New Super Mario Bros. Wii [PAL][FIX][WORKS ON USBLOADER AND NEOGAMMA DVD]

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
hix...tui ở an giang ,mua d

---------- Post added at 09:36 PM ---------- Previous post was at 09:34 PM ----------

tui ở an giang, mua đỉa thì nhò nhỏ e gái ở tphcm mua dùm k ah

Cái này chỉ dành cho bạn nào dùng iso bản USA của nhóm QwiiF tung lên mạng, tự burn ra đĩa và thích/muốn chơi bằng đĩa.

MegaUpload: http://www.megaupload.com/?d=9AV41HZ3
MediaFire: http://www.mediafire.com/download.php?tqdnmwztuzy

Sau khi down bản iso của QwiiF rồi thì down tiếp 1 trong 2 link MU hay MF trên vô chung folder chứa file ISO NSMB của QF rồi chạy file qf-nsmbw_fixv2.bat bạn sẽ có file qf-nsmbw.fixedv2.iso dung lượng khoảng 4.3 GB, burn ra đĩa rồi chơi disc channel, neogamma, usb loader này nọ tùy ý bình thường. Lưu ý là cần phải patch trucha bug signed cho IOS 53 (có cài ciosCorp thường là đã patch sẵn, hoặc có thể dùng Dop-IOS). Nhớ là phải là bản USA của QwiiF nguyên gốc thì mới dùng cái patch này được, bản scrubbed là thua.

This is a small fix for the new protection nintendo added.
It was quite easy to make with ImageDiff and allows you to
fix the protection. Basically it's the same as the
main.dol replacememt method that has been floating around
with a much easier to apply method of patching. This fix
completly removes the protection not like the fix before
that doesnt work with the softmod and CiosCorp. Can be played
with softmods, Modchips, USB Loaders, etc. Don't forget to
have the IOS 53 trucha bug signed for this game.

Keep all console releases original and make patch fixes!
Newer methods of loading games will eventually make this
fix obsolete.

Thanks so much to QwiiF for the great release!

chẳng hiểu sao mình có 1 bản New Super Mario Bros Unpatched, Unscrubbed mà chuyển qua USB chơi qua cfg USB Loader R3 chạy ngon ơ cả khi chỉnh IOS là 223-mload hay 249, thời gian chơi đều hơn 30 phút mà không sao cả.

lanbe2007

Thành viên lâu năm
phải nói cụ thể chút chứ,chơi tất cả các đĩa đều bị vậy hay chỉ một đĩa đó.Tên đĩa ko chơi được,trước khi update tình trạng ra sao.Cả hai phương pháp online và offline bản thân mình và nhiều người đều đã có kết quả tốt.Nếu tất cả nhiều đĩa ko chơi được thì có vấn đề,còn chỉ một đĩa thì cũng bình thường vì softmod có hạn chế là ko tương thích 100%.

Các đĩa khác vẫn chơi bình thường . Có mỗi đĩa NSMBW này bị lỗi ko thể nhìn thấy đĩa thôi . Máy vẫn ổn mà . Mình vẫn có modchip D2Ckey .

Hic . Có ai giúp mình được lỗi này ko vậy ?

bạn nào ở Hà Nội buổi sáng qua đại học Bách Khoa mang theo thẻ nhớ SD hoặc usb dung lượng 512mb trở lên mình làm cho, mang về cắm vào và chơi ( máy phải có homebrew chanel nhé)

bạn có thể download file iso theo link mega 1280 ở trang đầu của topic, giải nén ra, sau đó dùng phần mềm copy vào thẻ nhớ hoặc usb( bắt buộc phải copy vào bằng phần mềm nhé). Trên wii thì bạn dùng home brew neo gamma 7 trở lên để load, nói chung rất đơn giản thôi mà, chịu khó một chút là được

đt mình 0985588666, cần gì bạn cứ gọi

Các đĩa khác vẫn chơi bình thường . Có mỗi đĩa NSMBW này bị lỗi ko thể nhìn thấy đĩa thôi . Máy vẫn ổn mà . Mình vẫn có modchip D2Ckey .

Hic . Có ai giúp mình được lỗi này ko vậy ?
Mình bị chính xác y như bác này. Xài NeoGamma R8 beta 10 (rev14 thì phải), cũng báo là "Error: No DVD (n)". Cả NSMB và RE Darikside đều bị. Các đĩa khác vẫn chơi bình thường :confused[1]:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN