Nên chọn nintendo 2ds hay 3ds xl ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

nvhaimonkey1802

Nấm nhỏ
Qua tết mình dự định mua 2ds new hoặc 3ds xl 2hand . Bản thân mình thích 3ds xl hơn nhưng mua new thì ko đủ tiền, 2 hand thì khó kiếm mình ở ĐN lại ngại ship vì không thể test máy, >"<
Nên có khả năng mình chọn 2ds ,không biết 2ds có ưu điểm gì không nhỉ và có đáng mua không?

Giá 2ds với 3ds xl new chênh nhau hơn có 1t mấy à bác @@ Bác để dành thêm để xúc con 3ds xl new lun cho tốt
Con 2ds vẫn chơi game 3ds đc bt nhưng k có chức năng 3d ( cái này k qan trọng lắm , mình chả bh xài ), nhưng nhược điểm của 2ds là nó ko gập lại đc, khiến cho máy nhìn hơi thô, mang tiếng là handle nhưng khi mang đi đâu thì nó rất bất tiện, nếu mình k khéo nhiều khi có thể ngồi lên làm tổn hại đến máy !

nvhaimonkey1802

Nấm nhỏ
Giá 2ds với 3ds xl new chênh nhau hơn có 1t mấy à bác @@ Bác để dành thêm để xúc con 3ds xl new lun cho tốt
Con 2ds vẫn chơi game 3ds đc bt nhưng k có chức năng 3d ( cái này k qan trọng lắm , mình chả bh xài ), nhưng nhược điểm của 2ds là nó ko gập lại đc, khiến cho máy nhìn hơi thô, mang tiếng là handle nhưng khi mang đi đâu thì nó rất bất tiện, nếu mình k khéo nhiều khi có thể ngồi lên làm tổn hại đến máy !
Cám ơn bạn nhưng kinh tế không cho phép mình up lên new bạn ah mình có tầm 4tr thôi >"<

4t bạn mua máy rùi game đâu bạn chơi =.=!
Mình có 1 e 3ds xl màu xanh-đen, hàng US vừa gửi về hôm 25/12/2013 + thêm game pokemon Y nữa
Máy mình full box, ko trầy trọc gì, đã dán màn hình + case đựng máy lun
Có nhã hứng mua thì cứ alô cho mình :D 0966239653
Mình ở TPHCM, nếu ok về giá cả bạn qa check máy thoải mái

nvhaimonkey1802

Nấm nhỏ
4t bạn mua máy rùi game đâu bạn chơi =.=!
Mình có 1 e 3ds xl màu xanh-đen, hàng US vừa gửi về hôm 25/12/2013 + thêm game pokemon Y nữa
Máy mình full box, ko trầy trọc gì, đã dán màn hình + case đựng máy lun
Có nhã hứng mua thì cứ alô cho mình :D 0966239653
Mình ở TPHCM, nếu ok về giá cả bạn qa check máy thoải mái
Down demo về vọc dư tiền thì làm 1 game 2 hand :D

Nên để dành từ từ, chứ 2DS nhỏ y chang cỡ 3DS, lại ko có 3D, mua XL về chơi sướng hơn nhiều.
Mua 2DS xong về coi chừng thấy nó chả có gì khác biệt với DS đời trước lại tiếc tiền :))

cá nhân mình thì thấy ko nên mua 2ds , nó bất tiện về thiết kế kiểu dáng khó mang theo . còn về 3d thì ai thật sự thích 3d thì mua 3ds hoặc XL riêng mình thì ít khi xài 3d nên cũng ko quan tâm. tầm tiền đó bạn chịu khó tìm cái 3ds 2hand đi

rock

Nấm bình thường
mình đang sở hữu 3ds, 2ds và 3ds XL
nhận xét như sau:
2ds: cầm hơi khó với người tay hơi to, vì thiết kế của nó bự ở phần nút LR, còn phần dưới thì nó teo lại, ai mà bị phong thấp, dễ ra mồ hồi tay thì thôi rồi, với lại mỗi lần game có âm thanh to thì mấy ngón tay giửa, áp út khi đặt trên phần vỏ nhét bút vô sẽ cảm nhận tần số rung của loa, sẽ hơi khó chịu (đối với mình)
nhưng bù lại rất chắc chắn, cầm chơi mạnh tay được, chứ như cái 3ds mấy lúc cần nhấp nhanh là màn hình rung thấy xót
đề cập về nút thì : 3ds và 3ds xl thuộc loại nút bấm cứng (nghĩa là khi bấm sẽ nghe cạch cạch như GBA SP) còn 2ds thì mềm, bấm như các tay cầm NES, máy DS lite. còn nút LR thì 2ds ngon hơn, bấm không mỏi tay vì nó ôm nguyên 1 chiều dài của ngón trỏ
còn vấn đề hiển thị 3d thì không cần thiết lắm đâu, mỗi lần tới khúc nào mà nhiều lính hay gì đó nó cà giật nhìn nhức mắt thêm
nếu bạn tay bự thì nên chọn dòng 3ds vì nó có circle pad pro, cầm rất ok

Mọi người ơi, mình là newbie cũng mới mua máy 3ds xl, cho mình hỏi lúc sạc pin thì để ở chế độ Sleep mode hay tắt máy vậy ?
À còn nữa, sao cái nút nguồn khựa khựa thế nào ấy, cứng và khó bấm , phải dùng móng tay nhấn mạnh mới được == .

model của 3ds xl v đấy bạn ơi, chứ hàng thì đúng là sản xuất của khựa mà :)) mà hàng nào giờ mà ko sx ở đó hả bạn :)) ngay cả hàng US xách tay về cũng v thui
sạc pin thì để sleep mode hay tắt gì cũng đc, nếu ko xài nữa thì nên tắt để sạc nhanh hơn, còn sleep mode thì sạc lâu hơn, tùy theo nhu cầu sử dụng của bác thôi

Da xai 2 may và nhan thay 2 máy ko khác gì ca. Máy 2DS chi thua dung 2 cái là xau và ko co´ 3 D nhưng thật ra cam tay của 2DS thoải mái hơn nhiều, còn chức năng 3D chơi chi tốn pin Và rấtmỏi mắt vì vậy nếu mục đích của bạn Là chơi game thì nên chọn 2DS Và tiền dư thì mua game MA chơi, còn bạn thích Cong nghệ thì chịu chi thôi

vote 2DS để chơi game, giá rẻ nên bạn có thể còn tiền dư mà mua game với lại chức năng chả khác gì 3DS chỉ thiếu hiển thị 3D

8163264128

Thành viên lâu năm
2DS thì có nhược điểm là ko có 3D, loa mono, một số điểm nhỏ nữa như ko có công tắc wifi hoặc chi phí sửa màn hình cao hơn.
3DSXL so với 2DS thì ko có nhược điểm trừ giá cao hơn.

Mọi người ơi, mình là newbie cũng mới mua máy 3ds xl, cho mình hỏi lúc sạc pin thì để ở chế độ Sleep mode hay tắt máy vậy ?
À còn nữa, sao cái nút nguồn khựa khựa thế nào ấy, cứng và khó bấm , phải dùng móng tay nhấn mạnh mới được == .
Để thế nào cũng đc, vừa chơi vừa sạc cũng đc. Tắt máy sạc nhanh hơn.
Nút nguồn cứng để tránh ấn nhầm.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN