[News] 1 loạt truyện tranh Doraemon mới sắp được phát hành tại Việt Nam

Cửa hàng game Nintendo nShop

DraconKing

Nấm nhỏ
Sao cái tên mấy bộ tái bản dịch thô thế không biết, chỉ cần dịch sát nội dung chứ sát từng chữ làm gì không biết.

mariobeo

Thành viên lâu năm
Bìa đẹp nhỉ :myemo0111: Nhưng cũng đừng bảo kỉ niệm 20 năm Doraemon đến VN KĐ chỉ phát hành đc mỗi mấy quyển truyện nhé :))
Hai tập này hình như mấy năm trước có 1 nxb địa phương đã từng in lậu, sau đó bị Kim đờ sờ gáy phải thu hồi :))

npduy8888

Nấm bình thường
Nintendoman có biết khi nào thì 2 tập 45 chương mở đầu của Doremon phát hành không. Nghe nói là " Limited Edition" nên số lượng có hạn, mà không biết khi nào nó xuất bản

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Hai cuốn 45 chương mở đầu phát hành ngày 30/9 đó. :D

Giờ Kim Đồng với Trẻ có thêm kiểu truyện cỡ bự, cuốn dày thích hợp để sưu tập. Mình thích kiểu này. Giống kiểu mấy bộ của Adachi, 50k 1 cuốn nhưng cầm thấy đã...^^

Gấu Ú

Doraemon Master
Định ém hàng đến cuối tháng mà bị khui rồi, thôi thì cuối tháng ngồi tổng hợp lại vậy :bee:

Sao cái tên mấy bộ tái bản dịch thô thế không biết, chỉ cần dịch sát nội dung chứ sát từng chữ làm gì không biết.
Rõ ràng là người Việt mình khoái cái gì nó cụ thể và rõ ràng đúng không ? Dịch thế theo tớ là được rồi :rolleyes[1]:

Bìa đẹp nhỉ :myemo0111: Nhưng cũng đừng bảo kỉ niệm 20 năm Doraemon đến VN KĐ chỉ phát hành đc mỗi mấy quyển truyện nhé :))
Hai tập này hình như mấy năm trước có 1 nxb địa phương đã từng in lậu, sau đó bị Kim đờ sờ gáy phải thu hồi :))
Một quyển truyện nhập từ Nhật về cũng cả đống tiền, mà không phải chỉ có từng này đâu, cũng khá nhiều cuốn mới đấy!

Btw, lần in lậu đó có nhưng không nổi bật lắm, nhưng theo mình biết chỉ có Người Khổng Lồ Xanh bị in lậu thôi! Và cuốn sách đó hình như là cắt ghép từ phim hoạt hình, không phải hàng gốc.

cái kỷ niệm 20 năm khi nào mới phát hành ta???
Bạn nên cập nhật trên offical website của KD để có thông tin chính xác nhất.

Nintendoman có biết khi nào thì 2 tập 45 chương mở đầu của Doremon phát hành không. Nghe nói là " Limited Edition" nên số lượng có hạn, mà không biết khi nào nó xuất bản
Đúng rồi, là limited edition, thế nên lần mua này là lần "sống còn" đấy nhé :)). Nghe nói là cuối năm nay sẽ xuất bản, nhưng tốt nhất là nên lên chi nhánh của KD để đăng ký trứoc 1 suất. Ai đã biết cuốn sách tài liệu-ảnh về cuộc đời Sensei 3F bị tẩu tán nhanh thế nào thì nên lập kế hoạch săn lùng ngay từ bây giờ đi. Fan Doraaemon cả nước đang khởi động rồi đấy :clap2[1]:

mariobeo

Thành viên lâu năm
^ Ý tớ là tớ mong KĐ sẽ làm 1 cái gì hoành tráng hơn thế nữa chứ ko phải kỉ niệm 20 năm = cách in mỗi mấy cuốn truyện :)) Vd như tổ chức event hay giao lưu gì đó, chứ thật sự trước giờ KĐ đã mấy khi tổ chức sự kiện gặp gỡ giữa nxb và người hâm mộ về Doraemon đâu...

Gấu Ú

Doraemon Master
^ Ý tớ là tớ mong KĐ sẽ làm 1 cái gì hoành tráng hơn thế nữa chứ ko phải kỉ niệm 20 năm = cách in mỗi mấy cuốn truyện :)) Vd như tổ chức event hay giao lưu gì đó, chứ thật sự trước giờ KĐ đã mấy khi tổ chức sự kiện gặp gỡ giữa nxb và người hâm mộ về Doraemon đâu...
Có rồi,đợt kỷ niệm 40 năm anniversary, nhưng nó "only for children" :em42: Vả lại nó cũng vừa tổ chức chung với cái hội sách kỷ niệm 55 năm NXB KD thành lập rồi. Thế nên máy cái event riêng như cậu nói chắc là còn lâu lắm,haiz :em05:

Key_blade

Thành viên lâu năm
mua quyển khổng lồ r,nhưng bộ này in lỗi:Trên cùng trang in lẫn hình khác,1 số trang in bị nghiêng.Quyển mình mua bị thế không biết quyển khác thế nào

Gấu Ú

Doraemon Master
Ai mua 2 quyển Người Khổng Lồ Xanh với Đại Thủy chiến chưa ?
Ok, giấy đẹp, thơm, dày, sách khổ to, đọc khá là thích, tuy nhiên nhiều chỗ có vẻ cắt dán chưa hoàn chỉnh lắm. Nhìn hơi cẩu thả, nhưng có thể bỏ qua, lần đầu tiên bộ này về VN vậy là tốt rồi. Mở đường cho loạt truyện mới sắp tới luôn. Có chỗ nào cần có thể lên FB của KD góp ý trực tiếp cho lần tái bản sau hoàn hảo hơn.

Mượn bên vnjp mấy tấm làm sample, mọi người xem thử:

mua quyển khổng lồ r,nhưng bộ này in lỗi:Trên cùng trang in lẫn hình khác,1 số trang in bị nghiêng.Quyển mình mua bị thế không biết quyển khác thế nào
Thế là quyển của bạn bị lỗi rồi, quyển của tớ không có trang nào bị in nhầm cả. Đã dặn là xem kỹ trước khi mang truyện về nhà rồi mà :bee:

mua cả 2 cuốn về đọc thấy cũng được nhưng thấy kiểu gì không thích nét vẽ cũng hơi non các nhân vật không hành xử giống cũ lắm theo mình thấy là vậy

mariobeo

Thành viên lâu năm
Vừa mua quyển Dora Mini và Tuyển tập truyện thiếu nhi, đọc khá thích, nhất là quyển Tuyển tập, truyện siêu ngắn, chỉ có 4-5 trang là kịch :))
Quyển này của Barbie Ayumi dịch, chị này dịch manga trâu quá nhỉ :-?

Đã tậu 2 quyển truyện dài mới, 2 quyển màu, quyển về Minidora và quyển màu gồm các truyện cực ngắn :))

Mà cho hỏi 2 tập 45 chương mở đầu là gì thế? Dạo này tớ ít nắm thông tin phát hành nên chả biết :-?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN