New Pokemon Gen V, bạn mong đợi điều gì ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

toefl

Nấm nhỏ
Pokemon tiếng Việt thì không thể vì tiếng Việt đâu có phổ biến toàn cầu đâu:em11:.
Pokemon Gen V những gì mình mong đều thành hiện thực rồi:">, giờ chỉ mong muốn có rom + chơi được giả lập thôi:em25:.

The dark knight

Leader of the Sable's Order
Mong đợi cái gì à:-?Xem nào, chắc chắn cái đáng mong đợi nhất chính là trọng trận đánh, Pokemon có thể cử động, chứ chơi các bản trước thì chỉ hiện ra mỗi move được dùng và con Pokemon rùng mình 1 phát rồi xong, trông chán lắm.
Ngoài ra có thể được phép dắt 1 con Pokemon theo mình khi đi phiêu lưu, như thằng Ash với con Pikachu nữa. Còn cái gì nữa không thì đang nghĩ.

Mong đợi cái gì à:-?Xem nào, chắc chắn cái đáng mong đợi nhất chính là trọng trận đánh, Pokemon có thể cử động, chứ chơi các bản trước thì chỉ hiện ra mỗi move được dùng và con Pokemon rùng mình 1 phát rồi xong, trông chán lắm.
Ngoài ra có thể được phép dắt 1 con Pokemon theo mình khi đi phiêu lưu, như thằng Ash với con Pikachu nữa. Còn cái gì nữa không thì đang nghĩ.
không có dắt pokemon theo đâu(chỉ có 2 phiên bản HG và SS mới có)
với lại pokemon có thể cử động rồi(công bố rồi mà)

The dark knight

không có dắt pokemon theo đâu(chỉ có 2 phiên bản HG và SS mới có)
với lại pokemon có thể cử động rồi(công bố rồi mà)
Nhưng cái kiểu giật giật rung rung của mấy bản còn lại thì cũng tính là cử động mà:-?
Xem ra kiểu này phải tìm hiểu kĩ thôi, nhỡ mua về nó mà không như mong đợi thì :em30:

[E]arth

N-Poll
Mong đợi là có thể sang 1 trong các Region cũ tốt nhất là Sinnoh để chơi cho dài.Legend thì mong bắt đc tất tần tật cho đã tay thế thôi.
Nhưng mong vẫn chỉ là mong vì ko đc đâu=(( Nintendo làm nản lắm.Nhìn hơn 30 mới thì đến hơn 1 nửa quá là phản cảm

Tớ chỉ muốn game giống phim nhiều hơn nữa, có nhiều event làm tăng tình cảm của pokemon, có thể thường xuyên check suy nghĩ của pokemon về mình chứ ko như D/P, check suy nghĩ được có 1 lần T^T. Mong pokemon của mình có được nhiều move hơn và một số move như dùng được ngòai trận đấu như phun lửa hay phun nước.... nhìu quest giống trong phim, có thể dùng pokemon đánh người ^^ chứ ko chỉ pokemon vs pokemon nữa. Còn trong battle các move đẹp hơn, hòanh tráng hơn pokemon có thể di chuyển và né chiêu được , chứ ko lẽ cứ đánh qua đánh lại hòai, pokemon nào lv mạnh thì thắng pokemon huyền thọai mà lv thấp hơn cũng chít, thế thì còn gì vui nữa. Tối nhất là cứ cho cái battle screen giống summon night trên GBA, tha hồ đỡ, né, chặt, chém, phun lửa,......tùy thuộc skill.....
Mong muốn sẽ sớm có room, sớm được chơi một game pokemon đỉnh nhất mọi thời đại ^o^

Tớ chỉ muốn game giống phim nhiều hơn nữa, có nhiều event làm tăng tình cảm của pokemon, có thể thường xuyên check suy nghĩ của pokemon về mình chứ ko như D/P, check suy nghĩ được có 1 lần T^T. Mong pokemon của mình có được nhiều move hơn và một số move như dùng được ngòai trận đấu như phun lửa hay phun nước.... nhìu quest giống trong phim, có thể dùng pokemon đánh người ^^ chứ ko chỉ pokemon vs pokemon nữa. Còn trong battle các move đẹp hơn, hòanh tráng hơn pokemon có thể di chuyển và né chiêu được , chứ ko lẽ cứ đánh qua đánh lại hòai, pokemon nào lv mạnh thì thắng pokemon huyền thọai mà lv thấp hơn cũng chít, thế thì còn gì vui nữa. Tối nhất là cứ cho cái battle screen giống summon night trên GBA, tha hồ đỡ, né, chặt, chém, phun lửa,......tùy thuộc skill.....
Mong muốn sẽ sớm có room, sớm được chơi một game pokemon đỉnh nhất mọi thời đại ^o^
bạn ơi!!
mong đợi gì mà có vụ né chiêu là sao
nếu vậy thì nhanh tay né là ăn hết rồi còn gì

The dark knight

Thứ nhất, không thể nào có chuyện Pokemon có thể đánh người, vì như thế thì người đi chắc
Thứ hai, có thể né được thì cứ thằng nào nhanh tay hơn là thằng đó thắng.
Thứ ba, level cao đánh bại level thấp chỉ là chuyện...nhỏ, nếu muốn, con Ratta level 1 của mình cũng đánh được 1 con nào đó có level 100 của bạn(xem clip trên Youtube)
Thứ tư, Pokemon là chiến thuật theo lượt kết hợp với phiêu lưu nên nếu không"đánh qua đánh lại hoài" thì nó không phải là Pokemon nữa.
Thứ năm, nó là rom>_<

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN