Nintendo Switch Nghía qua dàn bảo bối thần kỳ trong Doraemon: Story of Seasons

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chúng ta đã không còn lo lắng về việc chơi được và hiểu được Doraemon: Story of Seasons trên Nintendo Switch, vì chắc chắn game sẽ có bản tiếng Anh trong năm nay. Còn bây giờ, hãy cùng tìm hiểu về một số bảo bối thần kỳ sẽ xuất hiện trong trò chơi nhé.

[B][COLOR=rgb(243, 121, 52)]Các bảo bối xuất thần kỳ hiện trong Doraemon: Story of Seasons[/COLOR][/B]

Dùng trong nông trại
Bột tăng trưởng

Một sản phẩm đến từ tương lai giúp mọi thứ phát triển nhanh hơn. Đây là một trợ thủ đắc lực cho Nobita trên con đường hồi sinh trang trại của mình.

Cao dán ếch ộp

Nếu bạn dán cao này lên một người mệt mỏi, sự rã rời của họ sẽ lập tức tan biến. Trong một khoảng thời gian ngắn, bạn có thể làm được nhiều việc mà không tốn stamina. Tuy nhiên, đừng quên phải nghỉ ngơi sau đó nhé.

Máy tạo thời tiết

Khi bạn đút các thẻ thời tiết vào máy, nó sẽ tạo nên bất cứ kiểu thời tiết nào theo đúng thẻ đó. Bạn sẽ có nắng vàng và cầu vồng bất cứ khi nào mình muốn.

Mây tạo mưa mini

Khi giật dây, mưa sẽ tuôn ra từ đám mây đang bay lơ lửng này. Mỗi sáng, nó có thể tưới cây tự động cho bạn.

Dùng trong làng
Cửa thần kỳ

Món bảo bối nổi tiếng của Doraemon, giúp bạn đi đến bất kỳ nơi đâu, chỉ cần mở cửa ra và bước qua. Bạn có thể di chuyển đến mọi điểm của bản đồ ngay lập tức.

Mũ tàng hình

Một thiết bị tương lai khiến mọi người xung quanh không để ý đến bạn, như thể bạn chỉ là một hòn sỏi ven đường.

Chỉ xuất hiện trong cốt truyện
Bánh mì chuyển ngữ

Ăn nó vào và bạn có thể hiểu rõ, nói rành bất kỳ ngôn ngữ nào mình muốn. Nó có nhiều mùi vị khác nhau.

Vòng xuyên thấu

Khi bạn đặt vòng này trên một chỗ nào đó, bạn có thể đi xuyên qua nó. Nó sẽ mở một lỗ tròn cho bạn chui qua phía bên kia, bất kể chướng ngại vật có dày đến mức nào.

Doraemon Story of Seasons sẽ phát hành trên Nintendo Switch tại Nhật ngày 13/6 tới. Sau đó game sẽ ra bản tiếng Anh tầm mùa thu năm nay.

Bình luận

Bình luận bằng Facebook

Cộng đồng Facebook của NintendoVN

Bài mới từ Diễn đàn

Mua máy PS4 tại nShop

Banner Blog 4

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Gundam Plaza

Gundam Plaza

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.