NES - Ôn lại tuổi thơ nào (Cập nhật link tải game và giả lập điện tử 4 nút)

Cửa hàng game Nintendo nShop

LethalRedArmy

Nấm bình thường
ai tìm hộ em game có con gì bay bay màu tím, như kiểu con sóc, game đi cảnh ạ :( chơi hồi bé tý
2 game là Tiny Toon (con thỏ) & Ninja Mèo (ảnh dưới). Kg biết là game nào.
Cattou Ninden.png
Tiny Toon.png

super mario baros sao enter cái nó ra màn nước mà ko chơi từ đầu được
1 là lỗi ROM (vì có nhiều ROM hack). 2 là giả lập. Đổi lại xem sao.
Ai có link game đối kháng street fighter 2 cho xin với
2 & 4 ở dưới.

Đính kèm

Mọi người cho mình hỏi mình chỉnh phím S để di chuyển mà sao nó cứ chụp hình hoài có cách nào khắc phục cho nó ko chụp hình ko vì chỉnh như vậy mới dễ đi mà game contra với mấy game khác nó chụp hình chỉ có Mario là ko thôi.. Nestopia nhé.. đã xóa tải lại mà vẫn bị :(

LethalRedArmy

Nấm bình thường
Mọi người cho mình hỏi mình chỉnh phím S để di chuyển mà sao nó cứ chụp hình hoài có cách nào khắc phục cho nó ko chụp hình ko vì chỉnh như vậy mới dễ đi mà game contra với mấy game khác nó chụp hình chỉ có Mario là ko thôi.. Nestopia nhé.. đã xóa tải lại mà vẫn bị :(
Vào phần Options > Controller hoặc Config > Input tùy giả lập, sau đó chỉnh lại nút.
Còn nếu không chỉnh được thì đổi giả lập khác.
Hiện tại, giả lập tốt nhất vẫn là VirtuaNES. Tiếp theo là FCEUX (chơi 1 số game mà VN không chơi được).

ai cho xin rom có game adventure island full đi từ màn 1 đến màn 4 chứ ko riêng lẻ và room 1200 game mà có nhiều game contra đủ loại đạn ví dụ số 29 đạn S số 30 đạn F tùy mình lựa chọn

LethalRedArmy

Nấm bình thường
ai cho xin rom có game adventure island full đi từ màn 1 đến màn 4 chứ ko riêng lẻ và room 1200 game mà có nhiều game contra đủ loại đạn ví dụ số 29 đạn S số 30 đạn F tùy mình lựa chọn
Adv Island (Ăn chuối) thì chỉ có lẻ từng bản thôi.
1200 thì thử xem có phải ở dưới không?
Lên trang dgemu.com, đăng kí 1 nick miễn phí. Mỗi ngày được tải 25 MB. ROM được tuyển chọn & phân loại rất tốt.

Đính kèm

Mình đang cần tìm game nes , thể loại chặt chém, nhân vật chính thiết kế kiểu người thực ( tức là ko lùn hay chi các kiểu ) , mặc bộ giáp màu ngả vàng thì phải, giáp toàn thân, dội mũ giáp luôn rất ngầu , 1 tay khiên 1 tay kiếm hay chùy gì đó, đi ngang , mới vô xuất hiện ở nghĩa địa thì phải :(

Adv Island (Ăn chuối) thì chỉ có lẻ từng bản thôi.
1200 thì thử xem có phải ở dưới không?
Lên trang dgemu.com, đăng kí 1 nick miễn phí. Mỗi ngày được tải 25 MB. ROM được tuyển chọn & phân loại rất tốt.
lúc nhỏ mình chơi trên băng thì adventure island nó đi từ màn đầu đến cuối luôn..

mariobeo

Thành viên lâu năm
Mình đang cần tìm game nes , thể loại chặt chém, nhân vật chính thiết kế kiểu người thực ( tức là ko lùn hay chi các kiểu ) , mặc bộ giáp màu ngả vàng thì phải, giáp toàn thân, dội mũ giáp luôn rất ngầu , 1 tay khiên 1 tay kiếm hay chùy gì đó, đi ngang , mới vô xuất hiện ở nghĩa địa thì phải :(
Nghe miêu tả có vẻ là Ghosts N Goblins.

LethalRedArmy

Nấm bình thường
lúc nhỏ mình chơi trên băng thì adventure island nó đi từ màn đầu đến cuối luôn..
Bản nào chả đi từ đầu đến cuối.
Thử 3 bản xem sao. Ngày xưa thì bản 1 & 3 phổ biến hơn, và thường là tiếng Nhật.

@mariobeo Hình như kg phải, vì G & G là giáp trắng. Nghe như mô tả thì có thể là Rygar.

Đính kèm

mình cần kiếm game
Hệ máy : mình không nhớ rõ chỉ nhớ là máy băng thôi :D
cốt truyện : Mainchar là nam , đoạn đầu game thì nữ chính bị bắt đi, rồi nam chính đi giải cứu trên đường thì đánh quái , boss thu thập mấy cái "Grail"(google image) . Mình nhớ con boss đầu là bà phù thủy cưỡi chổi . Có đoạn đánh con boss trên thuyền có mấy cái xúc tu.
mình chỉ nhớ có thế :(

LethalRedArmy

Nấm bình thường
mình cần kiếm game
Hệ máy : mình không nhớ rõ chỉ nhớ là máy băng thôi :D
cốt truyện : Mainchar là nam , đoạn đầu game thì nữ chính bị bắt đi, rồi nam chính đi giải cứu trên đường thì đánh quái , boss thu thập mấy cái "Grail"(google image) . Mình nhớ con boss đầu là bà phù thủy cưỡi chổi . Có đoạn đánh con boss trên thuyền có mấy cái xúc tu.
mình chỉ nhớ có thế :(
Phải đây không?
http://www.nintendovn.com/forum/threads/42497/

anh ad kiếm dùm em 1 trò hùi xưa em còn nhở nên ko nhớ tên,trò đó là bắn ma đi cảnh,map 1 là đi trên mấy nóc nhà,xong vô nhà roi đấu con trùm đầu tiên là bộ giáp sắt,rồi map 2 là qua xứ trung hoa bắn mấy con ma cà tưng đó,ad kiếm dùm em em cảm ơn

Các bác cho em nhờ chút, em tìm mãi ko ra game gì mà con thỏ hay con gì ngồi trên cái dây ròng rọc để bắn những con cáo đu bóng bay bay lên, phải bắn cáo rơi xuống nếu ko cáo đi lên sẽ lăn đá thì thỏ sẽ chết. Mong mọi ng giúp em với, e cảm ơn

mariobeo

Thành viên lâu năm
Các bác cho em nhờ chút, em tìm mãi ko ra game gì mà con thỏ hay con gì ngồi trên cái dây ròng rọc để bắn những con cáo đu bóng bay bay lên, phải bắn cáo rơi xuống nếu ko cáo đi lên sẽ lăn đá thì thỏ sẽ chết. Mong mọi ng giúp em với, e cảm ơn
Pooyan. Nhạc game này rất hay :3

Mọi người tìm dùm mình game này với. Như contra mà đi từ dưới lên rồi có leo lên xe tăng điều khiển bắn đã lắm rồi trực thăng nửa. Giúp mình với.. chỉ nhớ nhiêu đó à ad.

Sửa lần cuối:
Mọi người tìm dùm mình game này với. Như jackal mà điều khiển con người chứ ko phải xe. Rồi có leo lên xe tăng điều khiển bắn đã lắm rồi trực thăng nửa. Giúp mình với.. chỉ nhớ nhiêu đó à ad.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN