NES - Ôn lại tuổi thơ nào (Cập nhật link tải game và giả lập điện tử 4 nút)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mario

Thành viên lâu năm
Không phải liên tục, mà là nhân vật này chết thì thay bằng những nhân vật còn lại, kiểu cốt truyện truyện giống giống Castlevania đó ông, cũng ma quái sao sao đó.
Chắc hồi nhỏ t chưa chơi trò đó nên ko biết rồi. Chắc sau cái lần t tìm được cái game bắn tuyết xong cho og rồi có ân tượng với t hay sao mà tìm game ko ra mà đi tag t vào vậy :)) T chơi game SNES nhiều hơn Famicom, vì hồi nhỏ lúc Famicom ra đời, lúc ấy nhà ko có tiền mua máy đến mấy chỉ vàng, còn ngoài hàng thì cho chơi đến 1 ngàn rưỡi 1 tiếng, mà đi học được cho có 500d à nên ít khi chơi, mãi khi SNES ra đời thì Famicom xuống giá thuê thì t mới chơi nhiều.

banh_he90

Nấm bình thường
Chắc hồi nhỏ t chưa chơi trò đó nên ko biết rồi. Chắc sau cái lần t tìm được cái game bắn tuyết xong cho og rồi có ân tượng với t hay sao mà tìm game ko ra mà đi tag t vào vậy :))
Đúng rồi.

Tuy là chưa tìm được game mà tui muốn tìm nhưng lại bắt gặp 1 game khác mà đã từ hỏi topic này, chẳng ai tìm ra, đó là Gun-Nac, game bắn máy bay cực đỉnh, rất nhiều loại đạn để thay đổi! Hay thiệt là hay!

P/S: Thằng post cái này chơi kinh quá!

mariobeo

Thành viên lâu năm
Mình cần tìm 1 game có 3 nhân vật để lựa chọn, khi 1 nhân vật chết thì lựa chọn tiếp 1 trong 2 nhân vật còn lại để chơi tiếp. Màn chơi đầu tiên hình như là đi trên nóc nhà, rồi sau đó vào nhà. Trong 3 nhân vật, có 1 nhân vật cầm súng còn 2 nhân vật còn lại thì dùng vũ khí khác nhưng mình quên mất là dùng vũ khí gì rồi! Nhân vật cầm súng hình như mặc đồ đen, có đội nón rộng vành. Game này mình chơi hồi nhỏ lắm rồi nên chỉ còn nhớ như vậy thôi. @Mario biết không?
Nghe miêu tả của a thì e đoán là Mission Impossible

beurney

Nấm bình thường
Đúng rồi.

Tuy là chưa tìm được game mà tui muốn tìm nhưng lại bắt gặp 1 game khác mà đã từ hỏi topic này, chẳng ai tìm ra, đó là Gun-Nac, game bắn máy bay cực đỉnh, rất nhiều loại đạn để thay đổi! Hay thiệt là hay!

P/S: Thằng post cái này chơi kinh quá!

người này chơi kinh thật,như cái máy,né đạn như làm xiếc.chắc mắt tinh lắm.hehe

banh_he90

Nấm bình thường
Thế thì Mission Impossible thật rồi :)) E chịu :s
người này chơi kinh thật,như cái máy,né đạn như làm xiếc.chắc mắt tinh lắm.hehe
Chắc hồi nhỏ t chưa chơi trò đó nên ko biết rồi. Chắc sau cái lần t tìm được cái game bắn tuyết xong cho og rồi có ân tượng với t hay sao mà tìm game ko ra mà đi tag t vào vậy :)) T chơi game SNES nhiều hơn Famicom, vì hồi nhỏ lúc Famicom ra đời, lúc ấy nhà ko có tiền mua máy đến mấy chỉ vàng, còn ngoài hàng thì cho chơi đến 1 ngàn rưỡi 1 tiếng, mà đi học được cho có 500d à nên ít khi chơi, mãi khi SNES ra đời thì Famicom xuống giá thuê thì t mới chơi nhiều.
Game mà Bánh Hẹ cần đã kiếm được rồi. Sau khi hỏi qua chuyên gia classic, anh Nguyên, vẫn không ra. Super Collector, một sư huynh sưu tầm game, đã tìm được game đó, cũng qua những gợi ý cực kỳ mơ hồ của Bánh Hẹ. Sở dĩ game này khó tìm là vì nó là game chỉ phát hành ở Nhật có tên tiếng Nhật là ルパン三世 パンドラの遺産 (Lupin Sansei - Pandora no Isan).

Ai giúp mình kiếm một game này với, gắn liền với tuổi thơ mình mà kiếm hoài ko đc . :(
Mô tả: Mình nhớ mang máng là nó có cái máy bay hay phi thuyền gì ý, bay theo vòng tròn ngoài rìa, bắn vào cái tâm ở giữa có mấy con quái chui ra.
Nhớ đc có thế thui, mong các bác kiếm giùm mình

Mấy cậu cho mình hỏi tí , ngày xưa có chơi cái game mà có thằng bé đang nằm ngủ rồi có bà tiên bay xuống biến nó thành con gì ấy , màu xám xám , đi trên đường gặp con gì ném 3 viên kẹo cho con đó ăn , nó ngủ rồi nhảy vào nó thành đội lốt con đó (chuột , chim , ... ) mình ko nhớ nó tên gì nữa nhưng mà hay lắm >.< mọi người tìm giúp mình với

banh_he90

Nấm bình thường
Mấy cậu cho mình hỏi tí , ngày xưa có chơi cái game mà có thằng bé đang nằm ngủ rồi có bà tiên bay xuống biến nó thành con gì ấy , màu xám xám , đi trên đường gặp con gì ném 3 viên kẹo cho con đó ăn , nó ngủ rồi nhảy vào nó thành đội lốt con đó (chuột , chim , ... ) mình ko nhớ nó tên gì nữa nhưng mà hay lắm >.< mọi người tìm giúp mình với
Game mà bạn nói cũng chính là game mà hồi nhỏ mình rất thích - Little Nemo: The Dream Master

ai còn nhớ game đua xe bắt cướp tên gì ko vậy:
mình lái chiếc ô tô trên đường phố đuổi theo ô tô của tên cướp trong khoảng thời gian xác định,khi gặp ô tô của tên cướp rồi thì tông cho xe của nó tan bành hết thì tên cướp bị bắt, sẽ được qua màn mới với nhiều chướng ngại va xe ô tô của ten cướp cũng dai hơn.

ai còn nhớ game đua xe bắt cướp tên gì ko vậy:
mình lái chiếc ô tô trên đường phố đuổi theo ô tô của tên cướp trong khoảng thời gian xác định,khi gặp ô tô của tên cướp rồi thì tông cho xe của nó tan bành hết thì tên cướp bị bắt, sẽ được qua màn mới với nhiều chướng ngại va xe ô tô của ten cướp cũng dai hơn.
Game b cần tìm đây :D

Taito Chase H.Q.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN