[Nes] Hỏi cách sử dụng skill của các nhân vật Street Fighter 3

Cửa hàng game Nintendo nShop

Lại tiếp tục hành mọi người nữa rồi :bleh[1]:

Cái game này hồi nhỏ mình chơi phá đảo rồi nhưng toàn là đánh bình thường chứ không có biết sử dụng skill, đặc biệt là các skill của thằng Bison (xẹt điển, đá bay tơi, nhảy lên đạp trên đầu đối thủ ...) cho tới giờ mình mò hoài mà cũng không được \m/ đánh vẫn phá đảo hoài mà lối chơi không có màu sắc gì hết, mọi người ai biết sử dụng skill của các nhân vật trong ST 3 (Nes) thì chỉ giáo cho mình nha :shake:

Lại tiếp tục hành mọi người nữa rồi :bleh[1]:

Cái game này hồi nhỏ mình chơi phá đảo rồi nhưng toàn là đánh bình thường chứ không có biết sử dụng skill, đặc biệt là các skill của thằng Bison (xẹt điển, đá bay tơi, nhảy lên đạp trên đầu đối thủ ...) cho tới giờ mình mò hoài mà cũng không được \m/ đánh vẫn phá đảo hoài mà lối chơi không có màu sắc gì hết, mọi người ai biết sử dụng skill của các nhân vật trong ST 3 (Nes) thì chỉ giáo cho mình nha :shake:
Hầu hết các skil trong game này đều giống như cách truyền thống từ trước tới nay của dòng Street Fighter. Skill của Bison sẽ là:
Psycho Cannon Drill( nói như ngôn ngữ của bạn là xẹt điện đó):Lùi 5 giây, thả ra, tới+đấm

Psycho Head Stomp( bay lên đạp đầu đối thủ):Ngồi 5 giây, thả ra,lên+đá
Trong phiên bản dành cho hệ Nes này thì không có skill Flying Psycho Kick (bay đá tới).

Riêng Upper Cut của Ken và Ryu thì mình không tài nào thi triển được. Nó không phải là tới, xuống, tới+đấm mà là một tổ hợp nào đó. Khi nào mình tìm ra thì sẽ cho bạn biết nhé.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN