3DS New Love Plus

Cửa hàng game Nintendo nShop

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Một tính năng kết nối rất thú vị của New Love Plus cho phép người chơi upload và download dữ liệu từ server của Konami, các dữ liệu này sẽ làm thay đổi nhiều thứ trong Towano City, thành phố trong LovePlus.

Các địa điểm có nhiều người du lịch ngoài đời thật sẽ khiến cho nơi đó trong game cũng đông người hơn, skinship khó khăn hơn ;)) Các nơi ít người tới (ít nhận được dữ liệu của người chơi) sẽ bị dọn bỏ cho các cửa hàng khác mọc lên.

Với mỗi lần kết nối người chơi còn có thể up một "Voices of the City", một thông điệp ngắn gắn với các địa điểm trong Towano City, người chơi khác đi ngang qua đây sẽ đọc được tin nhắn này. Các thông điệp này có thể gây tác động trong game, VD như bạn ghi là "cửa hàng X bán đồ ăn dở ẹc" khiến cho ít người lui tới đây nữa thì cửa hàng này sẽ bị phá sản. Và còn nhiều tính năng khác liên quan đến địa điểm nữa.

P/s: mấy cái này ở ngoài Nhật Bản chắc vô dụng hết nhưng mà ý tưởng này hay quá, áp dụng thêm vào mấy game khác thì tuyệt

thanhbtre

Nấm nhỏ
tóc đẹp quá xinh quá chài :myemo0111: hình ảnh mượt nữa :beach[1]:
-Game này ra Eng là doanh số lên top luôn hế hế :myemo0111:
-Ủa mà sao mấy em ngồi trên cái ghế sofa hay băng đá được hay quá vậy. Chắc phải có ứng dụng AR mới làm được vậy chứ??? :rolleyes[1]:

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Tin buồn là game sẽ không ra vào tháng 12 như dự định :(

Còn tin vui là ngày phát hành mới của game là 14/2/2012, một ngày quan trọng để các bạn đang cô đơn tìm thấy tình yêu của đời mình :))

:rolleyes[1]: Chào mọi người mình là mem mới rất mong được mọi người chỉ giáo.
Mình mê dòng game này từ khi game ra phiên bản tiếng JA ở phiên bản cũ nhưng do tiếng JA nên không hiểu mình đành đợi ít lâu sau thì có bản tiếng anh. >.< nhưng máy PC nhà mình lại không chay nổi giả lập NDS nên đành ngậm ngùi, này nghe nói Nitendo đã quyết định ra bản New Love Plus trên hệ máy 3DS, lập tức mình quyết định để dành tiền cho đến ngày game ra sẽ mua luôn máy và game! nhưng mình rất lo là không biết game lại là tiếng JA 100% nữa hay sao, liệu sẽ có phiên bản tiếng anh chứ? :sorry[1]:

buta_buta

Nấm bình thường
:rolleyes[1]: Chào mọi người mình là mem mới rất mong được mọi người chỉ giáo.
Mình mê dòng game này từ khi game ra phiên bản tiếng JA ở phiên bản cũ nhưng do tiếng JA nên không hiểu mình đành đợi ít lâu sau thì có bản tiếng anh. >.< nhưng máy PC nhà mình lại không chay nổi giả lập NDS nên đành ngậm ngùi, này nghe nói Nitendo đã quyết định ra bản New Love Plus trên hệ máy 3DS, lập tức mình quyết định để dành tiền cho đến ngày game ra sẽ mua luôn máy và game! nhưng mình rất lo là không biết game lại là tiếng JA 100% nữa hay sao, liệu sẽ có phiên bản tiếng anh chứ? :sorry[1]:
Các game dạng này thường thì 99% không có bản Eng đâu cậu :). Thị trường Châu Âu và Mĩ không chuộng các loại game dating lắm. Trở ngại lớn nhất của 3DS (và Wii) theo tớ thấy là region lock, nói đơn giản, máy hệ US không chơi được game hệ JPN.

Cho nên, chúng ta ngồi chờ tin vui từ hackers...

muốn được nhìn manaka bằng màn hình 3d quá,diễn đàn mình có ai chơi bản love plus + trên ds ko?Định thảo luận nhưng sợ chẳng có ai chơi :rolleyes[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN