Next DS đã sẵn sàng ???

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT

Gần đây lại có thêm một tin đồn mới về mẫu DS mới (redesign tương tự như DS Lite) và đang ngày càng gây nóng hơn dư luận . Điều này có thật ??? Nintendo có lại muốn tung ra sảm phẩm DS mang hình dáng mới + thêm tính năng để kích cầu sản phẩm con cưng của họ vốn đã bán rất chạy :biggrin[1]:

_ Sẽ tích hợp thêm bộ nhớ lưu trữ
_ Loại bỏ tương thích GBA (bỏ hẳn cổng GBA)
_ Màn hình lớn hơn

Đây vẫn chỉ mới là tin đồn và Nintendo vẫn tuyên bố không bình luận nhưng chúng ta cũng nên nhớ vào thời điểm DS lite ra mắt thì NoA đã bác bỏ tin đồn và vài ngày sau đó NoJ lại confirmed :chitmay[1]:

Theo bạn đây sẽ là thật hay giả ?

Dòng đời của DS được Nintendo khẳng định sẽ ít nhất là hơn 5 năm mới có một sản phẩm mới kế vị. Trong khi GBA không thể [GBA ra mắt 21/03/01 -> 20/11/2004 DS dc bày bán -> 3 năm 8 tháng 30 ngày :D - DS tính đến nay thì đã tròn 3 năm thiếu 6 ngày]. Như vậy để kéo dài hơn tuổi thọ cho sản phẩm thì chúng ta hoàn toàn có thể tin trong thời gian sắp tới 1 DS redesign sẽ là hoàn toàn có thể. Những cải tiếng sẽ mang game DS dung lượng (lẫn chất lượng) nâng cao hơn nữa 2 Gbit , 4 Gbit , 8 Gbit :D

*** Hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Cho 1 phiều về khả năng sẽ có nhg chỉ thêm những tính năng đó chắc Nintendo ko làm thêm 1 loại DS mới đâu . Làm ra chắc gì đã bán chạy .
- Ko đọc ở dưới mà nhìn ảnh ở trên muốn đập DS + DS lite quá =))
Mà hình mario kart hay sao ý ???

nhiều phần mềm tiệc ích + game cần phải xài 2 slot lắm , nên chuyện bỏ slot hai là ko thể
với tui thấy cũng chả nhỏ gọn hơn tí nào , GBA SP đeo thêm hai cục hai bên nữa cũng có nhỏ gọn gì , với lại lúc đeo vô dòm kiểu dáng thô kệch quá à T_T

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
nhiều phần mềm tiệc ích + game cần phải xài 2 slot lắm , nên chuyện bỏ slot hai là ko thể
với tui thấy cũng chả nhỏ gọn hơn tí nào , GBA SP đeo thêm hai cục hai bên nữa cũng có nhỏ gọn gì , với lại lúc đeo vô dòm kiểu dáng thô kệch quá à T_T
Thế mà ko gọn , ko đẹp à ???? ( so với DS đi đừng so với Ipod Nano nhe :)) ) :myemo0117: :myemo0117:
- Gấp gọn lại kia thì có thể bỏ trong hộp bút để xem phim trong lớp vì gập đc lại = GBA :em17: ( DS bây h tớ ko làm đc vì hộp bút tớ ko đủ rộng )
- Các tiện ích ko dùng slot cắm băng thì sao ( máy ảnh lắp liền đằng sau thì sao ) mọi điều đều có thể thay đổi :)

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Đã gọi là redesign rồi thì fải bỏ bớt cái cổng GBA cho gọn nhẹ. Sao bạn ko thể nghỉ thoáng hơn : tích hợp sẵn RAM để có thể chạy dc opera mặc định mà ko cần cắm băng ram. Tích hợp luôn rumber pak. Rồi việc chơi game GBA sẽ dc thông wa virtual console GBA / GBC / GB --> Download trực tiếp vào bộ nhớ flash của DS (mới - có thể là 256MB/512MB/1G :D)và lưu trữ ở đó.

--> mọi việc fải nghĩ thông thoáng tí. Chưa kể tích hợp RAM vào có thể sẽ nâng cấp thêm tính năng PDA cho DS >:D<

vodoi_em

Nấm nhỏ
Đã gọi là redesign rồi thì fải bỏ bớt cái cổng GBA cho gọn nhẹ. Sao bạn ko thể nghỉ thoáng hơn : tích hợp sẵn RAM để có thể chạy dc opera mặc định mà ko cần cắm băng ram. Tích hợp luôn rumber pak. Rồi việc chơi game GBA sẽ dc thông wa virtual console GBA / GBC / GB --> Download trực tiếp vào bộ nhớ flash của DS (mới - có thể là 256MB/512MB/1G :D)và lưu trữ ở đó.

--> mọi việc fải nghĩ thông thoáng tí. Chưa kể tích hợp RAM vào có thể sẽ nâng cấp thêm tính năng PDA cho DS >:D<
Hok bao giờ em mong có đời mới hơn nữa:em33: , vì DS vốn dĩ đã khiến cho người ta cảm giác hok cứng cáp như PSP(1 mảnh lúc nào chả hơn 2 mảnh về độ bền). Có cái trên thì rơi 1 phát, đi luôn cái máy=))

nếu có design thêm thì 99% là ko bỏ slot 2 vì như vậy mất tính năng tương thích ngược sẽ làm phật lòng những người yêu thích gameboy.hình của Bảo cũng khá lâu rồi,nếu ko nhầm thì hình này đc tung ra trc khi DS lite ra đời.

lần trước đọc trên DSfanboy đc biết rằng chủ tịch tập đoàn Nintendo Satoru Iwata khẳng định sẽ không có phiên bản DS 2,ông muốn DS sẽ là bạn thân của game thủ trong 1 thời gian dài nữa,nên chuyện next DS sẽ khó xảy ra.

nhưng coi mòi thông tin khá thú vị :D

Thế mà ko gọn , ko đẹp à ???? ( so với DS đi đừng so với Ipod Nano nhe :)) ) :myemo0117: :myemo0117:
- Gấp gọn lại kia thì có thể bỏ trong hộp bút để xem phim trong lớp vì gập đc lại = GBA :em17: ( DS bây h tớ ko làm đc vì hộp bút tớ ko đủ rộng )
- Các tiện ích ko dùng slot cắm băng thì sao ( máy ảnh lắp liền đằng sau thì sao ) mọi điều đều có thể thay đổi :)
thế tưởng tượng cái GBA SP lúc nào cũng phải vác kèm thêm một cặp loa mini TQ nhé ( = kích cỡ hai miếng kẹp hai bên ở trên đấy ) , dù nó gỡ ra được thì cũng vẫn phải tốn chỗ để chứa nó nên chả thấy nhỏ gọn chỗ nào ......

fly_us

Nấm bình thường
Sure là không có vụ bỏ slot GBA rồi, vì cho dù có bộ nhớ bên trong nhưng mà Nintendo đâu có bán ROM, mà là bán băng, làm vậy chả lẽ kích thích nhu cầu down ROM chùa :|.. Bán game GBA là 1 mỏ vàng với lại là lợi thế cạnh tranh tuyệt đối của Nintendo vì số lượng game khổng lồ có sẵn.

Còn theo chiến lược thì bây giờ DS Lite đang là máy in tiền của Nintendo, và thị trường vẫn còn phát triển được thì chắc chắn là Nintendo chưa vội tung ra bản nâng cấp, mà phải triệt để khai thác dòng sản phẩm cash-cow hiện tại.

Về design thì có thể Nintendo vẫn đang nghiên cứu và thiết kế, nhưng còn ngày tung ra thì chắc chỉ khi nào DS Lite đi qua bên kia của đỉnh cao doanh thu đã.

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Ai nói nintendo ko bán rom >:) chứ mấy game classic trên wii là j` nhỉ >:) GBA có thể bán theo kiểu download như thế cũng dc :))

Hiện tại NoA fủ nhận rồi, đợi vài ngày nữa xem NoJ có như lần trước xác nhận lại không =))

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN