiện ko dễ dàng :D !!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN