[NDS] Thảo luận Pokemon HEART GOLD/SOUL SILVER

Cửa hàng game Nintendo nShop

B.Giovanni

Nấm bình thường
Phá đảo phần 1 pkm Heart Gold hôm qua :

Gengar , Blastoise , Dragonite , Charizald , Venusaur , Hypno , Trainer : ốC , time chơi là 21 tiếng 42 , chơi hết phần 1 chỉ trong 1 tuần nhá , mà bản này mình mới chơi lần đầu , trc chỉ chơi Platinum thôi vì cứ tưởng HG cốt truyện giống shiny gold

Bt à , con nào cũng trên L.v 60 nhá ;)) , bạn luyện đc thế ko ;))
Ối trời, quái gì ko thể, time có thể bằng cậu luôn ấy...
Mỗi cái mềnh chơi giả lập nên không có mấy pokemon xịn, mấy em xịn mà không cần trade thì lại khó bắt :|
Với lại, pokemon bắt ở máy khác trade qua còn được x EXP lên nữa chứ...

Giúp mình với!!!! Mình đang ở Ecruteak City vừa gặp Gym leader Jasmine ở trên tháp xong nó kêu nhờ mình lấy hộ thuốc. Theo như google thì phái surf đến thành phố nào ấy. Nhưng mình đã dạy cho 1 chú pokemon surf rùi ra bờ biển định lướt nhưng nó lại bảo this cant be used until a new badge is obtained. K hiểu sao nữa, k tài nào surf đc luôn huhu :((((
Mọi người giúp mình với!!!!!!!!!!!!

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Giúp mình với!!!! Mình đang ở Ecruteak City vừa gặp Gym leader Jasmine ở trên tháp xong nó kêu nhờ mình lấy hộ thuốc. Theo như google thì phái surf đến thành phố nào ấy. Nhưng mình đã dạy cho 1 chú pokemon surf rùi ra bờ biển định lướt nhưng nó lại bảo this cant be used until a new badge is obtained. K hiểu sao nữa, k tài nào surf đc luôn huhu :((((

Hình như chưa đủ badge để có thể sử dụng surf. Xem lại các nhà gym trước đánh hết chưa ( Hình như là cái gym ghost chỗ tòa tháp cháy với kimono girl đấy) !!!

VuaBungBu

Nấm nhỏ
thì bạn vào ngay gym của ecruteak city đánh thằng leader là sau đó xài surf được rồi đó.

RainThunder

Nấm nhỏ
Mình cũng k bít xài @@ mọi người giúp với!!! :P mình đang xài R4 :?
Thông thường bạn chỉ cần tìm và download file usrcheat.dat mới nhất trên mạng.
- Tùy từng loại flashcard mà bạn sẽ phải copy file này vào nơi mà flashcard đó chỉ định (thường là thư mục _rpg, _SYSTEM_, R4iMenu, v.v... hoặc tại thư mục gốc).
- Sau đó khi bật máy chuẩn bị vào game, bạn chuyển vệt sáng tới game cần cheat.
+ Nếu mục cheat xuất hiện ở ngay dưới màn hình cảm ứng, bạn chọn nó.
+ Nếu không thấy mục cheat, bạn có thể phải vào Menu (thường là ấn Start) -> Cheats.
- Chọn các cheat cần dùng, rồi save lại (chọn mục save hoặc bấm nút nào đó, thường là nút Y, tùy loại flashcard và firmware). Nên kiểm tra bằng cách quay lại mục cheat và xem các cheat cần dùng đã được đánh dấu hay chưa. Nếu đã được đánh dấu là ok, bạn có thể vào game. Thông thường firmware sẽ lưu cheat giúp bạn, nên lần sau vào bạn không phải lặp lại các bước trên nữa.
- Một số cheat cần các nút bấm nhất định để kích hoạt, bạn cần lưu ý khi sử dụng.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN